ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ เนวิเกเตอร์ นิวเทียน่าบ้างครับ  (อ่าน 5472 ครั้ง)

pode

• บุคคลทั่วไป
ไม่ทราบว่าระบบนำทาง GPS ของ garmin ใน nissan teana 2.5 navi  เทียบกับขอบ แอคคอร์ด 2.4 ที่ใช้ของการ์มินเหมือนกัน ตัวไหนดีกว่ากัน และเห็นว่าอัพเดทแผนที่ 1 ปีแรกฟรี แต่ปีต่อไปต้องเสียเท่าไหร่อ่ะครับ กลัวเป็นแบบ คัมรี่ อิอิ

ปล. ตอนนี้ตั้งหน้า ตั้งตารอฟูลรีวิว เจ้าเทียน่า 2.5 ไม่ทราบมีรีวิว เนวิเกเตอร์ด้วยไม๊ครับ ยังไงขอรีวิวเปรียบเทียบเนวิ ด้วยนะครับ คิดว่าคงมีหลายคนรออยู่
เอามาลงก่อน คัมรี่ไฮบริดหน่อยนะคับ รอมานานแล้ว please sssssssss

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
Re: ใครเคยใช้ เนวิเกเตอร์ นิวเทียน่าบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 12:27:16 »
เข้ามาดู

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
Re: ใครเคยใช้ เนวิเกเตอร์ นิวเทียน่าบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 21:09:41 »
งืมมม  ตัวซอฟท์แวร์ผมไม่ค่อยสันทัดนะครับว่าของรถรุ่นไหนเวิร์คกว่า
แต่เท่าที่ดูๆแล้ว ความแม่นยำในการบอกตำแหน่งของการใช้งาน
ในแอคคอร์ดถือว่าแม่นยำใช้ได้ครับ ส่วนในเทียน่าผมเคยไปลองเล่นๆที่งานมอเตอร์โชว์น่ะครับ ก็เลยไม่ทราบว่าแม่นยำขนาดไหน
ส่วนของคัมรี่มีเพี้ยนเล็กน้อย แต่ไม่ถึงกับมากครับ
แต่ถ้าให้ตอบในส่วนของการใช้งานละก็  ขออนุญาตตอบของคัมรี่ด้วยนะครับ

คัมรี่ - ความรู้สึกผมว่าของคัมรี่ดูจะเป็นงานใช้งานที่ง่ายที่สุด เพราะมาเป็นแบบ touch screen ครับ
         ในการป้อนข้อมูลหาสถานที่ต่างๆถือว่าใช้งานง่ายมากๆครับ เว้นซะแต่ว่าจอของคัมรี่จะต้องออกแรงขยี้เล็กน้อยครับ
         ความแม่นยำของการบอกตำแหน่งของสถานที่จะเพี้ยนเล็กน้อย ถ้าเทียบกับแอคคอร์ดครับ
แอคคอร์ด - ใช้งานค่อนข้างยากนิดนึง เนื่องจากไม่ได้มาเป็นแบบ touch screen แต่มาเป็นจอยสติ๊กใช้หมุนๆๆกดๆๆ เอาครับ ถ้าเทียบกับแบบทัชสกรีน
                  ความแม่นยำของการบอกตำแหน่งสถานที่ดูๆแล้วจะแม่นยำกว่าของคัมรี่ และบางสถานที่ของคัมรี่นั้นยังไม่มีบอกครับ เช่นสนามบินสุวรรณภูมิ
                  ( ณ ปีที่ได้ทดลองเมื่อปี 2006 ครับ แต่ปัจจุบันก็คงจะมีการอัพเดทแล้ว) ส่วนข้อมูลสถานที่ของแอคคอร์ดจะมีค่อนข้างครบครับ
เทียน่า - ยังไม่ได้ทดลองใช้เต็มรูปแบบครับ ก็ได้แต่ลองไปเล่นๆโจ๊กๆที่งานมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา
             การใช้งานค่อนข้างง่อยที่สุดในบรรดาคู่แข่งครับ เอาจริงๆคือ จะทำเป็นปุ่มกดมาให้ใช้งานไปเลยน่าจะง่ายกว่า แต่สำหรับเทียน่า
             มาเป็นรีโมทคอนโทรลครับ ซึ่งดูๆแล้วผมว่ามันดูไม่เหมาะกับรถระดับนี้เท่าไหร่นะ

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 21:40:16 »
สำหรับผมตอนนี้
กามิน = กามั่ว อ่ะครับ อิอิ