ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเคยเจอคนซื้อรถด้วยเหตุผลแปลกๆ มั้ย ??  (อ่าน 10799 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ไม่ว่าจะใคร เวลาซื้อรถก็ต้องเหตุผลประกอบ ไม่ว่าจะเป็นตัวถังสวย เครื่องแรง ราคาถูก

แต่ผมเคยเจอคนนึง ที่เขาก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร แต่ซื้อด้วยสไตล์อินดี้ ทำตามใจตัวเอง....

ช่วงที่ซิตี้ใหม่ออกมาช่วงแรกๆ เขาก็กำเงินเ้ข้าโชว์รูมไป แต่ดันไม่มีรถให้ทดลองขับ และตีราคารถเก่าของน้อยมากๆ

แต่วันดีคืนดี หมอนี่ก็เดินเข้าโชว์รูมซูซูกิ ลองขับแปบเดียว ก็จองสวิฟต์ออกมาซะงั้น ด้วยเหตุผลที่ว่า

"ทรงมันเหมือนมินิดี.." - เอากะมันสิ !

ที่สำคัญซูซูกิรับซื้อ โตโยต้าไฮทอร์คของเขาด้วยราคาเพียง 8 หมื่นบาท น้อยกว่าที่ฮอนด้าเสียอีก !!

ทุกวันนี้มันก็ไม่เคยเสียใจที่ได้ซื้อคันนี้ "เพราะรถยังไงก็ไม่เหมือนเมีย จะแก่แค่ไหนก็ยังดูสวยเหมือนเดิม 555+" อันนี้มันพูดเอง

จึงต้องมานั่งคิดเล่นๆ ดูว่า บางทีคนเราเปรียบเทียบรถซะแทบตาย นั่งดูสเปคจนตาถลน สุดท้ายก็แค่ซื้อตามใจและกำลังเงิน แล้วจะมีความสุขเองแหละ

แล้วคุณเคยเจอคนที่ซื้อรถด้วยเหตุผลแปลกๆ มั้ย ?

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
Re: คุณเคยเจอคนซื้อรถด้วยเหตุผลแปลกๆ มั้ย ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:11:50 »
ครับ นั่นก็ชอบรูปทรงไงครับเลยซื้อสวิฟท์ ผมว่าคนแบบนี้มีเยอะนะครับ
ผมว่าคนที่ไม่ได้เทียบเสปคซื้อรถเพราะรูปทรงมีเยอะนะครับ ใกล้ตัวผมก็หลายคนละ

ปล.ว่าแต่ไฮทอร์คได้ 80,000 บาทนี่แท็กซี่ถอดป้ายหรอครับทำไมน้อยจังหงะครับ

methus zaa

Re: คุณเคยเจอคนซื้อรถด้วยเหตุผลแปลกๆ มั้ย ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:15:07 »
ผมว่าเค้าอาจจะเปรียบเทียบกันครับ อย่าง swift สามรถเอาไปแต่งคล้ายๆ mini ได้ city บางทีอาจจะใหญ่จนเกินจำเป็น อีกอย่างแต่งไรก็ได้ไม่มาก และอีกเรื่อง คงเป็นเพราะภายในของเจ้านี่ด้วย เพราะสวิฟ มีทั้งแอร์ออโต้ อะไรอีกหลายอย่าง แต่city แพงกว่า แต่กลับมีของที่ไม่คุ้มเค้าก้เลยเปลี่ยนคันน่ะแหละ ออๆอีกเรื่อง การขับขี่ครับ เหตุผลหลายอย่างครับ

ออฟไลน์ chin_jung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:24:28 »
ไม่ว่าจะใคร เวลาซื้อรถก็ต้องเหตุผลประกอบ ไม่ว่าจะเป็นตัวถังสวย เครื่องแรง ราคาถูก

แต่ผมเคยเจอคนนึง ที่เขาก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร แต่ซื้อด้วยสไตล์อินดี้ ทำตามใจตัวเอง....

ช่วงที่ซิตี้ใหม่ออกมาช่วงแรกๆ เขาก็กำเงินเ้ข้าโชว์รูมไป แต่ดันไม่มีรถให้ทดลองขับ และตีราคารถเก่าของน้อยมากๆ

แต่วันดีคืนดี หมอนี่ก็เดินเข้าโชว์รูมซูซูกิ ลองขับแปบเดียว ก็จองสวิฟต์ออกมาซะงั้น ด้วยเหตุผลที่ว่า

"ทรงมันเหมือนมินิดี.." - เอากะมันสิ !

ที่สำคัญซูซูกิรับซื้อ โตโยต้าไฮทอร์คของเขาด้วยราคาเพียง 8 หมื่นบาท น้อยกว่าที่ฮอนด้าเสียอีก !!

ทุกวันนี้มันก็ไม่เคยเสียใจที่ได้ซื้อคันนี้ "เพราะรถยังไงก็ไม่เหมือนเมีย จะแก่แค่ไหนก็ยังดูสวยเหมือนเดิม 555+" อันนี้มันพูดเอง

จึงต้องมานั่งคิดเล่นๆ ดูว่า บางทีคนเราเปรียบเทียบรถซะแทบตาย นั่งดูสเปคจนตาถลน สุดท้ายก็แค่ซื้อตามใจและกำลังเงิน แล้วจะมีความสุขเองแหละ

แล้วคุณเคยเจอคนที่ซื้อรถด้วยเหตุผลแปลกๆ มั้ย ?

ก็จิงอย่างที่เขาบอกอะคับ

รูปทรงและเอามาแต่ง คล้ายมินิ ได้เลย

ถือว่า ขับสวิฟ อารมณ์มินิ

ผมว่า สวิฟขายได้ดี ส่วนหนึ่งก็น่าจะเป็นเพราะคนเอาไปแต่งเป็นอารมณ์ มินิ ด้วยอะละ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:30:17 »
ส่วนตัวผมว่าไม่แปลกนะครับ ถ้าซื้อสวิฟท์เพราะว่ามันเหมือนมินิ ผมก็คิดว่า คนส่วนใหญ่ที่ซื้อสวิฟท์ ก็เพราะ"ไม่โหล"และ "ทรงมันเหมือนมินิ" นี่แหละครับ ในชลบุรีเห็นมีคนเอาไปแต่งเลียนแบบมินิเยอะพอสมควร
แฟนผมยังชอบเลยครับ ผู้หญิงส่วนใหญ่เห็นก็จะบอกว่าน่ารักดี

ต้องแบบเพื่อนผมสิ ผมว่าแปลก
เมื่อปลายปีที่แล้ว เพื่อนผมมันซื่ออัลติส 1.6G มา ผมเลยถามมันว่าทำไมถึงซื้ออัลติสอะ ทำไมไม่ซื้อซิตี้ วีออส ใช้รถก็ใช้อยู่คนเดียว
มันก็ตอบว่า "ก็นายX (นามสมมติของเพื่อนมันอีกคน)ซื้อวีออสมา มันก็เลยซื้ออัลติส"
เหตุผลของมันก็คือ จะชนะเพื่อนมันอีกคนนึงด้วยการซื้อรถรุ่นที่ใหญ่กว่าแล้วก็แพงกว่า จะได้เอาไว้ข่มเพื่อนมัน (มันกับเพื่อนไม่ค่อยถูกกัน) ไม่รุ้เอาอะไรคิด 5555
แล้วเป็นไงล่ะ ตอนนี้โดนลดโอที ถึงกับหน้าซีด หน้ารถค่าหอค่าน้ำมัน > เงินเดือน   ตายแน่ๆ อิอิ

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:33:24 »
แต่ละคนก็มีเหตุผลต่างกันไป บางคนซื้อแค่ด้วยอารมณ์ บางคนก็แค่รูปลักษณ์ภายนอก บางคนก็ซื้อเพราะความจำเป็น แต่หลายๆคนก็ซื้อสิ่งที่คุ้มค่าที่สุดให้คุ้มกับเงินที่ต้องสูญไปค่ะ

อย่างตอนซื้อมาสด้า 2 ตัวซีดานปีที่แล้ว จริงๆใจจะซื้อซิตี้ แต่พอไปโชว์รูมซิตี้แล้วต่อด้วยมาสด้า ดันจองมาสด้าซะงั้น อีกอย่างด้วยความใหม่ รูปลักษณ์ภายนอกเวลาแต่งแล้วเปรี้ยวสวยดีวัยรุ่นๆหน่อย ฟังก์ชั่นในราคาเท่ากันให้ครบครันมากกว่าตัวซิตี้ ขับสนุกตั้งแต่ทดลองขับแล้ว อีกอย่างเซลล์บริการดีมากค่ะ

พอจะยกมาสด้าให้พ่อแล้ว เลยคิดว่าไม่อยากได้รถซ๊ำ ไหนๆก็เคยอยากได้ซิตี้ ก็จองซิตี้ซะเลย... แต่ใจจริงคิดว่ามาสด้า 2 คุ้มค่ากว่าขับสนุกกว่าแล้วก็ดูปลอดภัยในฟังก์ชั่นที่ให้ แต่รูปลักษณ์ของรถเหมาะกับสาวออฟฟิศอย่างเรามากกว่า และก็ชอบภายในของซิตี้มากกว่า แต่ยังไงก็ขอเก็บเธอไว้ทั้ง 2 คัน อิอิ

แต่สำหรับ Swiff ออยมองแล้วชอบนะ แต่เฉพาะรูปลักษณ์ภายนอกนะค่ะ ส่วนภายในเนี่ยไม่ผ่านอ่ะ มะสวยเรย ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 10:35:59 โดย Chayada »

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:34:32 »
เมื่อปีที่แล้วตอนผมไปเรียนขับรถ มีผู้หญิงที่ีเขามากับสามีจะมาลงเรียนขับรถ
คือน้ำลายแตกฟองมากโม้ไปเรื่อยๆ

เขาบอกว่าหมั่นไส้คนข้างบ้านออกรถใหม่มา(เหมือนจะเป็น2ล้อ) เลยอยากข่ม
ก็เลยไปออกวีโก้มาข่มซะ  :'(
แถมที่ออกมานะจะมาข่มจริงๆนะ ออกมาก็ขับกันไม่เป็น จอดอยู่เฉยๆ

เลยต้องมาเรียนขับรถนี่แหละ

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:46:46 »
แต่สวิฟท์ มันสวยจริงๆ น่ะ

ถ้าได้ลองขับ แล้วจะเปลี่ยนใจจากรถเจ้าตลาด โดยพลัน เลยล่ะ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:01:18 »
เคยเจอแบบนี้ไหมล่ะครับ
ซื้อเพราะทะเลาะกัน ประมาณว่าชั้นไม่ใช้รถคุณก็ได้ ชั้นใช้ของชั้นแล้วอย่ามายุ่ง เป็นเหตุผลที่ผมบอกได้คำเดียวว่าบ้าที่สุดครับ
แต่พอดีกันก็ กลับมาเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:10:33 »
ซื้อเพราะ กำลังเอารถคันเก่าไปซ่อม เห็นคันใหม่กำลังลงเทลเลอร์
แล้วผู้จัดการบ้าจี้ตามให้ราคาเทิร์นคันเก่าสูงอีก+ความอยากได้หลังจากลองขับมาแล้ว   ก็ซื้อเลย

แบบนี้ถือว่าแปลกป่าว
07 mazda 3

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:21:34 »
เหตุผลของพี่ที่รู้จักเค้าออก อัลติส 1.8G เพราะว่า เข็ดการบริการของโชพโรเล็ตเชียงราย และหมั่นไส้เซลล์ฮอนด้า เลยออกอัลติส แล้วก็ขับไปโฉบๆที่โชว์รูมทั้งสองยี่ห้อ 55555555555555

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:38:12 »
อืมมม ผมไม่ค่อยเชื่อหรอกว่าจะมีคนที่ซื้อรถคันหนึ่งๆ ด้วยเหตุผล Basic เท่านั้น โดยที่ไม่มีเหตุผลแปลกๆ ประกอบ

My lovely A

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:56:51 »
อืมมม ผมไม่ค่อยเชื่อหรอกว่าจะมีคนที่ซื้อรถคันหนึ่งๆ ด้วยเหตุผล Basic เท่านั้น โดยที่ไม่มีเหตุผลแปลกๆ ประกอบ

ผมเห็นด้วยคับ   รถนะครับมะใช่ของเล่นที่ซื้้อมาแล้วพรุ่งนี้ก็ขายได้ 
เงินหง่ะเป็นสิ่งสำคัญคับ  กว่าจะเก็บได้แต่ละบาทต้องใช้เวลาหลายปี
เพราะฉะนั้นก็ต้องใช้ความรอบคอบนิดนึงในการตัดสินใจซื้อ

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:01:22 »
ผมเกือบได้ซื้อ Honda Accord เพราะกลิ่นใหม่มันหอม นี่แปลกพอมั้ยคร๊าบ 555+++

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:10:35 »
ของผมนี่เรื่องจริงครับ ย้ำนะครับว่าเรื่องจริง ลูกค้าบัญชีของน้าผมเป็นคนต่างจังหวัด แต่ร่ำรวยมหาศาล วันนึงเค้าเกิดอยากได้ C-class ขึ้นมาเลยขับรถกระบะของเค้าเพื่อที่จะไปจอง ใส่กางกางขาสั้น รองเท้าแตะไป เค้าเล่าให้ฟังว่าไม่มีใครมาต้อนรับเค้าเลย

จึงเกิดอารมณ์โมโหขึ้น พี่แกเลยขับรถออกไปธนาคาร เขียนเช็คเงินสด กลับมาโชว์รูมแล้วซื้อ S350 ป้ายแดงด้วยเหตุผลเพราะ โมโหที่ไม่มีเซลล์มาตอนรับแกสักคนครับ

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:21:54 »
ของผมนี่เรื่องจริงครับ ย้ำนะครับว่าเรื่องจริง ลูกค้าบัญชีของน้าผมเป็นคนต่างจังหวัด แต่ร่ำรวยมหาศาล วันนึงเค้าเกิดอยากได้ C-class ขึ้นมาเลยขับรถกระบะของเค้าเพื่อที่จะไปจอง ใส่กางกางขาสั้น รองเท้าแตะไป เค้าเล่าให้ฟังว่าไม่มีใครมาต้อนรับเค้าเลย

จึงเกิดอารมณ์โมโหขึ้น พี่แกเลยขับรถออกไปธนาคาร เขียนเช็คเงินสด กลับมาโชว์รูมแล้วซื้อ S350 ป้ายแดงด้วยเหตุผลเพราะ โมโหที่ไม่มีเซลล์มาตอนรับแกสักคนครับ

ก็งี้แหละครับ  หมันไส้ดีนักแล ไอ้ตัวเซลล์เองน่ะ แต่งตัวดีก็จริง แต่ "เมิงมีเงินซื้อรถที่เมิงเป็นเซลล์ขายอยู่ไหมล่ะ ห๊ะะะ " ( เอาแบรนด์อย่าง BENZ BMW นะครับ )

ท่าเฮียแกโกรธนรกแตก คงจะเล่น S63 AMG ไปเลยนะครับ 555+

ส่วนตัวผมเวลาจะเลือกรถ ก็จะเล็งแต่มาสด้า เหตุผล " ที่บ้านขับแต่มาสด้ามา 18 ปีแล้ว "

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:25:23 »
อ่าน คอมเม้น ของคุณออยแล้วรู้สึกเหมือนกันเลย

สวิฟท์ภายในเชยมาก ผมว่ามิตซูบิชิ ซิกม่า กาแลนท์ 1979 ของผมยังสวยกว่าอีกนะ 5555

แต่ตอนนี้แอบหลงรักภายในของเชฟโรเลทครูซ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 14:00:19 »
ซื้อ Spacewagon เพราะมันตูดใหญ่เหมือนผม

แปลกพอมะเนี่ย  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Monstruo

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 15:29:48 »
คุณยายผมเองครับ ตอนนั้นท่านอยากได้รถยุโรปซักคันให้เป็นรางวัลชีวิตตัวเอง
ตอนแรกๆ ก็ดูๆ MB C180 Kompressor (W203) กับ BMW 318iSE (E46) ไว้ แต่พอดีต้องผ่าตัดใส่ pacemaker เสียก่อน

พอออกจากโรงพยาบาลนั่ง Corolla ลูกๆ หลานๆ แล้วเจ็บแผล เลยอยากได้รถที่นั่งนุ่มที่สุด เลยไปออก Citroen C5  :o
ตอน test drive ท่านก็ให้ผมเป็นคนลองขับ ส่วนตัวเองนั่งอยู่เบาะหลัง

ออฟไลน์ patbok

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 15:32:11 »
 ;D เพื่อนผมซื้อรถมือสองเก่าๆให้แฟนขับไปทำงาน ขอสั้นๆ กลมๆ เหลี่ยมไม่เอา หน้าตาไม่ล้าสมัยมากนัก เอามาติดแก็ส.
คันแรกเลือก Mazda 121
คันที่สอง Opel corsa
ท้ายได้ Mitsubishi colt
กลมดีมั๊ยครับ  ::)

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 16:43:25 »
เคยได้ยินคำว่า
"ความสวย ไม่ต้องการเหตุผล" ไหมครับ

นี่ก็เป็นเหมือนกันแหละ
เคยไหม๊ล่ะครับ ซื้อมือถือ ยี่ห้อก็ไม่ดี ทนก็ไม่ทน หนัหก็หนัก ลูกเล่นก็ไม่มี แพงก็แพง
แต่
มันสวยยยยยยย มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!
ซื้อแมร่งซะเลย

หรือ เอาง่ายๆ

SLK แพงกว่า C-Class ตั้งเยอะ แต่ว่า
- สวย
- สปอร์ต
อย่างอื่นไม่สน ทั้งๆที่
- เล็กกว่า
- ที่นั่งน้อยกว่า
- ใส่ของน้อยกว่า
- ราคาแพงกว่า
- ซ่อมแพงกว่า
- นั่งอึดอัดกว่า
แต่ ชอบอ้ะ ซื้อแม่งซะเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ก็ประมาณนี้ เรื่องแบบนี้มีเยอะครับ
เหตุผลก็คือ ความสวยของมันนั่นแหละครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

alzeto

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 17:24:43 »
ตอนแรก ขับ EG สี่ประตูมือสอง เพราะ ใจจริงอยากได้ ตัวสามประตูมาก แต่เห็นราคามันยังไม่ลง เลย ตัดใจ ซื้อ รุ่น สี่ประตูในราคาที่ถูกกว่า (ผีถึงป่าช้าแล้ว)

ทุกครั้งที่ขับ ก็ เหล่ เข้า สามประตูอยู่ทุกวี่ทุกวัน ขับผ่าน ขับสวนนี่แทบ จะหวิววววว  อยากได้มันมาก

แต่พอได้ ลองขับแจ๊ส ตัวแรก.......

ยังนึกในใจว่ารถ หัวสูงกว่าซีวิคอีกแล้วมันจะมีดีอะไร ??

คนเจ้าของรถพาริงโกะเชิดสิงโตเท่านั้นแหละค่ะ

พอริงโกะ ทำงาน ก็ สอย อีดำซะเลยค่ะ

เหตุผลแค่นี้จริงๆ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 17:34:05 »

ไฮทอล์ค ตีให้ 8หมื่น  :o

ผมปล่อยตูดเป็ด 96  ขนาดเครื่องไม่ได้ทำอะไรมาก น้ำมันก็เยิ้ม เขายังตีให้ตั้ง 173,000 นา  :P

ออฟไลน์ tg

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 20:33:46 »
เจอมากับตัวเลย คนแถวบ้านซื้อรถรุ่นนี้เพราะว่าแถวบ้านออกรุ่นนี้กันเยอะเลยออกเหมือนเขาบาง

ออฟไลน์ gankstardra

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 20:51:29 »
 ตอนนั้นผม เล็ง มาสด้าสอง แจ้ส ยาริส ทิด้า ซิวิค วีออส  ครับ

แต่เหตุผลเลือกรถของผมคือ ขอแค่ไม่ใช่ ฮอนด้า กับโตโยต้าก็พอแล้วครับ

เลยมาลงที่ ทิด้า กับมาสด้าสอง  สุดท้ายได้ทิด้าครับ เพราะภายในมันกว้างจริงๆ คุณแม่ชอบนั่งรถกว้างๆ

จะได้เอาครอบครัวไปเที่ยวด้วย

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 22:51:28 »
ผมเกือบซื้อทุกคันที่มีโอกาสได้ไปทดลองขับ เหตุผลก็เพราะ อยากมีทุกคันเลยไงครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ;D

ว่าแต่ทำไมไฮทอร์คได้แค่ 8 หมื่นอ่าครับ เป็นไปได้ขนาดนั้นเลยเหรอ >__<"

Chariot

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:36:32 »
เหตุผลแต่ละคนที่อ่านมาก็แปลกมากๆ โดยเฉพาะซื้อรถข่มเนี่ย... :P ::)

ไฮทอร์คได้ 8 หมื่น ฟังจากปากมันเองครับ ไม่ได้ไปดูตอนเขาซื้อขายกัน ไม่รุ้ว่ามันโม้รึป่าว

แต่ไฮทอร์คคันนั้นวิ่งไป 4 แสนกว่าโลแล้วนะ น้องๆ แท๊กซี่แล้ว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 00:32:56 »
บ้านผมซื้อ ข่มญาติกันเองครับ 555 ไม่ได้ทะเลาะหรอก แต่บ้านไหนมีรถแบบนั้น ก็จะซื้อแบบเดียวกันมา

กระบะ ไม่เกิน 3 เดือน ก็จะมีป้ายแดง อีก3-4 คัน
เก๋ง ก็เหมือนกัน

แบบนี้ตลอด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 01:05:37 »
เคยเห็นในอินเตอร์เน็ตก็มีบอกว่าจะซื้อไปคุยโวโอ้อวดนี่ล่ะครับ ไม่ไกลมากเท่าไหร่
เพราะถ้าจะใช้เหตุนั้นซื้อคงมีตัวเลือกเดียวคือ เวย์ร่อน เอสๆ

พอจะยกมาสด้าให้พ่อแล้ว เลยคิดว่าไม่อยากได้รถซ๊ำ
ซ้ำ ไม้โทนะครับ เป็น..เสียงต่ำ หรืออะไรนี่แหละที่ใส่วรรณยุกต์ได้ไม่มากนัก  :)

ออฟไลน์ Bigboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 04:03:04 »
เหตุผลแต่ละคนที่อ่านมาก็แปลกมากๆ โดยเฉพาะซื้อรถข่มเนี่ย... :P ::)
บ้านผมโดนข้างบ้านซื้อข่มมาสองรอบครับ ครั้งแรกตอนปี 96  ออกอีคาร์ ได้เดือนเดียวข้างบ้านมันออก 323 มาข่ม
อีกทีนี่ปี 04 ออก d-max 2.5 di sx  ผ่านไปไม่เกิน 2 อาทิตย์ข้างบ้านออก 3.0 ddi hi-lander แล้วใส่หลังคาแต่งนู่นนี่นั่นซะเหมือนรถผมเลย

ผมว่าคนที่ซื้อรถเพื่อข่มคนอื่นเขาจะมีความสุขที่ได้รถใหม่หรือมีความสุขที่เอาชนะคนอื่นได้กันเนี่ย!! :o :o