ผู้เขียน หัวข้อ: อกหักจากCity มาซบอกเฟียสต้า  (อ่าน 11127 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
อกหักจากCity มาซบอกเฟียสต้า
« เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 00:16:09 »
จากที่ผมจองcity ไว้เมื่อปลายปี  จนบัดนี้เดือน4ผมยังไม่ได้รถ  ตอนแรกเซลล์บอกว่าจะได้เดือน5-6  แต่วันนี้โทรไปถามเซลล์อีกครั้ง  ว่ามีเงินหลุดมามั้งไหม  เซลล์บอกว่าไม่มีเลย แล้วของพี่รอเดือน10 ในใจคิดว่า (จะบ้าหรอจะให้รอกันข้ามปีเลยรึไง)   
แต่ผมก็ไม่หมดความพยายามนะครับ  โทรหาโชว์รูมอื่นอีกประมาณ20กว่าๆ  ผลก็คือ  บางที่มีแต่สีไม่ตรงใจ  มีแต่สีขาวกับดำ ซึ่งผมจะเอาสีเงิน
ก็เลยต้องหันไปมองเจ้าเฟียสต้า  ตัว4ประตู  ไปกับพ่อบอกว่าเออสวยดีนะ  แต่พ่อไม่ชอบข้างในมันเลยที่เป็นสีดำ   ก็เลยบอกพ่อไปว่าไม่ใช่สีดำแต่มันออกเทาๆ 
หลังจากนั้นเอากลับไปคิดหนึ่งคืน   ผ่านมาตอนเที่ยงโทรมาบอกว่าไปจองรถกัน   
ผมก็ไปว่าเอาตัวท๊อปนะ สวยจบไม่ต้องแต่ง  ก็เลยจองไปแล้วถามเซลล์ว่ารถมีเลยไหม(เพราะว่ามีคันเดียวแย้งกันใช้ )

เซลล์บอกว่าส่งเอกสารครบ  อนุมัติปุ๊บ  เอารถไปได้เลย ไม่เกิน7วันเค้าบอกว่าอย่างนั้นนะครับ 

ก็เลยจองไปเป็นตัวท๊อป4ประตู สีเงิน(จะเอาสีม่วงแล้วผมเลยบอกว่า4ประตูมันไม่สวย ต้องสีทองแบบรุ่น รองท๊อปแต่ดันให้มาเฉพาะรองท๊อป)   

เด๋วผมได้รถจะมารีวิวนะครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ DArkMaster

Re: อกหักจากCity มาซบอกเฟียสต้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 00:19:40 »
ยินดีด้วยครับ  ;D

ผมก็หนีจาก City มา fiesta 4d เหมือนกัน รับรถอาทิตย์หน้าครับผม ^^

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Re: อกหักจากCity มาซบอกเฟียสต้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 00:28:55 »
ดีใจด้วยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:23:21 »
 ;D ;D ;D ยอดขึ้นเพราะ ซึนามิ แน่เลยฟอร์ด 555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:43:49 »
;D ;D ;D ยอดขึ้นเพราะ ซึนามิ แน่เลยฟอร์ด 555

เห็นด้วยครับ 555+

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:49:41 »
วันนี้โทรหาเซลไม่รับสาย >:(
อาทิตย์หน้าไม่ได้รถก็จะไปด้วยครับ

ออฟไลน์ เฮียหลี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:22:05 »
งานนี้ ford กับ chev คงขายดีเเน่ๆ
ผมก็แอบเล็ง fiesta 5D สีน้ำเงินไว้เหมือนกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:48:16 »
ขอย้ำเตือน คนที่จะตัดสินใจเลือก Ford ให้เลือกดีลเลอร์ให้ดีๆนะครับ
ถ้าเซลส์คนไหนมีปัญหา คุยกับผู้จัดการ ขอเปลี่ยนเซลส์
และ กรุณาเลือกเซลส์ หรือดีลเลอร์ ที่พอคุยแล้ว รู้สึกได้เลยว่า จริงใจกับคุณมากที่สุด เท่านั้น

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:02:26 »
วันนี้โทรหาเซลไม่รับสาย >:(
อาทิตย์หน้าไม่ได้รถก็จะไปด้วยครับ
ตามมาเลยครับ 555
กำลังหาเพื่อนเพิ่ม  ;D
ขอย้ำเตือน คนที่จะตัดสินใจเลือก Ford ให้เลือกดีลเลอร์ให้ดีๆนะครับ
ถ้าเซลส์คนไหนมีปัญหา คุยกับผู้จัดการ ขอเปลี่ยนเซลส์
และ กรุณาเลือกเซลส์ หรือดีลเลอร์ ที่พอคุยแล้ว รู้สึกได้เลยว่า จริงใจกับคุณมากที่สุด เท่านั้น
ขอบคุณครับพี่จิมมี่ พี่จิมมี่มีดีลเลอร์ไหนที่แนะนำบ้างครับ ถ้าไม่สะดวกตอบในนี้ ขอเป็น PM ก็ได้ครับ  ;D

ปล. ผมเช็คเรื่องชื่อเสีย(ง) ของศูนย์บริการจากในเน็ตมาพอสมควรแล้ว ทั้งๆที่ศูนย์อยู่หน้าปากซอยบ้านผม ผมก็ดันไปซื้อศูนย์ที่เค้าว่าดี ไม่รู้คิดผิดคิดถูกนะเนี่ย

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:07:36 »
ผมก็กำลังวางแผนอยู่เหมือนกัน เฟียสต้า จากที่ได้ขับรถญาติไปติดใจในการขับขี่โดยรวม
แต่ผ่อนกระบะให้เสร็จก่อนค่อยว่ากัน หวังว่าจะเอา paddle shift มาใส่ให้เฟียสต้าด้วยก็จะดีไม่น้อย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:09:14 »
ผมก็กำลังวางแผนอยู่เหมือนกัน เฟียสต้า จากที่ได้ขับรถญาติไปติดใจในการขับขี่โดยรวม
แต่ผ่อนกระบะให้เสร็จก่อนค่อยว่ากัน หวังว่าจะเอา paddle shift มาใส่ให้เฟียสต้าด้วยก็จะดีไม่น้อย
ขอ cruise control ด้วยนะครับ
ถ้าติดมาให้ทั้ง 2 อันนี้ และพัฒนาดีลเลอร์ให้ดีกว่านี้ เฟียร์สต้าคงเต็มถนนแน่เลย  ;D (ตื่นๆ ตื่น ได้แล้ว 5 5 5)

ไหนๆก็ขอแล้ว ขอ sunroof  ด้วยเลยละกัน  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 07:11:19 โดย DArkMaster »

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:48:43 »
ผมก็ว่าเฟียสตาเป็นรถที่น่าใช้แต่ในขอนแก่นบ้านผมตอนนี้เชื่อหรือไม่เห็นพรีอุสมากกว่าเฟียสตาครับ เฟียสตานานนานเจอคันนึง

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 08:19:47 »
ยินดีด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องรอรถ ส่วนผมที่บ้านจอง Innova ไปช่วงต้น เม.ย. ยังไม่มีวี่แววเลยครับ รอต่อไป...

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 08:22:01 »
ยินดีด้วยนะคับพี่ๆๆๆ
ขอให้ได้รถเร็วไวนะค๊าบ
 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 08:42:31 »
ยินดีด้วยครับ

ตัว 4 ประตู ลองเอาไปติดสปอยเลอร์แบบ ducktail ดูสิครับ สวยนะ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:26:14 »
ดีใจ มีเพื่อนร่วมทางแล้ว
สปอร์ตซีดาน

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:51:59 »

ผมเลือกแล้วครับพี่จิมมี่  เลือกแถวบ้าน  ที่ชลบุรีครับ

ยินดีด้วยครับ

ตัว 4 ประตู ลองเอาไปติดสปอยเลอร์แบบ ducktail ดูสิครับ สวยนะ

ติดแน่ๆขอเซลล์เป็นของแถมแล้วครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

methus zaa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:53:19 »
ดีใจด้วยนะครับ ฮอนด้าผมข่าวว่า กว่าจะกลับมาผลิตจริงจังๆก็เกือบปลายปีหน่ะครับ ซีวิคก็ต้องเลื่อนการเปิดตัวไปอีก เพราะพิษสึนามิแท้ๆ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:59:04 »
ดีใจด้วยนะครับ ฮอนด้าผมข่าวว่า กว่าจะกลับมาผลิตจริงจังๆก็เกือบปลายปีหน่ะครับ ซีวิคก็ต้องเลื่อนการเปิดตัวไปอีก เพราะพิษสึนามิแท้ๆ

อาจจะมากกว่าปลายปีอีกครับ  เพราะญาติที่ทำงานเป็น supply  ให้กับค่ายรถบอกว่าฮอนด้ากับโตโยต้าและอีซูซุ  โดนหนักสุดครับ รองลงมาก็นิสสัน ส่วนมาสด้ากับมิตชู  น้อยครับ     บริษัทญาติตอนนี้มีออเดอร์แค่มิตชูกับโปรตอนเท่านั้น  ที่เหลือโดนยกเลิกหมดเลยครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:08:45 »
โอ้ ชิท เวรกรรมโดนเลื่อนไปอีกหรอเนี่ย แต่ยังไงขอให้วีโก้รีบเปิดตัวในปีนี้ ด้วยเถอะ จะได้เป็นเพื่อนกะบะอีกหลายรุ่น ซีวิคก็ต้องเลื่อนไปอีก ปีหน้าจะได้เห็นมั้ยนิ >:( สึนามิบ้านี่ก็มาเกิดไรในญี่ปุ่นเนี่ย (บ่นเล็กน้อย)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:42:16 »
MENEGER DIRECTOR (ประธาน บ.) ผมประกาศออกมาแล้วครับว่า สถานะการจะเริ่มกลับเข้าสู่ปกติในเดือน 11 เพราะสถานะการในโตโยต้าย่ำแย่มาก ( order เกี่ยวกับ rubber บ.ผม เกือบ 80% ส่งให้โตโยต้า) บอกได้เลยครับ เหนื่อยแน่ๆญี่ปุ่น

ช่วงนี้ บ.ฝั่งตะวันตกกำลังเร่งทำแผนขยาย plant กันเยอะมากๆ ที่ทราบมาล่าสุดน่าจะเป็น GM

เห็นว่ากระบะอีซูซุตัวใหม่ก็อาจจะเลื่อนการเปิดตัวออกไปด้วยครับ (อันนี้ได้ยินมาจาก maker ที่ขาย insert ให้ผม)

@จขกท ออกศูนย์ตรงแถวๆอ่างศิลาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ศูนย์เดียวกับผมเลย

ไม่ทราบออกกับเซลล์คนไหนอะครับ แล้วการบริการโดยรวมเป็นยังไงบ้าง อยากฟังคอมเม้นท์หน่อยครับ

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:57:06 »
ไม่มีศูนย์ที่ซิตี้หลุดจองเลยเหรอค่ะ ศูนย์รัชดาที่ออยโทรไปแล้วบอกว่าเหลือสีเงินนั่นโดนจองไปแล้วหรือไม่ใช่รุ่น V SRS?

ยังไงก็แล้วแต่ เฟียสต้า ก็เป็นรถที่ดีเลยแหละ ฟังก์ชั่นก็ดีแถมปลอดภัยสุดในระดับเดียวกัน ขอให้ได้รถที่ดีไม่มีปัญหา ขับแล้วรวยๆๆๆนะค่ะ

ออฟไลน์ ezez

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:04:38 »

อกหักเหมือนกันครับ  แต่ผมไปซบมาสด้า 2    ;D

ออฟไลน์ Louis

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:40:58 »
จะให้พูดไม๊ว่าที่ J!MMY พูดหมายถึงอะไร ลอง search ดู เดี๋ยวก็รู้ หรือจะให้พูด.....อย่าดีกว่า เดี๋ยวรอยาวทีเดียวแล้วกัน

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:50:52 »
อกหักจาก Avanza มาซบ อก Fiesta เหมือนกันครับ เพิ่งจองไปเมื่อวันพุธนี้เองครับ ส่วน Dealer ผมเลือกไม่ได้ครับ อยู่หาดใหญ่ มีอยู่เจ้าเดียวครับ ต้องทำใจ แต่ดีใจที่มีเพื่อนร่วมรุ่น(รถ) เยอะขึ้นครับ เพราะ ซึนามิแท้ๆเลยนะครับเนี่ย

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:51:31 »
MENEGER DIRECTOR (ประธาน บ.) ผมประกาศออกมาแล้วครับว่า สถานะการจะเริ่มกลับเข้าสู่ปกติในเดือน 11 เพราะสถานะการในโตโยต้าย่ำแย่มาก ( order เกี่ยวกับ rubber บ.ผม เกือบ 80% ส่งให้โตโยต้า) บอกได้เลยครับ เหนื่อยแน่ๆญี่ปุ่น

ช่วงนี้ บ.ฝั่งตะวันตกกำลังเร่งทำแผนขยาย plant กันเยอะมากๆ ที่ทราบมาล่าสุดน่าจะเป็น GM

เห็นว่ากระบะอีซูซุตัวใหม่ก็อาจจะเลื่อนการเปิดตัวออกไปด้วยครับ (อันนี้ได้ยินมาจาก maker ที่ขาย insert ให้ผม)

@จขกท ออกศูนย์ตรงแถวๆอ่างศิลาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ศูนย์เดียวกับผมเลย

ไม่ทราบออกกับเซลล์คนไหนอะครับ แล้วการบริการโดยรวมเป็นยังไงบ้าง อยากฟังคอมเม้นท์หน่อยครับ

ถูกต้องครับมีอยู่ศูนย์เดียว  แถวบ้านผมพอดี    ผมออกกับเชลล์ที่ชื่อต้นครับ  เค้าบริการดีนะไม่หยิ่งด้วย  ผมขี่มอเตอร์ไชด์ไปดูรถด้วยแหละ

ซึ่งต่างจากมาสด้านะ  เซลล์ดูเหมือนกับว่าไม่ค่อยสนใจ ผมเลยเหมือนกับว่าจะถามเล่นๆแบบนั้นมั้ง

ไม่มีศูนย์ที่ซิตี้หลุดจองเลยเหรอค่ะ ศูนย์รัชดาที่ออยโทรไปแล้วบอกว่าเหลือสีเงินนั่นโดนจองไปแล้วหรือไม่ใช่รุ่น V SRS?

ยังไงก็แล้วแต่ เฟียสต้า ก็เป็นรถที่ดีเลยแหละ ฟังก์ชั่นก็ดีแถมปลอดภัยสุดในระดับเดียวกัน ขอให้ได้รถที่ดีไม่มีปัญหา ขับแล้วรวยๆๆๆนะค่ะ

ไม่มีเลยครับ  มีแต่รุ่น S และ V ไม่ใช่srs ครับผมก็เข้านะว่ารุ่นที่เอาไม่ค่อยมีคนซื้อเพราะว่าส่วนมากจะเอารุ่นV No SRS หรือไม่ก็ SVไปเลย  

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:55:03 »
จะให้พูดไม๊ว่าที่ J!MMY พูดหมายถึงอะไร ลอง search ดู เดี๋ยวก็รู้ หรือจะให้พูด.....อย่าดีกว่า เดี๋ยวรอยาวทีเดียวแล้วกัน

ผมอยากรู้ก่อนครับ  ช่วยPmมาได้ไหม  อิอิ 

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 13:04:51 »

ถูกต้องครับมีอยู่ศูนย์เดียว  แถวบ้านผมพอดี    ผมออกกับเชลล์ที่ชื่อต้นครับ  เค้าบริการดีนะไม่หยิ่งด้วย  ผมขี่มอเตอร์ไชด์ไปดูรถด้วยแหละ

ซึ่งต่างจากมาสด้านะ  เซลล์ดูเหมือนกับว่าไม่ค่อยสนใจ ผมเลยเหมือนกับว่าจะถามเล่นๆแบบนั้นมั้ง

ไม่มีเลยครับ  มีแต่รุ่น S และ V ไม่ใช่srs ครับผมก็เข้านะว่ารุ่นที่เอาไม่ค่อยมีคนซื้อเพราะว่าส่วนมากจะเอารุ่นV No SRS หรือไม่ก็ SVไปเลย  

อ่อ คุณต้นผมก็รู้จักครับ แต่ผมออกรถกับเซลล์คนอื่น (คุณหน่อย)
ผมว่าที่ศูนย์ชลบุรีก็โอเคนะครับ บริการดี เป็นกันเอง(แต่อาจจะไม่เท่าฮอนด้า ที่ฮอนด้า ดูแลเทคแคร์ดีกว่า) แต่พอดีตัวผมเองเป็นพวกไม่ชอบให้เซลล์มาเดินตามอยู่แล้วครับ ไม่ชอบให้คนมายืนดูเวลาดูรถเหมือนจับผิด แต่เรื่องของจุดรับรอบแขกตอนซ่อมรถควรพัฒนาอีก ไม่รู้ทำไปถึงไหนแล้ว ผมเคยคอมเม้นไป 2 รอบแล้ว
ส่วน ผจก ศูนย์ชลบุรี นิสัยดีมากครับ ทั้งผจก ฝ่ายขายและ ผจก ฝ่ายซ่อมบำรุง

เพื่อนในบอร์ด fiestaclub เคยมีคนนั่งรถ 2 แถวไปจอง พร้อมกับกระปุก 1 ใบ เป็นเหรียญบาทและเหรียญห้า จำนวน 5000 บาทไปจองกับเซลล์คนเดียวกับคนเค้าก็ไม่รังเกียจครับ ผมว่าไม่แน่ถ้าไปบางศูนย์คงโดนเหยียดๆสายตาแล้วแหละ เหอๆ

ออฟไลน์ sunatee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 21:08:19 »
ศูนย์อยุธยาก็โอครับ(ฟอร์ด)

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:52:49 »
เหมือนกันเลยครับ ตอนแรกที่บ้านปักใจกับ city มากกก อยากได้สุดๆ แต่พอไปดูทุกๆศุนย์แล้ว รอรถไม่ต่ำกว่า 2 เดือนหมดเลย สรุปคือ เปลี่ยนใจ พอดีว่าตัวผมอ่านรีวิวพี่จิมมี่ ประกอบกับอยากลองเปลี่ยนจากฮอนด้าบ้าง ก็เลยมาดูที่ศูนย์ฟอร์ดแถวบ้านอ่ะครับ ไปดูกับคุณแม่ผมอ่ะครับ สรุปคือ ก็จองวันนั้นเลยอ่ะครับ ของผมเอาตัว 4 D รุ่น S อ่ะครับ จองรถวันศุกร์ ได้รถวันอังคารอ่ะครับ แต่ตอนรับรถก็มีปัญหานิดหน่อย ตรงที่ของแถมยังไม่ได้ครบอะครับ คือผมต่อรองได้ที่พักแขนไว้ แต่พอดีเซลล์บอกว่า ของยังไม่มา ต้องรออีกอาทิตย์นึงอ่ะครับ แต่คือทางผมเองก็ไม่ซีเรียสอ่ะครับ ได้เมื่อไหร่ก็ได้ แล้วก็มีเรื่องสเก็ตหลังสีแตกอ่ะครับ แต่ตรงนี้ทางเซลล์ก็เปลี่ยนให้เลยอ่ะครับ ได้วันเดียวกันตอนบ่าย 3(ผมไปรับรถตอน 10 โมง) พอได้รถมา รวมๆก็ประทับใจมากอ่ะครับ อาจจะตินิดหน่อยตรงเบาะยังนั่งไม่ค่อยสบายอ่ะครับ นอกนั้นก็ดีหมดเลยอ่ะครับ อย่างไงก็ ขอให้ได้มาเป็นสมาชิกคนใช้ fiesta ร่วมกันนะครับผม