ผู้เขียน หัวข้อ: Benz c180 AMG Sport Package (รุ่น FACELIFT ใหม่ล่าสุด)  (อ่าน 8989 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaaushow

• Newbie
  • *
Benz c180 AMG Sport Package (รุ่น FACELIFT ใหม่ล่าสุด)
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 14:38:05 »
น่าใช้ไหมครับ คิดว่ามีข้อดีข้อเสียยังไงครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Benz c180 AMG Sport Package (รุ่น FACELIFT ใหม่ล่าสุด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 15:20:02 »
รอ Mercedes-Benz Thailand ได้ ก็น่าจะอุ่นใจกว่าเรื่องบริการหลังการขายหนะครับ

ออฟไลน์ prai

Re: Benz c180 AMG Sport Package (รุ่น FACELIFT ใหม่ล่าสุด)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:46:01 »
ผมคิดว่าด้านเครื่องยนต์คงไม่ต่างกันมากมายอะไรหนัก นอกจากได้เกียร์ใหม่(อาจจะประหยัดน้ำมันขึ้นนิดนึง เรียบขึ้นอะไรประมาณนี้)
ส่วนด้านความสวยความงาม สวยกว่ารุ่นเดิมชัดเจน
ส่วนชุดแต่ง AMG อาจจะให้ความกระด้างบ้าง

ราคาผู้นำเข้าอิสระ ถ้าออฟชั่นครบๆ หน่อยจะอยู่ประมาณ 2.8-2.9 ล้านบาท แล้วแต่เจ้า
ถ้าซื้อกับผู้นำเข้าอิสระก็เลือกที่เขาเป็นตัวแทนจำหน่ายเมอเซเดสอยู่ก็น่าจะอุ่นใจขึ้นนิดนึง

แต่เมอเซเดสเขาก็รับประกันทั่วโลก 2 ปี แต่ถ้าซื้อกับเมอเซเดสประเทศไทยก็จะเพิ่มให้อีก 1 ปีเป็น 3 ปี
ลองชั่งใจดูครับ แต่ถ้ามันเป็นไรขึ้นมาที่เกิดจากความผิดพลาดของผู้ผลิตก็อุ่นใจได้ 2 ปี ยังดีกว่ายี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:48:50 »
ภายในสวยมากครับ ผมชอบที่สุดในบรรดารถหรูตอนนี้เลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 00:12:03 »
เชียร์รถประกอบไทยครับ เพราะได้ยินข่าวหลายที่บอกมาว่า Benz จากธนบุรีประกอบรถยนต์นี่เค้าได้ที่ 1 ของการประกวดคุณภาพการประกอบรถ เมื่อแข่งกับโรงงาน Benz ทั่วโลกเลยนะครับ แถมเผลอๆรู้สึกว่าดีกว่าไลน์ที่ เยอรมัน อีกนะครับ
ส่วนตัว facelift รู้สึกมาไทยสิ้นปีนี้แหละครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2011, 00:17:52 โดย art_duron »

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 19:27:50 »
ผมว่าซื้อได้ครับ ว่าแต่ราคาเท่าไหร่ครับ

เอาง่ายๆนะครับ
ผมเองเคยคิดจะซื้อแต่ศูนย์เท่านั้น เกรย์นี่ไปไกลๆเลย
แต่
มาลองคิดดู E-Class ถูกกว่าศูนย์ 4แสน แต่ไม่มี BSI-3ปี
ซื้อศูนย์ มีประกัน 3 ปี ไม่จำกัดระยะ (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

ทีนี้ ผมลอง+-ดูแล้ว เพื่อนผมก็มีคำถามมาให้ว่า
"3ปีนี่มึงว่าซ่อมถึง3แสนไหม อย่าว่าแต่3แสนเลย แสนเดียวถึงหรือเปล่า"
ผมเลยเริ่มสนใจ

ที่สำคัญ Option อย่าง Glass Roof และอีกหลายๆอย่างนี่หาไม่ได้จากศูนย์นะครับ
ดังนั้น ขอทราบนิดนึงว่า ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ