ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเพลงที่ควรเปิดในรถ หน่อยครับพี่  (อ่าน 10935 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sae_SD

• Jr. Member
  • **

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: แนะนำเพลงที่ควรเปิดในรถ หน่อยครับพี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 11:25:31 »

ขอเบรกเพลงร็อกด้วย Classic Pop ครับ  ;)

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
Re: แนะนำเพลงที่ควรเปิดในรถ หน่อยครับพี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 12:29:27 »

The Edge OF Glory - Lady Gaga เพลงใหม่ ฟังแล้วเหมือนขึนสวรรค์จริงๆ เพราะมากๆ

Born This Way - Lady Gaga ออกมาเดือนกว่าๆแล้วมั้ง แต่ก็เพราะจับใจจริงๆ ส่วนเพลงJudasที่พึ่งออกผมว่าไม่เหมาะกับฟังในรถ เหมาะกับฝังในผับในบาร์

เพลง  พวกเก่าๆก็เดียวจะมาeditครับ ^^

conan_murder

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 13:34:21 »

;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2011, 13:39:10 โดย conan_murder »

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 14:46:31 »
มันต้องเพลงนี้ครับ

นั่งLS460เปิดกระจกลงสุดทุกบาน แล้วเร่งวอลลุ่มให้สุดไปเลย
ให้เค้ารุ้ว่าเรามีเทส    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 15:02:59 »

Aimee Blackschleger - True  (ขับรถแบบเปิดกระจกขับกลางเขาสามมุก)

NISSAN BLUEBIRD SYLPHY 2005 Commercial Song

THERE MUST BE AN ANGEL - Joan Viskant (ขับตอนกลางคืนแถวเยาวราช)

What A Fool Believes - Matt Bianco (แถวๆสุวรรณภูมิคงเหมาะ)

DREAMS COME TRUE - LOVE LOVE LOVE ENGLISH VERSION (เลียบทะเลยิ่งเหมาะ)

DREAMS COME TRUE - THIS IS IT! YOU'RE THE ONE! I KNEW IT! (บนทางด่วนยิ่งโอเค)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 15:18:40 »
ตามกระทู้นี้เลยครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7731.0.html

มีบอกไว้เลยว่า เพลงอะไรเหมาะสำหรับการทดสอบเครื่องเสียงในรถครับ  :)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 00:32:42 »
ตอนนี้ Rap คนขาวกำลังมาครับ

รสนิยมการฟังเพลงของผมคงไม่เหมือนชาวบ้าน
ไม่อยากแนะนำ เดี๋ยวฟังตาม ;D

แต่ตอนนี้ผมกำลังอินกับ The Lonely Island กับ Watsky มาก ขำดี :-*

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 13:26:08 »

เป็นซาวนด์แทร็กค์จาก ทรชนคนคิดแค้นครับ นอกจากนั้นอาจได้ยินจากที่อื่น

นั่นทำให้นึกถึงเพลงนี้ต่อ

methus zaa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 11:46:40 »
don't know why ของ Norah Jones ครับ อันนี้แนะนำเลย ฟังกี่ทีก็เพราะจริง ให้ความโรแมนติกไปด้วย ชอบจริงๆ