ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลทั่วไปสามารถยืมรถขับทั้งวัน?  (อ่าน 5792 ครั้ง)

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
บุคคลทั่วไปสามารถยืมรถขับทั้งวัน?
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 05:13:49 »
ผมอยากทราบว่าบุคคลทั่วๆไปอ่ะครับ สามารถยืมรถ Test drive กับทางสำนักใหญ่เพื่อทดลองขับ
ซัก3-5 ชม. หรือทั้งวันได้มั้ยครับ พอดีไปลองตามโชว์รูมระยะทางขับค่อนข้างน้อยอ่ะครับ
เลยอยากยืมมาลองขับระยะนานหน่อยอ่ะครับ

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
Re: บุคคลทั่วไปสามารถยืมรถขับทั้งวัน?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:32:51 »
ช่วงก่อน cruze มีให้ทดลองขับ 6 ชม อ่ะ ครับ  แบบว่าเอาไปไหนก็ได้เลย
ไม่รู้ตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ลองโทรไปถามดู

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
Re: บุคคลทั่วไปสามารถยืมรถขับทั้งวัน?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:26:08 »
ศูนย์โตโยต้าที่บ้าน (อุตรดิตถ์)...สามารถยืมรถ คัมรี่และพรีอุส ไฮบริค ได้ 1 อาทิตย์ ครับ ไม่ต้องเติมน้ำมันคืนด้วย...ผมเอาไปเชียงใหม่มาเลยอะ..อิอิอิ
แถมข้างๆรถยังไม่มีสติกเกอร์อะไรเลย เป็นแบบรถทั่วไปเลยยย

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 14:36:57 »
ศูนย์โตโยต้าที่บ้าน (อุตรดิตถ์)...สามารถยืมรถ คัมรี่และพรีอุส ไฮบริค ได้ 1 อาทิตย์ ครับ ไม่ต้องเติมน้ำมันคืนด้วย...ผมเอาไปเชียงใหม่มาเลยอะ..อิอิอิ
แถมข้างๆรถยังไม่มีสติกเกอร์อะไรเลย เป็นแบบรถทั่วไปเลยยย

ผมเคยไปลองพรีอุส ที่ศูนย์อุตรดิต์มาเหมือนกันครับ ตอนเปิดตัวใหม่ๆ เค้าให้ไปวิ่งแค่ไม่กี่ กม.เอง..
ทำยังไงเค้าถึงให้ยืมเป็นอาทิตย์หรอครับ??

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 14:46:40 »
ช่วงก่อน cruze มีให้ทดลองขับ 6 ชม อ่ะ ครับ  แบบว่าเอาไปไหนก็ได้เลย
ไม่รู้ตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ลองโทรไปถามดู

ผมลงทะเบียนไว้ แต่พอถึงกำหนดลูกค้าสัมพันธ์โทรมาบอกไม่มีรถ

เหอ เหอ เหอ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 15:09:45 »
ลองซ่ะคุ้มเลยนะครับ ฮ่าๆๆ ;D ;D ;D(ลองเสร็จซื้ออะป่าวอ่าคับ :D :D :D)

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 15:19:48 »
เพื่อนผมก่อนซื้อโตโยต้า อยากลองเปรียบเทียบระหว่างพรีอุส กับแคมรี่ไฮบริต เลยยืม 2 คันนี้ มาวิ่งดูคันละ 3 วัน ก็ได้น่ะ แต่ข้างรถมีติด Test Drive ด้วย เห็นเอามาจอดที่ทำงานเลย

แต่สุดท้ายเพื่อนเขาซื้อ Extremo แทนซะงั้น

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 17:58:58 »
ยืมได้แต่ถ้าไม่มีเส้นสายก็อาจต้องขยันตื๊อหรือหน้าด้านหน่อยล่ะครับ

ช่วงก่อน cruze มีให้ทดลองขับ 6 ชม อ่ะ ครับ  แบบว่าเอาไปไหนก็ได้เลย

ผมลงทะเบียนไว้ แต่พอถึงกำหนดลูกค้าสัมพันธ์โทรมาบอกไม่มีรถ

เหอ เหอ เหอ
เขามีรถจำกัดจริงครับ แล้วก็อาจจะสุ่มเอาตามลำดับที่สมัครเข้าไปด้วย

เพิ่มเติม: ประสบการณ์ส่วนตัวครับ เมื่อก่อนเพื่อนพ่อทำงานอยู่โตโยต้า ก็ได้อินโนว่ามายืมสักอาทิตย์กว่าๆ กับ แคมรี่ ACV4x ตอนเปิดตัวใหม่ๆ หรูสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2011, 20:37:50 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 18:20:25 »
ตอนเด็กๆ แม่ผมก็เคยได้ยืม Tiger D4D มาลองใช้ 1 อาทิตย์ที่โตโยต้าชัยภูมิ
ก็ได้เอาขับมาที่เมืองเลยแล้วเอาไปเที่ยวต่อที่สุโขทัยครับ
เห็นว่าเพื่อนแม่มีสิทธิ์ในการยืม เลยขอแบ่งสิทธิ์มาให้แม่ลองยืมไปดูเช่นกัน แต่ก็ไม่ได้ซื้อครับ เอามาขับเฉยๆ  ;D

ส่วน Cruze ที่ให้ยืม 6 ชม.นี่ก็เห็นในเว็บต้องห้ามได้ยืมมาใช้จริงๆ แต่ข้อจำกัดก็มีเหมือนกัน
อย่างต้องยืมได้เฉพาะคนที่อยู่ กทม. และขับได้เฉพาะใน กทม. เท่านั้น
แต่ตอนนั้นที่ให้ยืม ผมก็ไม่เชื่อนะว่าจะได้ยืมจริงๆ เพราะตอนเปิดตัวใหม่ ผมว่าการส่งรถมาตามโชว์รูมค่อนข้างแย่มากอ่ะ
เปิดมามีโฆษณา ข้อมูลอะไรแล้ว แต่รถโชว์ไม่มี พอรถมาก็มาแค่คันเดียว รถลองขับก็ไม่มี
ลงทะเบียนลองขับไปตั้งแต่ ธ.ค. จนตอนนี้ก็ยังไม่ได้ขับ ติดต่อมาบอกว่าจะให้นัดกับทางโชว์รูมจะให้ขับ พอไปจริงรถทดลองขับไม่มี เฮ้ออออ
(แต่เท่าที่ดูตอนนี้ ผ่านหน้าไปหลายโชว์รูม ก็มีรถโชว์ทุกที่ และแต่ละที่ไม่ต่ำกว่า 2 คันแน่ๆ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX