ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....  (อ่าน 97487 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
Re: ปั้มน้ำมันเฮงซวย.....
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 18:30:56 »

น่าตื่นเต้นดีนะ ผมอ่านโพสนี้มาตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าที่8 เลยแต่มีอะไรให้ช็อคแทบทุกหน้าเลย 

จนต้องจัดเรท น.18+ เลยแหละ โอ้ยไหมไหว อะไรจะพลิกแพลงได้ขนาดนั้น ขอพักหายใจซักพักนึง

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #211 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 19:31:51 »
ถึง shando  ไม่เชื่อก็คือไม่เชื่อครับแล้วแต่จะคิดครับ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #212 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 21:05:46 »
อย่ามานอกเรื่องครับ

ทุกคนก็รู้ว่าผมหมายถึงอะไร

และหมายถึงอะไร

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 23:36:13 »
อ่านมาตั้งนาน ผมคิดคล้ายๆคุณเนยหลายเรื่องนะ
ตอนแรกว่าจะโพสต์ต่อ พอมาเจอโพสต์ล่าสุดของคุณเนยเลยคิดว่าไม่โพสต์ดีกว่า
แต่ดึกๆมาดู อ้าวดูเหมือนจะยังไม่จบแฮะ  - -"
ไหนๆก็ไหนๆแล้วเลยขออนุญาตแสดงความเห็นเล็กๆน้อยๆแจมกระทู้ประวัติศาสร์หน่อยแล้วกัน

งงดีพิลึก ไม่รู้สิ...ตอนแรกอ่านหัวข้อกระทู้นึกว่าจะเตือนเรื่องปั๊มน้ำมันที่ควรระวังหลีกเลี่ยง
อ่านไปอ่านมายังไม่พ้นหน้าแรกเลยรู้สึกเริ่มทะแม่งๆ หน้าสองเป็นต้นมาดราม่าเข้มข้นเลย

ส่วนตัวผมคิดว่ามันก็ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะมานั่งขุดคุ้ยหรือจับผิดกันนะครับ
ไม่ว่าน้อง จขกท. จะมีรถจริงอย่างที่เค้าทำให้หลายๆคนเกิดข้อสงสัยก็ตามเถอะ
เพราะสุดท้ายถึงพยายามตามล่าความจริงกันยังไง พอรู้ความจริงแล้วมันก็มีคนที่เสียหน้าเสียความรู้สึกอยู่ดี

ถ้าบ้านน้อง จขกท. เค้ามีอย่างที่เค้าพูดจริงๆ คนที่มาจับผิดมาทับถมเค้าก็เสียหน้ากันไป
อย่างดีที่ทำได้ก็คือมาขอโทษกันผ่านหน้าบอร์ด
แต่คิดถึงความรู้สึกของน้อง จขกท. สิครับว่าความรู้สึกที่มันเสียไปมันเรียกกลับมาไม่ได้ด้วยคำขอโทษหรอกนะครับ

แต่ถ้าบ้านน้อง จขกท. ไม่มีอย่างที่เค้าพูดจริงๆ คุณที่จับผิดได้ก็ได้ความสะใจ น้อง จขกท. ก็เสียหน้าไป
ผมถามหน่อยว่าถ้าน้องเค้ามีความสุขกับการที่เค้าหลอกตัวเองมาคุยโอ้อวด เค้าก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนไม่ใช่เหรอครับ
เพราะสุดท้ายแล้วถ้าเรามองข้ามเรื่องโกหกนี้ไป คำตอบต่างๆที่ทุกคนช่วยกันตอบมามันก็เป็นความรู้ทั้งนั้นไม่ใช่เหรอครับ

**น้อง จขกท. อ่านดีๆนะครับ ผมไม่ได้ว่าว่าน้องโกหกนะ เดี๋ยวจะพาลเข้าใจผมผิดอีก**

แทนที่จะมานั่งจับผิดกันให้เสียเวลาเสียความรู้สึก เรามาให้ความรู้ให้ข้อมูลที่มันมีค่าต่อพื้นที่บอร์ดไม่ดีกว่าเหรอครับ
ถ้าคุณๆท่านไหนอ่านแล้วไม่ชอบใจ ไม่สบอารมณ์ คิดว่าน้องเค้าคุยโม้โอ้อวดหรือโกหก
คุณก็ไม่จำเป็นต้องมากล่าวว่ากันหรือจับผิดกันก็ได้ อ่านแล้วก็ปิดไป มันก็จบ
ในเมื่อคุณไม่คิดจะแลกเปลี่ยนข้อมูลแลกเปลี่ยนความรู้ ก็อย่าเสนอความเห็นทำให้บอร์ดแตกแยกและรกพื้นที่ดีกว่ามั๊ยครับ
ผมเองยอมรับนะว่าบางครั้งก็หมั่นไส้หลายๆ rep. ของหลายๆคน จากหลายๆกระทู้
อ่านแล้วก็อยากจะไปตอบเสียดสีให้มันสะใจ ให้เค้าเสียหน้าบ้าง แต่คิดแล้วมันก็ไม่เกิดอะไรดี
พิมพ์ไปเค้าก็จะพาลเกลียดเราเข้าไปอีก ทั้งๆที่รู้จักก็ไม่รู้จัก ไม่ได้พบเจอไม่ได้เกี่ยวข้องกับชีวิต
ถึงจะไม่ได้เป็นเพื่อน ถึงจะไม่ชอบ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเป็นศัตรูกันนะครับ

***ก่อนจะพิมพ์ก่อนจะโพสต์อะไร กรุณาอ่านในสิ่งที่ตัวเองพิมพ์ซักนิด
เพราะการพิมพ์มันแทบจะไม่ต่างจากการพูดเท่าไหร่หรอกครับ แม้มันจะ edit ออกได้ก็เถอะ
กว่าเราจะนึกได้ว่าไม่ควรโพสต์อะไรไปแล้วกลับมาแก้ไข มันก็มีคนได้อ่านไปแล้วล่ะ
คำพูด...ก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่พอพูดมันออกมาแล้ว...คำพูดมันจะเป็นนายเรา

ดังนั้น...ใครพิมพ์อะไรไว้ คุณก็ควรจะแน่ใจว่าคุณรับผิดชอบต่อสิ่งที่คุณพิมพ์และรับกับสิ่งที่ตามมาได้นะครับ
เพราะบางครั้งบางสถานการณ์ มันอาจไม่สามารถจบหรือแก้ไขได้ด้วยคำว่าขอโทษได้หรอกครับ
ความรู้สึกที่มันเสียไป มันก็สร้างกลับมาไม่ได้หรอก หรือถ้าได้...มันก็คงไม่ง่ายแล้วล่ะครับ

รักกันไว้เถอะ ยังไงบอร์ดนี้ก็พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น มีอะไรก็ตักเตือนกันไม่ใช่มาจับผิดทับถมกันอย่างนี้
สังคมจะดีมันต้องช่วยกัน ใครผิดก็ให้โอกาสแก้ไข ไม่ใช่เอาให้จมดินไม่ได้ผุดได้เกิด
ส่วนคนที่ผิดก็กรุณาพิจาณาตัวเอง ถ้าคนเค้าให้โอกาสก็ควรปรับปรุงตัว
ไม่ใช่หลงระเริงคิดว่าผิดอีกเค้าก็ให้อภัยได้ แล้วก็ไม่แก้ไขตัวเองให้ดีขึ้น
เพราะถ้าคิดแบบนี้ก็คงอยู่ในสังคมเดียวกันไม่ได้หรอกครับ พิจารณาตัวเองด้วย 

โตๆกันแล้ว คิดกันให้มากกว่านี้หน่อยครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 23:51:06 »
ทุกคนฟังผมนะครับ ผมจบแล้ว

ผมรู้สึกว่า จขกท. อยากให้มีภาค 2 ต่อนะครับ
เหอๆๆ :o :o :o

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 00:11:07 »
ไม่รู้นะครับ

ผมว่าความเป็นผู้ใหญ่  มันจับโกหกเด็กได้ง่ายมาก   ;D  แค่มาแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ champxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 01:28:54 »
หยุดกันเถอะครับ พี่ ๆ น้อง ๆ
ติดตามมาก็นาน
ส่วนใหญ่จะอ่านอย่างเดียว เพราะไม่กล้าแสดงความคิดเห็น
กลัวจะโชว์โง่น่ะครับ

แต่คราวนี้...ขอเถอะครับ
วันแรกอ่าน อืม 2 หน้าเอง
วันต่อมา หืม 7 หน้าเข้าไปแร้ว
วันนี้ 8 หน้า ครับ
ถึงจะมีคนมาบอกให้หยุด ก็ยังไม่เลิกกัน
ไม่ว่าจะยังไง ผมว่า admin คือพี่ ๆ ทั้งหลายก็คอยดูแลอยู่แล้ว
ถ้าเค้ายังไม่แบน นั่นก็แปลว่า เค้าไม่ได้ทำผิดกฎ (เคารพ admin ครับ)
เรา ๆ ท่าน ๆ ก็เป็นผู้เข้ามาอ่านครับ ได้ความรู้กลับไปก็มาก ได้ความรู้สึกต่าง ๆ ก็มากครับ

อย่าต่อความยาวสาวความยืดกันอีกเลย
ถ้าเราไม่ response เรื่องก็ไม่ยาวครับ
เราไม่ตอบ ก็ไม่มีการต่อล้อต่อเถียงให้วุ่นวายจนเพียงนี้

ถ้าเป็นไปได้ ขอล็อกกระทู้นี้เลยได้มั้ยครับ
จะได้จบกันทุกฝ่าย
ไม่ว่า คนตั้ง หรือคนจับผิด
ตอบไม่ได้ เดี๋ยวกระแสก็ซาไปเอง

ขอร้องนะครับ หยุดกันเถอะครับ ผมจะได้ อ่านกระทู้อื่น ๆ ต่อ ไม่อยากให้เรา (admin และคนอ่านท่านอื่น ๆ) มาทะเลาะกัน
ที่นี่ อบอุ่น และให้หลาย ๆ อย่างครับ ถึงผมจะไม่เคยทำอะไรกลับให้ที่นี่ แต่ ไม่อยากให้ที่นี่ เน่า เหมือนที่อื่น ๆ ครับ

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 01:51:55 »
ปกติจะเข้ามาอ่านเก็บความรู้อย่างเดียวครับ
แต่ขอเสนอสิ่งแรกสุดนะครับว่า อย่าจบครับ
การโต้เถียงกันด้วยเหตุผลในเชิงสร้างสรรค์ เป็นวิถีของประชาธิไตยครับ
และส่วนใหญ่ที่เห็นก็คุยกันสร้างสรรค์ ถึงจะมีกระแนะกระแหนบ้าง
ต่อมาคือ มีเด็กบางคนหาว่าผู้ใหญ่ใจแคบ ไม่ครับ
แต่ผมว่าเด็กสมัยนี้ไม่รู้วิธีการปฏิบัติตัวให้ถูกตามกาลเทศะครับ
และผมค่อนข้างเห็นใจหลายๆท่านที่นั่งพิมพ์ข้อมูลที่เด็กเกรียนๆ ถามเรียกร้องความสนใจ
และสุดท้ายที่ไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้ เวลาเค้าถามซื้อรถ พวกที่บอกซื้อถูกๆแล้วเอาเงินไปลงทุน
ช่วยเลิกเถอะครับ

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 01:52:45 »
หยุดกันให้หมดได้แล้ว

โดยเฉพาะน้อง bmw x6 เจ้าของกระทู้นั่นแหละครับ

เป็นคนบอกเองว่าจบ แล้วจะเข้ามาตอบต่อให้มันไม่จบทำไม

ขอล็อกกระทู้นี้ และไม่ต้องต่อความยาวสาวความยืดกันอีกต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2011, 01:54:32 โดย BnN »