ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ฟิล์มv-coolคับ  (อ่าน 8161 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattyellow

• Newbie
  • *
ถามเรื่อง ฟิล์มv-coolคับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 15:56:35 »
ผมเพิ่งซื้อรถมาใหม่
จะติดฟิลม์เป็สนของ v-coolคับ
แต่เคยได้ยินมาว่า ฟิล์มv-coolถ้าเป็ฟิล์มดำจะเห็นเป็นรุ้งๆ
ใครรุ้ช่วยบอกหน่อยครับ

อีกข้อ E-class 250CGI เติม โซฮอล95ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ nattyellow

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่อง ฟิล์มv-coolคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 16:00:48 »
e250นี่เป็นรถgreyนะครับ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 18:15:42 »
เติม Gasohol 95 ได้แน่นอนครับ แต่ถ้าจะให้ดีให้เติมปั้มอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ ปตท. :P
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ vigg

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 20:15:42 »
ผมขอแชร์ความคิดเห็นในฐานะที่ใช้อยู่ครับ

ถามว่าฟิล์ม V-COOL ที่เป็นฟิล์มตัวเปอร์เซ็นเข้มกว่า จะออกเป็นสีรุ้งหรือไม่
สำหรับผม ไม่ครับ ดูปรกติสบายตาดีครับ

ของผมใช้ บานหน้าตัวรหัส VK40
รอบคันเป็นรหัส K15VIP ความเข้มประมาณ 60% ครับ
 :D

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 20:45:18 »
รถผมก็ติดครับ เย็นสบายครับเปิดแอร์ไม่เท่าไรเอง ผมติด V-COOL บานหน้า 40 พอครับร้านคอนวอยมีทดลองให้ดูครับ
ส่วยข้างๆและข้างหลัง ติด v-cool 60 ครับ

ผมติดมาประมาณ 20000 up ครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 22:03:44 »
ตอบให้ไปทีนึงแล้วนะครับตัว G05 ไม่สวยครับเป็นปรอทเลยดำไม่สนิทจะเล่นฟิลม์ V-Kool แนะนำฟิลม์ใสเท่านั้นครับตระกูล VK40 VK70 พอ ตัวอื่นไม่สวยเลย ถ้าเล่นฟิลม์ดำแนะนำ 3M ครับมีเบอร์ให้เลือกเยอะกันความร้อนถือว่าใช้ได้หรือ Hanita ครับ hi-kool  และ lamina ก็พอมีแต่ผมไว้ใจสองยี่ห้อแรกมากกว่าหรือถ้าอยากได้เกรดเดียวกับ v-kool ต้องเป็น 3M Crystalline มีเบอร์ใสและดำแต่ไม่มากนะครับกันความร้อนพอๆกับ v-kool ผมติดอยู่ชอบ3M Crystalline มากกว่า v-kool แต่คุณพ่อผมเค้าชอบv-koolขับง่ายอะครับแต่ถ้าใสๆ V-kool เลยดำไม่แนะนำไม่สวยเลยเล่น 3M ดีกว่า G05 ของ  v-kool  มืดมากๆโดนแดดเป็นปรอทตอนติดผมใจร้อนเห็นบอกฟิลม์ดำติดมาแทบช๊อคโดนแดดเป็นปรอทเฉยเลยสรุปลอกทิ้งติด 3M ส่วน  Hanita รถเพื่อนติดเย็นมากๆเนื้อฟิลม์ดำสนิทเหมือนกันจะติดยังไงก็ตามบานหน้าใสๆไว้นะครับปลอดภัยไว้ก่อนใสแว่นกันแดดด้วยไม่งั้นสายตาเสียแน่ๆครับขับรถกลางวันทุกวันเนี่ยแดดแรงมากๆ
V-Kool VK40 หรือ VK70 ราคาอยู่มี่ขนาดรถร้านที่เป็นตัวแทนติดฟิลม์ V-Kool อย่างเดียวเลยงานดีถ้าเป็นรถเก๋งบางทีไม่ถึง 2หมื่นนะครับดูในลิ้งค์ข้างล้างเลยครับมีหลายสาขาติดกับศูนย์วี-คูลไปเยมีหลายสาขาถ้า 3M ร้าน First โชคชัย4 รถน้องไปติดมาดำ 60% 3M งานดีเหมือนกันครับมีแต่ 3M นะครับรถผมก็ติดที่นี่ครับ
3M Crystal line คุณภาพและความใสพอกัน
รถคุณ พ่อใช้ V-kool มาตลอด รถผมติด 3M crystalline ผมว่าพอๆกันนะครับตอนติดแถมเครื่องฟอกอากาศของ3M ราคาถูกกว่า V-koolนิดหน่อยจะแพงกว่า3Mรุ่นทั่วไปแต่ที่ต้องระวังคือฟิลม์ปลอมมีทั้งสอง ยี่ห้อเลยติดกับร้านตัวแทนจำหน่ายโดยตรงดีกว่าครับ
ที่สำคัญร้านที่ทำมา นานก็สำคัญเพราะฝีมือช่างเวลาผมติดจะย้ำตลอดขอเนียนๆผมไม่รีบเพราะเคยไปติด ที่นึงเล่นกรีดโดนกระจกเป็นรอยไม่พอโดนขอบยางกระจกแหว่งอีกเสียค่าติดฟิลม์ ยังต้องเสียค่าติดกระจกข้างใหม่อีก
ดูตามนี้ครับ http://www.108film.com/
เติมโซฮอลล์ 95 ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 01:20:54 โดย TorTy »

ออฟไลน์ OattoH

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:10:29 »
ไม่แน่ใจว่าเรื่องเดียวกันหรือไม่ แต่ตอนหาข้อมูลเรื่องติดฟิล์ม ดูเหมือนจะเคยเจอเคสที่ว่า

ฟิล์มรถยนต์ หลายรุ่น (รุ่นไหน แบบไหนบ้าง จำไม่ได้แล้ว) อาจมองเห็นเป็นริ้วๆ แสงได้ ถ้าขับในบริเวณที่เป็นไฟส่องสว่างสีเหลือง บางชนิด (ผมจำชนิดหลอดไม่ได้แล้ว รู้แต่ว่า เป็นแบบที่ใช้ตรงใต้ทางด่วนถนนวิภาวดีรังสิต) ซึ่งเกิดจากสารในตัวฟิล์ม ...บลา..บลา...บลา ... (จำเหตุผลไม่ได้แล้วเหมือนกัน รู้แต่ว่าพอฟังขึ้นนิดๆ)

อาจหมายถึงกรณีนี้หรือเปล่าครับ

ปล.รถผมก็เป็นนะ ฟิล์มดำ solar gard (แนะนำ)