ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านเหมาะๆ กับการนั่งชิลล์และฟังดนตรีสด  (อ่าน 7405 ครั้ง)

ออฟไลน์ dsเด็กป้อมsc

• Newbie
  • *
ไม่รู้ว่าผิดไหมนะครับ แต่จากที่ไปอ่านกฏการใช้แล้ว ไม่ได้ห้ามไว้  ;D

อยากถามว่ามีร้านไหนแนะนำบ้างครับ หรือ ไปแล้วประทับใจ ดนตรีเพราะ มิกซ์และshot ไม่แพง

ถ้ามีร้านแนะนำอยู่ฝั่งธนฯ จะเป็นพระคุณมากครับ ฮ่าๆๆ ๆ

ส่วนตัวไม่ค่อยสันทัดร้านในกรุงเทพฯ สักเท่าไหร่ เพราะ ส่วนมากจะนั่งชิลล์กับเพื่อนที่มอมากกว่า (มอผมอยู่เชียงราย :P)

วันก่อนนู้นไป coco walk กับเพื่อนมา ไม่รู้ว่าร้านไหนดี เลยจิ้มๆ เลือกๆ เดินเข้าโลด

สั่ง cocktail เพิ่ม shot เจอค่า shot ไป 60 บาท แอบแพงไปนะ - -"

เลยอยากรู้ว่ามันเท่ากันทุกร้านไหมครับ แล้วร้านไหนน่านั่งกว่ากัน

ปล. สุขสันต์วันหยุดยาวทุกท่านเลยครับ ><"

ออฟไลน์ Philozophy

• Jr. Member
  • **
Re: หาร้านเหมาะๆ กับการนั่งชิลล์และฟังดนตรีสด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:19:57 »
แนะนำร้านนี้ครับ แถวบ้านผมเลย ZOOM4ZOOM5 

ร้านอาหารกึ่งPub " สุ่ม4สุ่ม5@สะพานพุทธ " บรรยากาศริมแม่น้ำเจ้าพระยา Open Air ดนตรีAcoustic วันศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ จอโปรเจคเตอร์ 200นิ้ว

โต๊ะPool 4x8ฟุตPromotion : วันอังคาร-พุธ-พฤหัส Mix10- Ice10-

ออฟไลน์ dsเด็กป้อมsc

• Newbie
  • *
Re: หาร้านเหมาะๆ กับการนั่งชิลล์และฟังดนตรีสด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:49:14 »
เอ๋! ทำไมผมผ่านบ่อยๆไม่ยักจะสังเกต

เดี๋ยวต้องหาโอกาสไปบ้างแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ Philozophy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 04:04:07 »
ทางขึ้นร้านมันค่อนข้างจะลึกลับ ถ้าหาไม่เจอลองถามคนแถวๆนั่นดูครับ ไม่แน่ใจว่าเปิดกี่โมง  น่าจะเปิดหกโมง ปิดประมาณตีหนึ่งครับ