ผู้เขียน หัวข้อ: [VDO CLIP] : รีวิวเสริม Toyota Prius 2nd GEN !!!!+เรื่องที่คุณอาจไม่รู้  (อ่าน 17854 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member

จากกระทู้ที่แล้ว
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,11923.0.html

เอาหล่ะครับ ก็ลองทำๆดู งานนี้ช่วงแรกๆอาจมีเอียงคอกันหน่อยต้องขออภัยด้วยผมEditไม่เป็น T T และทำไมรู้สึก ถ่ายในกล้องเสียงมันตุ๊ดแตกมาก=_=" ซึ่งตอนแรก กะว่าจะไม่ลง แต่ สุดท้ายก็เอามาลงจนได้ T T ผมอาจพูดผิดไปหลายคำมากๆ เพราะตื่นเต้นอยู่เหมือนกัน และเมื่ออยู่กับมันไปเรื่อยก็เริ่มผมสิ่งที่ซ่อนในรถหมูขาสั้นคันนี้เสียแล้ว

และก่อนไปชมกันหากผมพูดอะไรไม่เหมาะสม หรือ ไม่ดีตรงไหนต้องกราบขออภัยด้วย

ขอขอบคุณที่รับชมครับ><

ขอขอบคุณ

: ท่านผู้มีพระคุณ ที่นำรถคันนี้มาให้ผมทำครป (มีเวลาทำแค่1ชั่วโมง)
: Nokia N97 ที่แฮงค์ไปหลายรอบ และไมค์ห่วยแตกมาก
: ตัวเอง =_="
: คนดู *-*

แถม!! สิ่งนึงที่ผมชอบอีกอย่างนั่นคือ!

1.) ล้อเดิมๆนั้น มี2บุคลิก คือถ้าเกิดคุณ ใส่ฝาครอบมันจะกลายเป็นลุคผู้ใหญ่ไปเลย แต่หากถอดออกมามันจะกลายเป็นแบบนี้

เหมือนล้อแต่ง จากบางสำนักเลยครับท่านผู้ชม=_=" ก็ดูดีไปอีกแบบแต่ดูขัดๆกับตัวรถนิดนึง

2.) ใครบอกไม่มีแอร์หลัง (ผมเอง) ผิดถนัด ผมเพิ่งรู้ว่ามีแอร์หลังซ่อมอยู่ใต้เบาะเหมือนเอาไว้เป่าเท้ายังไงไม่รู้เหมือนกันครับ =_=" และซ่อนมิดชิดมาก มากจนผมต้องเลื่อนเบาะไปข้างหน้าสุดๆ
 และจะเจอหลุมดำคู่นี้ แต่ขอติอย่างนึง ทำทั้งทีไม่เก็บให้มันดีๆหน่อยสิฟระ!!

3.)แผงบังแดด พร้อมไฟ หลายคนคงอาจจะเจอกับรุ่นอื่นๆ แต่ผมเองยังไม่ค่อยเจอะเจอเท่าไหร

เวลาที่คุฯเลื่อนกระจกไปสุดๆ

มันจะมีไฟเปิดอัตโนมัตแต่ถ้าคุณ เลื่อนสวิทช์ไว้ที่อ๊อฟ ก็จะ ไม่เปิด 5555

ผมเริ่มประทับใจกับตัวนี้แล้วแหละครับ ToT

ยังไงก็คอมเมนท์แสดงความคิดเห็นกันด้วยนะครับ><

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 21:09:55 โดย !LiLo! »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ < bmw x6 >

มีระบบถอยจอดอัตโนมัติ ป่าวครับ

ไม่มีครับ รถรุ่นนี้ออกตั้งแต่2003-2004 แล้วครับ ระบบบางอย่างยังไม่มีหรอกครับแต่ ถ้าพูดถึงเทียบกับรถยุคนี้ยังสู้ได้อยู่นะครับ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

เสริมนิสนึงผมอาจจะรอเวลาที่Toyota เค้าโละ ด้วย เผื่อจะได้ใช้ชีวิตร่วมกัน T T

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ชอบแฮะครับ ดูเพลินเป็นธรรมชาติดี มีมุขให้แอบขำเป็นช่วงๆ (ตั้งใจปล่อยหรือเปล่าครับ อิอิ)
ดูแป๊บเดียว...อ้าวจบซะแล้ว กำลังเพลินเลย

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
มุขฮาดีครับ ผมขอโทษเนี่ย 555 พูดได้แบบกันเองมากครับ รถคันนี้จุดเด่นเยอะนะเนี่ย

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **

2.) ใครบอกไม่มีแอร์หลัง (ผมเอง) ผิดถนัด ผมเพิ่งรู้ว่ามีแอร์หลังซ่อมอยู่ใต้เบาะเหมือนเอาไว้เป่าเท้ายังไงไม่รู้เหมือนกันครับ =_=" และซ่อนมิดชิดมาก มากจนผมต้องเลื่อนเบาะไปข้างหน้าสุดๆ
 และจะเจอหลุมดำคู่นี้ แต่ขอติอย่างนึง ทำทั้งทีไม่เก็บให้มันดีๆหน่อยสิฟระ!!

มันคือท่อแอร์เป่า(ไปด้าน)หลังจริงๆครับ

มีการใช้งานมานานแล้วล่ะครับสำหรับรถประกอบที่ญี่ปุ่น (มาไทยตัดเหี้ยน เดี๊ยวอธิบายภายหลัง ว่าทำไม) เช่น อีคาร์ อีโว อัลติม่า

ส่วนที่มันทั้งเตี้ย และเล็ก หมายถึงท่อแอร์นะครับ ส่วนที่มันลึกล้ำ ไปซ่อนใต้เบาะหน้า

เพราะมันออกแบบมาให้ใช้งานคู่กับระบบฮีตเตอร์ (ในความคิดผม) เนื่องจากไอร้อนจะช่วยลอยขึ้นให้อุณหภูมิในรถอุ่นขึ้น แต่แอร์เย็นก้อออกได้นะ

ปล1.ไม่รู้นะครับว่าพรีอุส มีฮีตเตอร์ และมีตัวปรับแบ่งลมไปหลังด้วยหรือไม่

ปล2.ผมเปรียบเทียบจากอัลติม่านะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control

มันคือท่อแอร์เป่า(ไปด้าน)หลังจริงๆครับ

มีการใช้งานมานานแล้วล่ะครับสำหรับรถประกอบที่ญี่ปุ่น (มาไทยตัดเหี้ยน เดี๊ยวอธิบายภายหลัง ว่าทำไม) เช่น อีคาร์ อีโว อัลติม่า

ส่วนที่มันทั้งเตี้ย และเล็ก หมายถึงท่อแอร์นะครับ ส่วนที่มันลึกล้ำ ไปซ่อนใต้เบาะหน้า

เพราะมันออกแบบมาให้ใช้งานคู่กับระบบฮีตเตอร์ (ในความคิดผม) เนื่องจากไอร้อนจะช่วยลอยขึ้นให้อุณหภูมิในรถอุ่นขึ้น แต่แอร์เย็นก้อออกได้นะ

ปล1.ไม่รู้นะครับว่าพรีอุส มีฮีตเตอร์ และมีตัวปรับแบ่งลมไปหลังด้วยหรือไม่

ปล2.ผมเปรียบเทียบจากอัลติม่านะครับ
รุ่นเดียวที่มีอยู่คือ Honda City ตัวที่แล้วครับ
(ถึงขนาดในคลับตั้งฉายาสมาชิกเลยว่า ช่องแอร์ชายใหญ่ เลยครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **

รุ่นเดียวที่มีอยู่คือ Honda City ตัวที่แล้วครับ
(ถึงขนาดในคลับตั้งฉายาสมาชิกเลยว่า ช่องแอร์ชายใหญ่ เลยครับ)

ตัวในไม่ทราบจริงๆครับ แต่อีคาร์ อีโว อัลติม่า ที่ญี่ปุ่นมีครับ (ดูจากที่หัวตัด) ผมเลยกระแดะยกมาใส่บ้าง อิอิอิ  ;D