ผู้เขียน หัวข้อ: จะว่า เล่นกันง่ายๆ ดีมั๊ยเนี่ย  (อ่าน 4480 ครั้ง)

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
จะว่า เล่นกันง่ายๆ ดีมั๊ยเนี่ย
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:18:41 »
ผมได้รับอีเมล์ จากเซลขาย BMW จากโชว์รูม BMW แห่งหนึ่ง ที่ผมเคยไปดูรถมา ก็เลยให้อีเมลไว้ เผื่อมีอะไรใหม่ๆ จะได้ส่งอีเมลมา

วันนี้เปิดเมลดู มีหัวข้อว่า
BMW X3 2011 : ใหม่ทั้งคัน ใหญ่กว่าเดิม เติมเต็มสิ่งที่ขาดหาย

พอเปิดเข้ามาดู
เป็นแบบนี้

PLS NOTED THAT OPTIONS PROFILES AS INFO OF SPECIFICATION BELOW IS BELONG TO OTHER COUNTRIES…
SO PLS READ FOR YOUR INFORMATION..

BMW X3 2011 : ใหม่ทั้งคัน ใหญ่กว่าเดิม เติมเต็มสิ่งที่ขาดหาย
PDF
พิมพ์
อีเมล
Magazine - New Cars : Worldwide

เขียนโดย BnN   

วันศุกร์ที่ 16 กรกฏาคม 2010 เวลา 12:54 น.

เห็นคนเขียนก็ เฮ้ย คุ้นๆ แฮะ
พออ่านดูเนื้อหาแล้วก็ ใช่เลย

เนื้อหา และรูปภาพ ก็ยกมาทั้งหมด
แถมรูปก็ใช้เป็น Hotlink กลับมายังเว็บ
(คือตอนทำอีเมลนี้คงแค่ Copy and Paste อย่าเดียว)

แล้วก็ปิดท้ายด้วย เบอร์เซล

จะว่าดีที่คนขายรถก็เข้ามาดูเว็บดีด้วย ดีหรือเปล่า
หรือว่า เล่นกันแบบ มักง่ายอย่างนี้ ดี?

แทนที่ข่าวสารจะเป็นข่าว Official จาก BMW Thailand กลายเป็นการก๊อปปี้บทความมา
แล้วก็ไม่บอกแหล่งที่มาด้วย

ถ้าคุณจิมมี่อยากได้อีเมล ผมก็ ฟอร์เวิร์ด ให้ได้ครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

Re: จะว่า เล่นกันง่ายๆ ดีมั๊ยเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:06:16 »
ขอบคุณที่แจ้งมาครับ

ตากล้วย BnN ได้รับทราบแล้ว
เดี๋ยวขอคุยกันข้างในนิดนึงแล้วจะดำเนินการต่อให้เหมาะสมครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Re: จะว่า เล่นกันง่ายๆ ดีมั๊ยเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:58:53 »
เล่นกันง่ายมากๆเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:15:03 »
Forward ส่งมาด้วยได้ไหมครับ

จะได้ส่งให้กับผู้เกี่ยวข้อง ที่ BMW Thailand กันเลย

เล่นแบบนี้ ไม่ถูกเรื่องแล้ว เซลส์โชว์รูมหนครับเนี่ย

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:31:28 »
ผมส่งอีเมลไปให้ที่
[email protected]

แล้วนะครับ

เซลจากโชว์รูม ที่มีสาขาอยู่ในห้างดังใจกลางกรุงหนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 13:36:19 โดย joufo »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:07:26 »
ผมส่งอีเมลไปให้ที่
[email protected]

แล้วนะครับ

เซลจากโชว์รูม ที่มีสาขาอยู่ในห้างดังใจกลางกรุงหนะครับ

ดีลเลอร์ คศ. 2000 เหงๆเลย ใช่ป่ะครับ

ออฟไลน์ ae_fer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:24:34 »
ผมก็ได้ครับอีเมลฉบับนี้

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 20:20:40 »
ไม่ไหวเลยคับ เล่นกับแบบนี้เห็นใจพี่jimmy อุสส่าทำขึ้นมา
แล้วยังไม่ให้เครดิตอีก  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 23:09:18 »
ขออนุญาต คุณ joufo ส่งต่ออีเมล์ดังกล่าวให้ทาง BMW Thailand เรียบร้อยแล้วนะครับ

ทาง BMW Thailand อีเมล์ ขอโทษมาเรียบร้อยแล้วครับ คาดว่าหลังจากนี้ น่าจะมีการตักเตือนกันในลำดับต่อไป

(ขอบคุณมากๆครับ พี่บีเวอร์)

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 06:19:29 »
ทำ hotlink เป็นอะไรที่น่าเกลียดที่สุด