ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าว fortuner big minorchange มาบอกคร่าวๆครับ  (อ่าน 15111 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
มีข่าว fortuner big minorchange มาบอกคร่าวๆครับ
« เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:03:42 »
ถ้าผิดกฎไงลบได้เลยนะครับ
1. กระจังหน้า แบบใหม่ ทั้งหมดครับ
2.ไฟหน้า แบบใหม่ ทั้งหมดครับ  มีปรับระดับมาให้ด้วย และ เป็นแบบซีนอลจากโรงงาน มาให้เลย
3.แก้มข้าง เป็นแบบใหม่ ครับ
4.ไฟท้ายก็เป็นแบบใหม่ ครับ
5.ตรงป้ายทะเบียน เหนือป้าย ที่เป็นสีโครเมี่ยม อะครับ จะมีคำว่า Fortuner ตรงโครเมี่ยวนี้ด้วย   ถ้านึกไม่ออก ก็ลองนึกถึง ท้าย TOYOTA - LAND CRUISER ครับ มีตัวหนังสือ สกรีนแบบนั้นเลย
6.สเกิตร์หน้า -หลัง แบบใหม่
7.กระจกมองข้างแบบใหม่ สามารถไล่ฝ่า ได้ และ หากกระจกมองหลังเป็นแบบปรับลดแสงอัตโนมัติ   กระจกมองข้างก็สามารถ ปรับลดแสงอัตโนมัติได้เช่นกัน
8.ภายใน ก็เปลี่ยนใหม่ เกือบทั้งหมด หรูหราขึ้น สีเบาะ น่าจะเป็นสีดำ  ครับ แต่ที่แน่ๆ หรูหรา ขึ้นครับ
9.พวงมาลัย แบบใหม่  คล้ายๆ ของ Camry ครับ
ที่มาครับ
http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=17422.0

alzeto

Re: มีข่าว fortuner big minorchange มาบอกคร่าวๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:07:37 »
รุ่นแรก  Baby RX
ไม่เนอร์คราวนี้  Baby ปลาชะโด

ว่าแล้วก็ ตับๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่พวงมาลัยไม่น่าจะเอาตัวแคมรีมาเลย มันเชิดๆยังไำงไม่รู้

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: มีข่าว fortuner big minorchange มาบอกคร่าวๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:08:57 »
ออพชั่นเหล่านี้จัดเต็มจริงๆครับ !!!
อ่านแล้วน้ำลายหกเลยนะเนี่ย ว่าแต่ราคามันจะอัพไปเท่าไหร่ล่ะเนี่ย?

ออฟไลน์ Kungsadal

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:15:24 »
โห ชักอยากจะเห็นแล้วซิ จัดเต็มจริงๆ ครับ ขอด้วยคน

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:23:13 »
ตัว top คงเหยียบ 1.6 ล้านบาทละ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:24:44 »
ออปชั่นนั้นจัดหนักจริงๆ

สิ่งที่อยากได้เพิ่ม
- Idling Stop
- มาตราวัดแบบเอา MID มายุบกับ Odometer
- วิทยุซีดี 6 พร้อม AUX USB
- ไฟหน้าเปิดปิดอัตโนมัติ พร้อมที่ฉีดน้ำล้าง และ AFS
- พวงมาลัยปรับ Telescopic
- Smart Entry และ Push Start (ปุ่มแบบใหม่)
- Multi View Monitor (แบบ Elgrand,Odyssey)
- แผงบังแแดด พร้อมกระจก ไฟส่อง ฝาปิด
(ส่วนวีโก้ เดี๋ยวพอมาแล้วจะบอกให้ แต่เคยโพสต์หลายรอบแล้ว)

สีภายในขอสีเขียว สีน้ำตาลด้วยครับ
เบื่อการไว้ทุกข์แล้ว

ปล.แล้วล็อตแรกอย่างเราจะทำยังไงเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2011, 23:29:59 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:31:12 »
เห้ยยย จริงหรือเปล่าครับ ภายในสีดำ

ถ้าจริง.. โอ้ยพูดไม่ออก สุดๆ ฝันไปแล้ว 5555 ;D

ขอบคุณข้อมูลครับ ผม Refresh หน้าบอร์ดวันละไม่รู้กี่สิบรอบ เพื่อหาข่าวนี้ล่ะครับ

ขอบคุณมากๆ   :D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:33:51 »
พวงมาลัยCamry มันไม่เข้าเลยนา ผมว่าแบบ Mark-Xน่าจะดูเข้ากับรถมากกว่า
แล้วก็มาตรวัดเอากรอบสามช่องออก+ทำฟอนต์ให้อ่านง่ายได้กว่านี้จะยิ่งดี

แต่เหนือสิ่งอื่นใด ขอให้รุ่นไมเนอร์เปลี่ยนวิธีเก็บเบาะซะที !! พลีสส

เหมือนว่ากระจกมองข้างจะออกมาเป็นแบบนี้ครับ (สมมติ)

methus zaa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:39:03 »
พวงมาลัยแค่อาจจะคล้าย แต่คงไม่ใช่ของ camry หรอกครับ อาจจะเป็นของ prado ก็ได้นะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:45:31 »
พวงมาลัยแค่อาจจะคล้าย แต่คงไม่ใช่ของ camry หรอกครับ อาจจะเป็นของ prado ก็ได้นะครับ

เป็นไปได้ว่าเป็นแบบนี้ สูง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:46:19 »
ผมว่าถ้าจัด start stop ทุกอย่างจบเลยครับ ขอให้เบาะปรับไฟฟ้ามาทั้งคู่หน้า ใส่เมมมาด้วย รับรองทุกอย่างเยี่ยม

methus zaa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:47:50 »

คันนี้มันรุ่นไรครับพี่ ภายในดูสวยจัง

alzeto

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:52:13 »
ถ้าอัดออฟชั่นมาแบบนี้ โดยที่ราคาไม่แพงมาก  คนซื้อรุ่นก่อนหน้านั้น

แน่ๆเลยค่ะ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:53:35 »
1. กระจังหน้า แบบใหม่ ทั้งหมดครับ    ----- ไม่สน
2.ไฟหน้า แบบใหม่ ทั้งหมดครับ  มีปรับระดับมาให้ด้วย และ เป็นแบบซีนอลจากโรงงาน มาให้เลย   ----- ไฟ Multi-Reflector ตัวแรกสวยกว่า
3.แก้มข้าง เป็นแบบใหม่ ครับ   ----- ไม่สน
4.ไฟท้ายก็เป็นแบบใหม่ ครับ   -----  ไม่สน
5.ตรงป้ายทะเบียน เหนือป้าย ที่เป็นสีโครเมี่ยม อะครับ จะมีคำว่า Fortuner ตรงโครเมี่ยวนี้ด้วย   ถ้านึกไม่ออก ก็ลองนึกถึง ท้าย TOYOTA - LAND CRUISER ครับ มีตัวหนังสือ สกรีนแบบนั้นเลย   -----   ไม่สน
6.สเกิตร์หน้า -หลัง แบบใหม่   -----   ไม่สน
7.กระจกมองข้างแบบใหม่ สามารถไล่ฝ่า ได้ และ หากกระจกมองหลังเป็นแบบปรับลดแสงอัตโนมัติ   กระจกมองข้างก็สามารถ ปรับลดแสงอัตโนมัติได้เช่นกัน  
    ----- อันนี้เคืองแน่ๆ ตัวแรกปรับไฟฟ้า พับมืออยู่เล๊ยยย
8.ภายใน ก็เปลี่ยนใหม่ เกือบทั้งหมด หรูหราขึ้น สีเบาะ น่าจะเป็นสีดำ  ครับ แต่ที่แน่ๆ หรูหรา ขึ้นครับ ----- ไม่สนครับ พอใจกับของตัวเองอยู่(วัสดุขอดีกว่านี้นะ)
9.พวงมาลัย แบบใหม่  คล้ายๆ ของ Camry ครับ   -----   ตัวเดิมก็ใช้ได้แล้ว พอใจแล้วครับ

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:56:58 »
ไอ้กระจกมองหลังกับมองข้างที่ปรับลดแสงได้อัตโนมัตินี่สงสัยเอาไว้ป้องกันโดนใครตบไฟสูงใส่แล้วเจ้าของรถเดือดดาลชักปืนไล่ยิงบนมอเตอร์เวย์ป่าว  ;D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:58:05 »

คันนี้มันรุ่นไรครับพี่ ภายในดูสวยจัง
Toyota Bladeครับ มันคือAURIS เวอร์ชั่นบ้าพลัง

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 23:59:35 »
ถ้าอัดออฟชั่นมาแบบนี้ โดยที่ราคาไม่แพงมาก  คนซื้อรุ่นก่อนหน้านั้น

แน่ๆเลยค่ะ

ขนาดตกบันไดพัดยังไม่หลุดจากมือ ท่าตอนหยุดนั่งยังออกมายังแบบว่าเอ่อ ............

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 00:16:52 »

ได้ยินมาว่า Interior เปลี่ยนเล็กน้อย

เป็นไปได้แค่ไหนครับ ที่จะเปลี่ยนเยอะอย่างในภาพ มีใครพอทราบข้อมูลไหมครับ  :)

methus zaa

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 00:20:54 »
ผมว่าเปลี่ยนเยอะนะครับ ดูจากข้อมูลแล้ว นอกจาก แผงคอนโซลหน้าก็คงเปลี่ยนไปด้วย ก็เหมือนกับ c-class big minor

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 00:40:59 »
ตอนนี้ คงลุ้นแค่ว่าเปิดตัวแล้วพร้อมส่ง ปีนี้ หรือเปล่า อย่างเดียวจริง ๆ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 08:14:51 »
รอบนี้ toyota จัดหนักแฮะ ที่เหลือคือราคาครับกับวันส่งมอบรถครับตอนนี้ได้ข่าวว่าเลื่อนอย่างไม่มีกำหนดหนิครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:20:36 »

มือเปิดประตูด้านในหรือนอกกันแน่เนี่ย
เอาแอร์ altis มาแปะไว
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:33:16 »
ขายมาตั้งแต่ 2004

และปีนี้คู่แข่งจะออกใหม่สดหมดจด 4 รุ่น 4 ยี่ห้อ

ถ้าไม่เปลี่ยนครั้งใหญ่ ก็คงเสียแชมป์แบบจิ๊บๆ ล่ะ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:51:02 »
ที่ให้ดูคือพวงมาลัยครับพี่น้อง

ส่วนภายในรุ่นนั้นคือเจ้า Blade ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 13:18:15 »
จัดหนักแบบนี้ดีใจกับคนที่รอรุ่นนี้อยู่นะครับ ;D

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 13:34:01 »

โหๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....เด๊ะๆเลย...555
เปลี่ยนโครเมียมตรงท้ายเป็น ฟอจูนเนอร์นะจบเลยยย

อุ๊ป....

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 13:41:06 »
เอากันมาให้ดูอีกครั้งครับผมเคยลงไว้ที่นี่แหละครับ ผม PS. กระจังหน้าจาก VX200 นี่แหละไม่รู้ใกล้เคียงขนาดไหนครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 13:45:04 »
เอากันมาให้ดูอีกครั้งครับผมเคยลงไว้ที่นี่แหละครับ ผม PS. กระจังหน้าจาก VX200 นี่แหละไม่รู้ใกล้เคียงขนาดไหนครับ
ใกล้เคียงแน่นอน

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 14:43:00 »
มากระซิบว่า ที่จะเปิดตัวสิงหานี้ ตอนนี้เลื่อนออกไปแบบไม่มีกำหนดแล้วครับ -*-

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 14:45:39 »
มากระซิบว่า ที่จะเปิดตัวสิงหานี้ ตอนนี้เลื่อนออกไปแบบไม่มีกำหนดแล้วครับ -*-

เอร๊ยยยยยยยย มีข่าวร้าย หลังข่าวดีซะนี่  :'( :'( :'( :'(