ผู้เขียน หัวข้อ: // รีวิวใหม่ๆ ที่เตรียมไว้ใกล้เสร็จแล้ว ในช่วง 2 เดือนนี้...(พร้อมรูป) //  (อ่าน 18413 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
เรื่องกล้อง

ตอนนี้ ใช้ Canon SX30is ครับ ตัวใหม่ เพิ่งถอย ในคืนวันเตรียมงาน Motor Show ก่อนรอบ VIP นั่นละครับ

งาน Motor Show คืองานแรกที่กล้อวตัวนี้ใช้งาน

ผมพบว่าตัวเองไม่ค่อยเหมาะจะถ่าย DSLR เท่าไหร่
แต่ในบางครั้ง อาจจะมีช่างภาพมาร่วมแจมบ้าง ซึ่งก็คงจะนานๆทีนึง

ไว่จะหาทางดุกันต่อไปครับ เรื่องคุณภาพของภาพ

อ่าว เพิ่งถอยใหม่ซะงั้นตัวนี้ซูมถ่ายนกไกลๆได้สบาย หรือ spyshot จากระยะ 2 ไฟแดงยังชัดแจ๋ว แต่ถ้าจะซื้อกล้องเพิ่มอีกสักชุดนึงก็ไม่น่าจะระคายขนเสี่ย (รึป่าว ฮ่าๆๆ)
ลองดูนิคอน D5100 กับเลนส์ 18-200vr + 50f1.8 จบเลยครับ DSLR ไม่ได้ใช้ยากอย่างที่คิดครับ ใช้ auto ได้เหมือนกล้อง compact นี่แหล่ะ
รู้สึกเสียดายโอกาสที่เราจะได้ไฟล์ภาพคุณภาพดีๆ มุมสวยๆจากการที่ได้อยู่กับรถคันนั้นเต็มๆหลายๆวัน ซึ่งคนทั่วไปคงหาโอกาสนั้นได้ยากมากกกกกก

ออฟไลน์ himmyy

• Newbie
  • *
ผมรอรีวิว lexus rx 270 อยู่อะครับ มีวี่แววหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ทั้งพี่ และทั้ง Toyota ต่างคนต่างยุ่ง จนต่างคนต่าง... ลืม....ฮ่าๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับที่เตือน...