ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Almera ที่หลายคนสงสัย  (อ่าน 6115 ครั้ง)

ออฟไลน์ IISJIISJ

• Newbie
  • *
Nissan Almera ที่หลายคนสงสัย
« เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 22:11:51 »
เกียร์ธรรมดา น้ำหนักรวมจะมากกว่ามาร์ชอยู่ประมาณ 60 กิโลกรัม
เกรียร์ออโตเมติก CVT นำ้หนักรวมจะมากว่าประมาณ 80 กิโลกรัม
ส่วนราคาก็รุ่นโลว์สุด  เกียร์ธรรมดา  กระจกมือหมุน  กระจกข้างมีคันโยกด้านใน ราคาไม่เกิน 4 แสน
ส่วนรุ่นท็อปสุดก็ไม่ถึง 6 แสน
คร่าวๆก็ประมาณนี้แหละครับ
ส่วนที่หลายท่านถามว่า"แอร์หลัง"ถูกตัดออกมั้ย  ตัดออกครับผม
ผมเอามาจาก คุณ chamarch ใน almeraclub

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: Nissan Almera ที่หลายคนสงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 22:20:01 »
แง่ว แอร์หลังตัดออกซะงั้น แล้วแผงประตูข้างที่พี่จิมบอกจะมีเนื้อเหล็กด้วย จะมาไหมเนี่ย ถ้ามาก็ มวจค อ่ะนะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: Nissan Almera ที่หลายคนสงสัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 22:25:45 »
อยากทิ่มส้วมมากๆ - -' แต่เชื่อว่าประตูนิสสันคงไม่ทำให้ชื่อเจ๊งแน่นอน
(ขนาด Livina ยังโดนแบนเลย เจ้าเจ้านี่ถ้ามาจะเหลือเรอะ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

alzeto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 22:29:22 »
เกียร์ธรรมดา น้ำหนักรวมจะมากกว่ามาร์ชอยู่ประมาณ 60 กิโลกรัม
เกรียร์ออโตเมติก CVT นำ้หนักรวมจะมากว่าประมาณ 80 กิโลกรัม
ส่วนราคาก็รุ่นโลว์สุด  เกียร์ธรรมดา  กระจกมือหมุน  กระจกข้างมีคันโยกด้านใน ราคาไม่เกิน 4 แสน
ส่วนรุ่นท็อปสุดก็ไม่ถึง 6 แสน
คร่าวๆก็ประมาณนี้แหละครับ
ส่วนที่หลายท่านถามว่า"แอร์หลัง"ถูกตัดออกมั้ย  ตัดออกครับผม
ผมเอามาจาก คุณ chamarch ใน almeraclub

เลอค่ามากค่ะั สมัยก่อน ซีวิครุ่น EF EG  ที่ขึ้นชื่อว่า เหมือนขายแต่โครง
งานนี้ อาจจะมีรายการด่าแน่ๆ ถ้าแผงประตูโผล่งานเหล็กจริงๆ

แบบนี้ ริงโกะว่า  เอา NV มาขายใหม่จะดีกว่าค่ะ งานน่าจะเหมือนๆกัน

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:56:19 »
เสียดายแอร์หลังนะครับ ถ้าสามารถเอามาใส่ได้ สงสัยเป็นจุดขายได้สบายๆเลยล่ะครับ
และที่สำคัญ แอร์หลังตรงนี้อาจกลบแผงประตูแบบ Low-Cost ก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 00:39:57 »
จากการพยายามถาม

รุ่นล่างสุด เห็นเนื้อเหล็ก บริเวณด้านบนประตูหลังนะ

รุ่นถัดจากนั้นจะมีแผ่นดำปิดครับ

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:26:56 »
ไม่ได้เห็นแผงเหล็กแน่ครับ

ปล.ถ้าไม่ใช่รุ่นล่างสุดนะ

อ้อ มี headrest หลังมาให้ด้วยนะครับ

แล้วก็แอร์หลังของเจ้า L02B ที่จีนไม่ใช่แอร์นะครับ ข้างหน้ามันจะเป็นช่องดูดลมจากข้างหน้ามาเป่าข้างหลังน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 07:30:23 โดย rarehunters »

methus zaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:50:50 »
 เกตเลยแล้วครับ ที่แท้ก็ช่องลมเป่านี่เอง โชคดีไปที่ไม่เอา ประตูเห็นเนื้อเหล็กมาให้ทุกรุ่น นิสสันคราวนี้ทำการบ้านมาเยี่ยมจริงๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:08:03 »
ไม่ใช่ว่าราคาตัวท็อป 599,000 นะครับ ถ้าราคานั้นจริงๆนี่มีอึ้ง !!!!!!!!!!!! :o :o :o :o

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:16:23 »
มาอีกแล้วหรอเนี่ยยย ยังไม่ทันจะเปิดตัวเลยนะ Almera Club !!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)