ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกรถใหม่จะรอ Freed หรือ ออกอแวนซ่าครับ  (อ่าน 12436 ครั้ง)

ออฟไลน์ pion

• Newbie
  • *
คือว่าจะออกรถใหม่ครับ ชอบ Freed แต่กลัวเปิดตัวมาไม่ประทับใจและราคา
น่าจะแพงไม่รู้ว่าจะรอหรือออกอแวนซ่าดีครับ ผมตัวอ้วนใหญ่กลัว
ถ้าออกมาแล้วเร่งไม่ขึ้นครับ ไม่รู้ว่าจะไหวไหม ท่านที่ใช้อแวนซ่าอยู่
เป็นยังไงบ้างครับ :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: จะออกรถใหม่จะรอ Freed หรือ ออกอแวนซ่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 20:38:07 »
ใจเย็นๆครับ

รถยังไม่เปิดตัว

เอาไว้ ให้เปิดตัว แล้วคุณค่อยไปลองขับก่อน ตัดสินใจยังไม่สายครับ

ซื้อรถ 1 คัน ควร ใจเย็นๆ

ออฟไลน์ Nut_K

Re: จะออกรถใหม่จะรอ Freed หรือ ออกอแวนซ่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 21:06:17 »
ถ้าไม่รีบมากผมว่ารอก่อนดีกว่าครับ

ผมยังรออยู่เลย

แต่ซื้อรึเปล่านั่นอีกเรื่องนึง

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 03:47:15 »
ถ้าคุณไปขับ Freed แล้วมันเร่งไม่ขึ้น
ไปขับ Avanza แล้วจะเร่งดีกว่า Freed ได้เหรอครับ?
เครื่องก็เท่ากัน แต่ Avanza ขับหลังอีกตะหาก

ดังนั้น เหตุผลข้อนี้ ตัดไปได้

เหลือแต่เรื่องราคา  เป็นที่แน่นอนว่า Honda ไม่มีวันจะตั้งราคาถูกกว่า 6.5 แสนแน่ๆ
ไม่งั้น ก็เหมือนไปฆ่า Jazz กันเอง  ผมเดาว่า ราคาเริ่มต้นมันจะไปเริ่มที่ 7 แสนด้วยซ้ำ

ดังนั้น ถ้าคุณมีเงินสุดเหยียดแล้ว ก็แค่ 6 แสนนิดๆ เล็ง Avanza รุ่นล่าง หรือรุ่นกลางไว้  จะออกไปเลยก็ได้
แต่ถ้ามีราวๆ 7 แสน  ควรรอครับ มันเลยมาป่านนี้แล้ว (รถคันขายจริง จะออกอยู่แล้ว)

ปล. ว่าแต่ว่า ทำไมเล็งแต่ 2 รุ่นนี้ล่ะ ตัวอ้วนใหญ่ ไปขับ Avanza ระวังจะเหมือนตุ๊กตาล้มลุกนะ
ถ้าไม่ได้นั่งเกิน 4 คนเป็นประจำ ไปดูพวก Jazz ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ pion

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:25:38 »
ขอบคุณครับ จะรอและถึงเวลาจะลองให้หมดเลยครับ รวมทั้ง
Jazz ด้วยครับ ส่วนตัวชอบนะครับ แต่แฟนบอกว่าไม่เหมาะกับผม
เพราะอ้วนตุ้ยนุ้ยครับผม ;D

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 21:36:26 »
ส่วนตัวผมชอบอแวนซ่ามากๆเลยครับ

แต่ติดอย่างเดียวคือ วัสดุ(การประกอบ)
ที่ผมรับไม่ได้มากๆ

ตอนแรกจะซื้ออแวนซ่าสีดำตัว1.5แล้วครับ ภายนอกสวยมาก อเนกประสงค์ พาเพื่อนๆไปได้อีกเยอะ
เครื่อง1.5 อัตราเร่ง0-100 จะ15-16วิ ผมก็เฉยๆ เพราะวิ่งช้าอยู่แล้ว

วาดฝันซะสวยหรู
แต่พอดูใกล้ๆ ดูรถจริง งานประกอบจริง +กับดูรีวิวคุณจิมมี่ไป
เลยไปเชคดูตามที่คุณจิมมี่ติในรีวิว
*ผมเจอตำหนิเกือบทุกจุดที่คุณจิมมี่เคยว่าไว้ แถมมากกว่าอีก

เลยไปสอยวีออสมาแทน แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง

ถ้าไม่นับข้อเสียที่ผมพูดถึง ผมว่ามันก็น่าสนนะครับ

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 19:24:36 »
เอาอีกทีครับ ฟรีด จะ มาเมื่อไร เอาแบบ ขายจริงอ่ะครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 19:39:02 »
ไม่มีใครที่ตอบได้แบบฟันธง หรือแน่นอนในเวลานี้หรอกครับ จะแบบขายจริง ขายหลอก หรือยังไงก็ตาม

และแม้แต่คนฮอนด้าเองก็ยังตอบไม่ได้ในเวลานี้หรอกครับ
1. ไม่รู้จริงๆ
2. รู้ แต่ถ้าตอบไป ก็หัวขาด โดนเด้งออกจากงาน

บอกได้แต่เพียงว่า มีปลายปีนี้ - ต้นปีหน้าครับ

ไล่ๆกันกับ ซีอาร์-วี ไมเนอร์เชนจ์ นั่นละ