ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมภาคใต้ ทำให้ไม่ได้รถอะค่ะ  (อ่าน 2335 ครั้ง)

ออฟไลน์ double K

• Newbie
  • *
น้ำท่วมภาคใต้ ทำให้ไม่ได้รถอะค่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 14:26:41 »
จองไปแล้วค่ะ volvo xc60 ตอนนี้ 30 วันแล้วยังไม่ได้รถเลย แงแง ที่อื่นมีปัญหาไหมคะ อยู่เชียงใหม่ค่ะ :'(

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
Re: น้ำท่วมภาคใต้ ทำให้ไม่ได้รถอะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:09:21 »
ไม่เข้าใจว่ามันเกี่ยวกับน้ำท่วมยังไงนะครับ น่าจะเป็นข้ออ้างของเซลล์มากกว่าเพราะรุ่นนี้ผลิตที่มาเลเซีย ข่นส่งทางรถไฟจากมาเลเซียมาที่ไทย ซึ่งล่าสุดผมเพิ่งได้รับรถเมื่อวันที่ 30 เมษาที่ผ่านมาโดยได้ผ่านเหตุการณ์น้ำท่วมมานานแล้วไม่น่าจะเกี่ยวกับเหตุการณ์น้ำท่วมนะครับ เท่าที่ทราบมารถรุ่นนี้มียอดจองมากพอสมควร ของผมจองไปตั้งแต่ธันวาปีที่แล้ว คอยรถ 5 เดือนครับ โดยที่เซลล์ได้แจ้งถึงปัญหาความล่าช้าในการส่งมอบรถว่าเกี่ยวกับการผลิตและมีการปรับปรุงซอฟต์แวร์ของรถใหม่ครับ ยังไงลองสอบถามเซลล์ดูครับ ล็อตใหม่ที่เข้ามามีความสมบูรณ์กว่าล็อตแรกมากครับ

ออฟไลน์ double K

• Newbie
  • *
Re: น้ำท่วมภาคใต้ ทำให้ไม่ได้รถอะค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:31:17 »
ขอบคุณค่ะ ถามคุณเซลส์ไม่ได้ความกระจ่างอะไรเลย บอกแค่ว่าน้ำท่วมภาคใต้ มีปัญหาเรื่องการขนส่ง ตอนจองก็ไม่ได้ระบุด้วยว่าระยะเวลารับรถกี่วันเลยแอบเซ้งนิดหน่อย ถ้าไม่ได้จะเปลี่ยนไปซื้อยี่ห้ออื่นละ