ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าว fortuner big minorchange มาบอกคร่าวๆครับ  (อ่าน 15112 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: มีข่าว fortuner big minorchange มาบอกคร่าวๆครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 15:29:00 »
มากระซิบว่า ที่จะเปิดตัวสิงหานี้ ตอนนี้เลื่อนออกไปแบบไม่มีกำหนดแล้วครับ -*-

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :'(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: มีข่าว fortuner big minorchange มาบอกคร่าวๆครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 17:16:58 »
มากระซิบว่า ที่จะเปิดตัวสิงหานี้ ตอนนี้เลื่อนออกไปแบบไม่มีกำหนดแล้วครับ -*-

เอาจริงหรือไงเนี่ย
สงสัย ปี 2011 นี้คงงดขายรถญี่ปุ่นจนถึงธันวาคมเลยไหมเนี่ย Y-Y
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 20:51:55 »
เครื่องยนต์มีการปรับหรือเปลี่ยนใหมครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 21:33:07 »
ผมว่า ที่จัดหนัก คือ ราคา ครับ  :o :o

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 22:38:22 »
โอ้ ไม่น่าเฃื่อ ว่าคนในเว็บเราจะให้ความสนใจกับ fortuner big minorchange กันขนาดนี้ :o เพิ่งโพสต์ไปเมื่อวานแปปเดียว เกือบ2000 คนแระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2011, 19:49:35 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ ponganas

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 16:31:55 »
ผมเองเป็นคนนึงที่รอดูอยู่ สำหรับ Fortuner Big minor Change เพราะต้องการออกรถที่สามารถนั่งไปได้หลายๆคน มาเพิ่มในบ้าน แต่ตอนนี้คาดว่าคงจะเจอโรคเลื่อนไปก่อน จากการที่ตามข่าวมาก็มัหลายกระแสนะครับ  โฉมเดิมเองก็มี Back order ค้างอยู่อีกจำนวนหนึ่ง เรื่องการปรับกำลังการผลิตของ TOYOTA ต้องรอฟังช่วงมิถุนายนอีกครั้งนึง  แต่ตามความเห็นส่วนตัว คิดว่า การเปิดตัวถึงแม้จะเลื่อน ก็คงไม่น่าจะเลื่อนไปนานมาก เพราะปีนี้คู่แข่งในตลาดเช่น ISUZU, MAZDA, FORD มีแผนที่จะเปิดตัว Model Change แบบที่ทุกคนก็ทราบอยู่แล้ว  ถ้า TOYOTA ไม่เปิดตัว หรือปรับแผนเพื่อสู้ ยอดตกแน่นอนครับ   แต่สำหรับเรื่องกำหนดการส่งมอบรถนี่ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งนะครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 21:55:58 »
บอกตามตรงว่าตอนนี้ขอแค่เปิดตัวก่อน แต่จะผลิตแล้วส่งมอบได้เมื่อไหร่ค่อยว่ากัน

แต่ถ้าเลื่อนเปิดตัวไปหลายเดือน ผลิต-ส่งมอบ ก็เลื่อนตามไป มีหวังยอดตกลงแน่นอน