ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว LEXUS LS460 L /*-*/  (อ่าน 21852 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว LEXUS LS460 L /*-*/
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 21:44:08 »
OTTOMAN เป็นอุปกรณ์มาตรฐานของรุ่น LWB ครับ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว LEXUS LS460 L /*-*/
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 23:00:03 »
พี่จิมมี่ครับ ผมอยากทราบว่าเมื่อนำเจ้า LS460 ไปเทียบกับ S-class แล้ว มันเป็นอย่างไรครับ ผมทราบมาว่าเรื่องความประณีตของ Lexus นั้นดีมากจนนิตรสารอังกฤษฉบับหนึ่งบอกว่า ถ้าจะหารถที่ประกอบประณีตที่สุดคงต้องเป็น Rolls-Royce แต่ถ้าพอๆกันเค้านึกถึง Lexus ผมอ่านแล้วไม่ทราบว่ามันเวอร์ไปรึเปล่า  ผมเคยเข้าไปนั่ง LS460 ในงาน motor show กับเพื่อน ลองสังเกตความประณีตต่างๆยอมรับว่าดีจริง แต่การปิดประตูของ LS460 ที่มีการล็อคแต่ละจังหวะมันยังไม่ให้ความรู้สึกแข็งแรงบึกบึนอย่างที่พบกับ S-class หรือ 7 seriers ที่ทั้ง 2 จากเยอรมันนั้น จังหวะล็อคของบานประตู พอล็อคแล้วมันจะนิ่งสนิทเลยไม่สั่นเล็กน้อยเหมือน Lexus  พูดจริงๆพบชอบ LS460 นี้มากกว่า S-class ซะอีกทั้งที่ผมชอบใน Mercedes มาตลอด ที่ชอบเพราะหน้าตาที่ผมว่าดูดีกว่า ภาพในที่ยังไม่ให้ความรู้สึกล้ำยุคเกินไปเหมือนใน Mercedes หรือ BMW ที่คันเกียร์กลายเป็นด้ามเล็กๆอยู่หลังพวงมาลัย และอุปกรณ์ทุกอย่างดูเหมือนจะเข้าถึงได้ง่ายกว่า แต่ที่ไม่ชอบก็มีไฟท้ายที่ออกจะดูเทอะทะเกินไปหน่อย ผมสังเกตเห็นว่า ปกติเจ้า LS460 นี้จะมีระบบควบคุมให้รถวิ่งอยู่ในเลนส์ตลอด แต่คันที่จำหน่ายในประเทศถูกตัดออกไป ซึ่งน่าจะเป็นอย่างนั้นเพราะมันไม่จำเป็น แต่ผมอยากทราบว่า รุ่นที่จำหน่ายในประเทศมีระบบถอยหลังจอดเองรึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 23:10:10 »

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 23:16:25 »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=nS4WMJR_JZs[/youtube]

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 23:18:19 »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=HsHqrPIT7xo[/youtube]

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 13:10:22 »
รถในฝันครับ

ไม่รู้เมื่อไรจะมีโอกาสได้นั่งมั่ง

พยายามเข้า  อาจจะได้เป็นเจ้าของก็ได้ครับ อิอิ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 23:24:10 »
ชอบรีวิวตัวนี้เลยครับ คือมันเป็นรถที่ผมชอบมากๆ
แล้วอันนี้คุณจิมมี่เขียนได้ดี ไม่ยาวมากเท่าไหร่

อาจเป็นเพราะว่าคุณได้เขียน ประวัติของLS ในบทความก่อนหน้านี้
และด้วยความที่คุณเป็นคนที่มีความรู้แตกฉานในเรื่องรถยนต์
พร้อมกับเป็นคนที่มีรายละเอียด ทำให้หลายๆรีวิวค่อนข้างยาว

จนบางครั้งผมต้องขออนุญาติข้าม แต่นั่นมันก็ไม่ใช่การพรรณนาโวหาร
แบบนำ้ท่วมทุ่งดังที่เราเคยเห็น แต่เพียงแค่ผมไม่ชอบอ่านอะไรในจอคอมที่มันยาวๆ
ถ้าเป็นหนังสือล่ะก็ได้อยู่แล้วครับ

เห็นด้วยที่ท่านผู้การกล่าวไว้เลยครับ
ที่ว่าการที่คุณลดขนาดเครื่องลงมามันจะทำให้เข้าไปอยู่ในบ้านคน(รวย)ได้ง่ายขึ้น
และมีโอกาสมากขึ้นในการเข้ามาอยู่ในบ้านผม(ในฐานะรถมือสอง)

หลังจากอ่านรีวิวนี้ และเมื่อใดก็ตามที่ผมอยากเห็นเจ้าLS นี้
เพียงแค่ชะเง้อ มองบ้านตรงข้ามด้วยสายตาละห้อย ปนกับความอิจฉา
พร้อมกับคิดว่าเมื่อไหร่เมิงปล่อย นึกถึงกรูด้วยนะ
สองล้านไม่ต่อเลย ซักบาท 555