ผู้เขียน หัวข้อ: กรี๊ดดดด หาศูนย์ที่ได้ซิตี้เดือนหน้าได้แว๊ววว..!  (อ่าน 12708 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด แบบว่าอยากลงจากออฟฟิศชั้นเกือบ 30 ไปกรี๊ดตรงลานหน้าสยามดิส แบบว่าดีใจโค-ต-รๆๆๆๆๆ หาศูนย์ที่ได้รถซิตี้ภายในเดือนหน้าแน่นอนแล้ว!

หลังจากที่ประมาณ 5 โมงเย็นเคลียร์งานเสร็จ เปิดเว็บฮอนด้าดูศูนย์บริการทั่วกรุงเทพ โทรตั้งแต่ศูนย์แรกยันเกือบสุดท้าย ท้อใจแล้วตอนแรก เจออยู่ 3 แห่งที่มีรถถ้าเอาก็ได้เลย แต่เป็นสีบรอนซ์เงิน สีแดง สีดำ แต่สีดำเป็นสีที่มองหาอยู่กับสีน้ำตาลสีใดสีหนึ่งก็ได้ แต่...! เซลล์บอกถ้าเอาต้องเอาชุดแต่งรอบคันกับเบาะหนังด้วย เบาะหนัง 18,000 แต่งรอบคัน 25,000 บาท (นึกในใจ แพงมากนะค่ะอันนี้ สั่งจากเมืองนอกมาหรือเปล่าค่ะคุณ) เลยบอกเซลล์ว่าไม่จำเป็นชุดแต่งอ่ะค่ะ เพราะซิตี้แค่มีไฟตัดหมอกกะสปอยเลอร์ก็สวยแล้ว พอเซลล์รู้ว่าไม่เอาเลยบอกว่าจะปรึกษาผู้จัดการ (แหมๆๆๆๆ มุขนี้เซลล์ที่ไหนก็เป็น รู้ทันหรอกนะมุขพวกนี้กับอีกหลายๆอย่าง เพราะเค้าก็เป็นเซลล์นะ แต่เงียบๆไว้ก่อน อิอิ)

จนถอดใจ.... ก็คิดว่าเอาวะลองอีกซักศูนย์นึง ทนเมื่อยปากพูดอีกนิสสส ศูนย์ไหนดีที่ไม่มีคนค่อยพูดถึงในเว็บ อ๊ะ ศูนย์นวมินทร์ไรนี่ละกัน กดไปปุ๊บ ถามก่อนว่าจองซิตี้ได้เมื่อไหร่ ตอบเหมือนทุกที่เลย ไม่สิ้นปี ก็ 5-6 เดือน ไม่งั้นก็ตอบไม่ได้ ก็เลยถามว่า แล้วแบบนี้พอจะมีรถที่ค้างสต็อคหรือหลุดจองไรงี้มั้ยค่ะ คือแบบที่ไม่มีคนเอาอ่ะค่ะ เค้าเลยบอกว่าตอนนี้มีสีดำรุ่น 619,000 เหลืออยู่ รถเดือนหน้าเค้าจะได้แค่ 4 คันเอง เป็นบรอนซ์ 2 ดำ 1 ขาว 1 เหลือดำคันเดียวเพราะคันอื่นเค้าเอาไปหมดแล้ว

แอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ได้ยินเช่นนั้นในใจก็ " ต้องเป็นของช้านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน "!!!!! จากนั้นก็สอบถามอย่างซีเรียสจริงจังว่า " ต้องได้เดือนหน้าแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะค่ะน้อง ไม่เอาประเภทเดือนหน้าแล้ว เลื่อนเป็นโรคไส้เลื่อนนี่พี่ไม่เอานะค่ะ จริงจังมากค่ะ " หลังจากคุยกันแล้วสามารถเชื่อใจได้ วางหูปุ๊บลงไปโอนเงินที่ตู้เข้าบัญชีของบริษัทน้องเค้าเลย จากนั้นก็แฟกซ์ไป น้องเค้าก็แฟกซ์มา พรุ่งนี้รอไฟแนนซ์โทรมาก็เรียบร้อย

แต่...! ของแถมสิค่ะ จากที่ได้เยอะแยะจาก ฟิมล์รอบคัน, คิ้วบันได, กรอบป้าย, ถาดวางของ, พรม, ผ้ายาง, อุปกรณ์ฉุกเฉิน, สัญญาณถอยหลัง, พวงกุญแจ, เบาะหนังรับประกัน 2 ปี, เคลือบสี...

เหลือเพียง ฟิมล์รอบคัน, กรอบป้าย, พรม, ผ้ายาง, พ่นกันสนิม, เคลือบสี........ แค่นี้เอง เหมือนได้รถเปล่าเลยง่ะ -_-" ขนาดพูดเสียงหวานลากยาวววว ขอเซ็นเซอร์ ก๊อปปี้อีกซักอย่างก็ยังดีค่ะ แต่ก็ไม่ได้เพราะเค้าบอกว่าศูนย์ประกาศลดของแถมหมด ...เซ็ง...

ไม่ว่าจะจริงหรือเปล่าไงก็เข้าใจเค้าว่ารถไม่มีส่งเงินก็ไม่ได้ เอาเป็นว่าน้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่าละกันนะค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆทยอยติดโน่นนี่นั่นเอง.....T^T

ดีใจมากเลยเนี่ย ดูสิขนาด 20.20 น. ยังอยู่ที่ออฟฟิศหลังจากชม.ที่ผ่านมาทำเรื่องอะไรเสร็จก็ดูราคาตกแต่งรถเลย ดูๆไปตัวเองนี่ก็บ้าบอเหมือนกันนะเนี่ย ทำยังกะไม่เคยได้รถใหม่ อิอิ

แค่นี้แหละค่ะ ดีใจ แบบว่า อยากระบาย คิคิ ไปละเก็บของกลับบ้านก่อน เดี๋ยวยามตึกขึ้นมาไล่ ^0^

.... xxxx.....

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ได้ซื้อมือหนึ่งจากศูนย์สมใจ รีบจัดการเลยครับ ยินดีด้วยนะครับพี่ออย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ยินดีด้วยละกันครับ

เป็นเอามากนะเนี่ย  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
555 ยินดีด้วยครับ

แอบบอกสมาชิก HLM ทุกท่านไว้ ตอนนี้ทุกค่ายลดส่วนลดลง รีบๆ ชื้อเดือนหน้าอาจต้องควักเงินซื้อประกันเองอีกด้วย

หากต้องการใช้รถ รีบตัดสินใจ ไม่งั้นอาจไปรับรถอีกที Motor Expo 2011 ก็ได้นะครับ  ;D

อย่าลืมเช็คให้แน่ว่าศูนย์นั้นมีรถจริง พร้อมส่งมอบนะครับ

โชคดีครับทุกท่าน  ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ยินดีด้วยนะครับ

ดีใจที่ได้ใช้รถแน่ ๆ ไม่งั้นรอนานปลายปีนี้

ออฟไลน์ nonp

ดีใจด้วยครับ

แบบนี้ไม่ต้องคิดรอไมเนอร์เชนจ์แล้ว

มีหวังลากยาวออกไปปลายปีแน่เลย

ยังไงระวังเรื่องการเลื่อนรับรถให้ดี ตามจิกบ่อยๆ อย่าให้หลุดมือนะครับ

ออฟไลน์ joeyote

ยินด้วยอิกคนครับ   ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้ ซิตี้ ครับ

ของผมก็จองเดือนเดียวได้เลยนะครับ สีดำ รุ่น AT SV

แต่ก็เตรียมใจหน่อยนะครับ  สีดำ มันดูแลยากจิงๆ

รอยต่างๆ เกิดขึ้นง่ายจิงๆ  แต่เอาเถอะ อย่างน้อย สีดำ มันก็เป็นสีที่สวยที่สุด สำหรับ ซิตี้ นะ ผมว่า

ของดี ใครๆ ก็แย่งกันใช้ 55555
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ยินดีด้วยครับ ผมก็ตามหา แจ๊ซ อยู่เหมือนกัน ได้มา 2 ที่เลือกไม่ถูก
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ udis

ยินดีด้วยครับ ตอมผมออกรอรถ 15 วันก็แทบจะบ้าตายแล้วครับ!
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
Re: กรี๊ดดดด หาศูนย์ที่ได้ซิตี้เดือนหน้าŭ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 21:04:38 »
ยินดีด้วยนะครับพี่สาว
จะได้รถใหม่มาขับแว้ว
ฮ่าๆๆๆ   ;D ;D ;D
ได้รถแล้วขอนั่งข้างๆๆพี่สาวด้วยได้ป่าวคับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Dvung

• Jr. Member
  • **
โอ้!!!! สุดยอดเลยนะครับยิ้งกว่าถูกหวย 3 ตัวอีก น่าจะ 1 ใน 100 เลยนะครับสำหรับรถซึ่งเป็นของหายากตอนนี้

ออฟไลน์ patbok

• Newbie
  • *
 ;D ยินดีด้วยครับ อยากได้เหมือนกันรุ่นนี้ หน้าตาแปลกดี แต่เอาแค่พอตัวพอแ้ล้วผม

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: กรี๊ดดดด หาศูนย์ที่ได้ซิตี้เดือนหน้าŭ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 21:14:27 »
ได้รถแล้วขอนั่งข้างๆๆพี่สาวด้วยได้ป่าวคับ ;D ;D ;D

สงสัยต้องฟ้องสาวเฟซบุ๊ค..

ออฟไลน์ Satanic za'

หารถได้แล้ว หาคนนั่งข้างๆได้ยังคับ ^_^

แซวเล่นนะคับ

ยินดีด้วยกับรถใหม่จ้า ได้รถแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาอวดเพื่อนๆในบอร์ดนะครับ (ดูซิ๊ จะสวยสู้ซิตี้ผมได้ป่าว 555)

ออฟไลน์ diow_1991

จขกท โชคดีมากๆเลย

ขอให้ได้รถไวๆสมใจนะครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยนะคะ สำหรับ รถใหม่ที่กำลังจะมาถึง
* ซีนะ ริงโกะ ตบแป้ง ประชันความสวยใส่เจ้าของกระทู้

ออฟไลน์ earth_e60

เพืื่อนผม หาไม่ได้เหมือนกัน 4 เดือน ++ หมด เลยไปจอง fiesta แล้ว

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 21:58:45 »

สงสัยต้องฟ้องสาวเฟซบุ๊ค..

ไอหย่าๆๆๆรู้สึกว่างานจะเข้า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MoLee

ยินดีด้วยสำหรับรถใหม่ด้วยนะครับพี่.

ปล. รู้สึกเหมือนเขาแจกรถพรียังไงไม่รู้แหะ  ;D

ออฟไลน์ DArkMaster

ยินดีด้วยนะครับ  ;D

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ยินดีด้วยละกันครับ

เป็นเอามากนะเนี่ย  ;D ;D ;D

ขอบคุณทุก comments นะค่ะ
อันนี้ยอมรับค่ะ ว่าเป็นเอามาก แบบว่าการงานไม่เป็นอันทำมาตั้งแต่ 2 วันแระ พอเดือนหน้าจะให้รถพ่อคราวนี้ไม่มีรถใช้ จริงๆรถไฟฟ้าก็ขึ้นได้จากที่พักถึงสยามเลย แต่อย่างว่าแหละ ติดความสบายให้แล้ว ย่ิ่งหน้าฝนมีรถก็สะดวกหน่อย ไม่เปียก ที่สำคัญ ผมไม่เสียทรง อิอิ

555 ยินดีด้วยครับ

แอบบอกสมาชิก HLM ทุกท่านไว้ ตอนนี้ทุกค่ายลดส่วนลดลง รีบๆ ชื้อเดือนหน้าอาจต้องควักเงินซื้อประกันเองอีกด้วย

หากต้องการใช้รถ รีบตัดสินใจ ไม่งั้นอาจไปรับรถอีกที Motor Expo 2011 ก็ได้นะครับ  ;D

อย่าลืมเช็คให้แน่ว่าศูนย์นั้นมีรถจริง พร้อมส่งมอบนะครับ

โชคดีครับทุกท่าน  ;D

อันนี้ ประกันต้องซื้อเอง... แน่อยู่แล้ว ถ้าเป็นพี่ฮอนเค้าอ่ะ T^T เซลล์ก็สงสารสงสัยไม่ได้ให้ของแถมไรเลยดูประกันของเมืองไทย เพราะ "ถกที่สุด" .... ดูน่าสงสาร...

ดีใจด้วยครับ

แบบนี้ไม่ต้องคิดรอไมเนอร์เชนจ์แล้ว

มีหวังลากยาวออกไปปลายปีแน่เลย

ยังไงระวังเรื่องการเลื่อนรับรถให้ดี ตามจิกบ่อยๆ อย่าให้หลุดมือนะครับ

ถ้าเอาจองปกติ รุ่นก่อนไมเนอร์นี่ก็คงได้ปลายปี หลังจากไมเนอร์ออกอีกค่ะ ไม่อยากจะคิดถ้ารอไมเนอร์นี่จะได้ขับปีไหน... สงสัยมะเมีย มะแม โน่นแหละ ^0^

ยินด้วยอิกคนครับ   ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้ ซิตี้ ครับ

ของผมก็จองเดือนเดียวได้เลยนะครับ สีดำ รุ่น AT SV

แต่ก็เตรียมใจหน่อยนะครับ  สีดำ มันดูแลยากจิงๆ

รอยต่างๆ เกิดขึ้นง่ายจิงๆ  แต่เอาเถอะ อย่างน้อย สีดำ มันก็เป็นสีที่สวยที่สุด สำหรับ ซิตี้ นะ ผมว่า

ของดี ใครๆ ก็แย่งกันใช้ 55555

จริงเหรอค่ะ จริงๆอยากได้น้ำตาลเหมือนกันนะ ดูไฮดี เหมาะกับสาวออฟฟิศ คิคิ แต่ดำดูแล้วดวงก็ขับได้ เค้าบอกว่าขับรถสีดำจะทำให้เด่นเรื่องอำนาจ บารมี ^0^

ยินดีด้วยครับ ผมก็ตามหา แจ๊ซ อยู่เหมือนกัน ได้มา 2 ที่เลือกไม่ถูก

แจ๊สตอนนี้ยังมีว่างอยู่หลายศูนย์เลยค่ะ เช็คทุกศูนย์ส่วนใหญ่จะมีว่างรับรถได้เลยอยู่ศูนย์ละ 2-3 คันค่ะ ส่วนใหญ่สีดำ กะเทาแล้วก็บรอนซ์เงินค่ะ เอาใจช่วยและก็ขอให้ได้รถดีๆนะค่ะ

หารถได้แล้ว หาคนนั่งข้างๆได้ยังคับ ^_^

แซวเล่นนะคับ

ยินดีด้วยกับรถใหม่จ้า ได้รถแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาอวดเพื่อนๆในบอร์ดนะครับ (ดูซิ๊ จะสวยสู้ซิตี้ผมได้ป่าว 555)

สู้ได้สิค่ะ เพราะสีดำ "มันและแวววาวกว่า"  ^0^

ยินดีด้วยนะคะ สำหรับ รถใหม่ที่กำลังจะมาถึง
* ซีนะ ริงโกะ ตบแป้ง ประชันความสวยใส่เจ้าของกระทู้

อุ๋ยยย ยอมแพ้คุณริงโกะดีกว่าค่ะ ตอนนี้เทรนด์หมวยมาแรงส์ หน้าไทยๆแบบออยยกธงค่ะ  :P

เพืื่อนผม หาไม่ได้เหมือนกัน 4 เดือน ++ หมด เลยไปจอง fiesta แล้ว

ถ้าเพื่อนคนไหนยังหา ถ้าจำไม่ผิด ศูนย์รัชดาวันนี้ยังมีสีบรอนซ์รุ่น V ค่ะ รับรถได้เลย และอีกสองศูนย์ขอโทษนะค่ะจำไม่ได้ มีสีแดง กับดำ รับรถได้เลยค่ะ

โทรเช็คทุกศูนย์นะค่ะ อย่าลืมถามว่ารถค้างสต็อคหรือหลุดจองที่ไม่มีคนเอาแล้วมีไหม บางทีเพิ่งหลุด ไม่ตรงกับออเดอร์ที่จองรายถัดไปของศูนย์นั้นๆ เค้าก็จะเสนอให้เราเลยค่ะ

โชคดีนะค่ะ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น (พร้อมความสำเร็จค่ะ) ^_<

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ยินดีด้วยครับ ได้รถใหม่ถูกใจ ดีกว่ามือ 2 ที่น้องออยเคยถามเยอะครับ
ดูแลรถดี ๆ นะครับ เสียดายพี่มีคนดูแลแล้ว

อีก 10 วิ เลือดอาบหัว
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

จขกท ครับ มีรุ่นV SRSสีเงิน เหลือมั้งไหมครับ  นี่รอมา4เดือนแล้ว ยังไม่ได้รถเลย    ยังไงช่วย pmมาได้ไหมครับ  
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง