ผู้เขียน หัวข้อ: (ขออนุญาตนอกเรื่องครับ) มีใครไปSuper Giant มาแล้วบ้างครับ  (อ่าน 6430 ครั้ง)

ออฟไลน์ Philozophy

• Jr. Member
  • **
มีใครไปSuper Giant มาแล้วบ้างครับ  เครื่องเล่นดีไหมครับ น่าไปรึเปล่า  ;D

(ว่าจะไปสาวแตกซะหน่อย >.< )

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
ไปมาแล้วครับ แต่ไม่ได้เล่น เพราะกลัวความสูงงงงงงงง

แนะนำให้ไปครับ น่าจะสนุกดี มีเครื่องเล่นเยอะดี เสียวๆ ทั้งนั้น
แต่บัตรแพงนะครับ 450 บาท

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ตอนแรกว่าจะไปครับ แต่ผลาญกับสวนสยามเกลี้ยงเลย  :D
H.

ออฟไลน์ oOPATOo

• **
ขอฟังด้วยคน>O<
นัดเพื่อนไว้พุธหน้านี้แล้ว -..-

ออฟไลน์ MoLee

ไปมาแล้วครับ ไปมาวันแรกเลย ;D

เอารูปมาให้ดูก็ได้    

รูปแรก ผมร้องไม่ทันเลย มันวูบลงมา แบบไม่เสียวเท่าไรเลยอันนี้(จริงๆนะ) สูงแค่ไหน ก็สูงกว่า ทางด่วน ตรงนั้นสัก1ชั้น แนะนำว่าให้เล่นอันนี้อันแรก แล้วคุณจะไม่กลัวอะไรเลย ยกเว้น เครื่องเล่นตัวนึงเดี๋ยวค่อยพูดถึงแล้วกัน ;D

ส่วนรูปที่ สอง ไม่เสียวเท่าไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 11:06:18 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ spkornp

• **
ไปมาแล้วครับ ต่อแถวยาวมากกกก แนะนำไปประมาน5-6โมง คนยังไม่เยอะมาก ถ้าฟ้ามืดแล้วแถวจะยาวทันที ^^

ไปมาแล้วครับ ต่อแถวยาวมากกกก แนะนำไปประมาน5-6โมง คนยังไม่เยอะมาก ถ้าฟ้ามืดแล้วแถวจะยาวทันที ^^
จริงครับ 450 บาทผมไปเล่นยังไม่ค่อยคุ้มเลย   เขาบอกว่าเล่นกี่รอบก็ได้   
(นั่งคิดในใจ ใครมันจะไปต่อคิวเล่นอีกว่ะ คิวยาวซะขนาดนั้น) 3ชั่วโมงครึงยังเล่นไม่ครบเลย

ภาพ1หมุนๆๆๆ :P

ภาพ2กล้าเล่น กันจริงๆหรอ มันสูงกว่า ชิงช้าสวรรค์อีกนะ ::) อันนี้น่ากลัวที่สุด

อีกสักรูป  เครื่องเล่นตัวนี้ต้องจ่ายเงินเพิ่มนะครับไม่ได้รวมอยู่ใน บัตรรวมเครื่องเล่น

รูป2ชิงช้าสวรรค์

อันนี้สิที่ผมอยากเล่นแต่ไม่ได้เล่นเพราะเวลา หมดซะก่อน ต้องกลับบ้าน ก็เลยอด :'(

เหมือนไวกิ้ง แต่น่าจะน่ากลัวกว่า

แถวยาวแค่ไหนก็ล้นน่าประตูออกมา ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
      เพื่อนผมไปมาเมื่อไม่กี่วันมาเนี่ยครับ   แล้วมาบ่นให้ผมฟังว่า ไม่เหมือนที่โฆษณาไว้เลย พอไปจริงๆ เสียค่าบัตรเข้างาน บัตรฟรีก็หมดตลอดๆๆๆ
ส่วนเครื่องเล่น ดูในเวป ดูในโฆษณานี่อลังการงานสร้างมากๆ แต่พอใปจริง ไม่ได้ใหญ่โตอะไรมากมาย มีอันที่สนุกจริงๆ แค่สามสี่อย่าง ที่เหลือก็เด็กๆ
อารมณ์คล้ายๆกับรถคุณปู่ที่ดรีมเวิร์ลนะครับ

แต่ที่เซ็งสุดๆเลย ก็คือคนไปกันเยอะ เพราะเข้าใจว่าเข้างานฟรี แต่พอไม่ฟรีอย่างที่คิด ก็เสียดายตังค์ค่ารถที่มาแล้ว เลยต้องต่อคิวซื้อบัตรเข้างาน เท่านั้นยังไม่พอ ที่บอกว่าบัตรเครื่องเล่นรวม สามารถเล่นได้ทุกอย่างที่อยู่ภายในนั้น ไม่จริงนะครับ มีสองสามอันที่ต้องจ่ายเพิ่ม แถมจะเล่นแต่ละอัน รอคิวยาวมากกกกกกกกกกกกกก+++

ที่บอกนี่ผมก็ไม่ได้ไปเห็นมากับตานะครับ แต่เห็นเพื่อนเล่าให้ผมฟังมาอีกที รู้สึกว่ามันจะเอาไปลงในเว็ปต้องห้ามด้วยมั๊ง ลองไปหาๆอ่านดูละกันครับ

เพื่อนผมไปมาเมื่อไม่กี่วันมาเนี่ยครับ   แล้วมาบ่นให้ผมฟังว่า ไม่เหมือนที่โฆษณาไว้เลย พอไปจริงๆ เสียค่าบัตรเข้างาน บัตรฟรีก็หมดตลอดๆๆๆ
ส่วนเครื่องเล่น ดูในเวป ดูในโฆษณานี่อลังการงานสร้างมากๆ แต่พอใปจริง ไม่ได้ใหญ่โตอะไรมากมาย มีอันที่สนุกจริงๆ แค่สามสี่อย่าง ที่เหลือก็เด็กๆ
อารมณ์คล้ายๆกับรถคุณปู่ที่ดรีมเวิร์ลนะครับ

แต่ที่เซ็งสุดๆเลย ก็คือคนไปกันเยอะ เพราะเข้าใจว่าเข้างานฟรี แต่พอไม่ฟรีอย่างที่คิด ก็เสียดายตังค์ค่ารถที่มาแล้ว เลยต้องต่อคิวซื้อบัตรเข้างาน เท่านั้นยังไม่พอ ที่บอกว่าบัตรเครื่องเล่นรวม สามารถเล่นได้ทุกอย่างที่อยู่ภายในนั้น ไม่จริงนะครับ มีสองสามอันที่ต้องจ่ายเพิ่ม แถมจะเล่นแต่ละอัน รอคิวยาวมากกกกกกกกกกกกกก+++

ที่บอกนี่ผมก็ไม่ได้ไปเห็นมากับตานะครับ แต่เห็นเพื่อนเล่าให้ผมฟังมาอีกที รู้สึกว่ามันจะเอาไปลงในเว็ปต้องห้ามด้วยมั๊ง ลองไปหาๆอ่านดูละกันครับ
มายอมรับ ครับว่า มีสนุกๆน่าตื่นเต้นแค่ 4 อัน เองครับ สถานที่ ก็เล็กไม่ใหญ่   ส่วนไอ้ที่ใหญ่คือ ที่จอดรถ ใหญ่มากกว่ามากครับ ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เห็นว่าตอนนี้ทางเวป แก้ข้อมูลแล้วนะครับ ตอนแรกบอกว่า ฟรีค่าเข้าประตู เหลือแค่ฟรีช่วง 16.00-17.00 นะครับ

ออฟไลน์ dsเด็กป้อมsc

• Newbie
  • *
จะไปดีไหมหว่า ได้บัตรต่อมาจากพี่รหัสที่มอ ว่าจะไปกับเพื่อนประมาณอาทิตย์หน้า

แต่ feedback เจอแต่บอกว่าไม่สนุก คิวยาว ...ยอมทิ้ง 220 ดีมั๊ยหว่า  :P

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ไปมาเมื่อวันพุธอ่ะครับเป็นวัน student day  คนเยอะมาก ร้อน ยิ่งดึกยิ่งมาเยอะ รอคิวกันยาว โฮกๆ ได้เล่นไอเครื่องที่เป็นตัวโปรโมทของเขาสักเครื่องก็คุ้มแล้วครับ

หรือใครจะรอคิวก็เอาครับคิวละเกือบชั่วโมง โชคดีว่าไปตั้งแต่ยังไม่เปิดก็ไปนั่งรอ เลยได้เล่นหลายตัวหน่อยเพราะคนยังน้อยอยู่แต่แลกกับแดดแรงหน่อยก็โอเคครับ

แต่แอบสงสารสาวๆทั้งหลายเพราะแดดแรงมากเลยทีเดียว สุดท้ายนี้แนะนำว่าให้แอบพกเสบียงไป อย่างน้อยน้ำเปล่าสักขวดก็ยังดีเพราะของแพง
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Ruksadindan

แค่หกธงยังไม่กล้า อันนี้ ไม่เอาดีกว่าครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สงสัยไปเล่นกลางวันวันธรรมดาดีกว่า

แต่แพงเหมือนกันแฮะ แล้วอากาศช่วงนี้ร้อนด้วย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!