ผู้เขียน หัวข้อ: ′อีตั้น′เล็งเข็น นิสสัน "ลีฟ" ทำตลาดคันละ 4 แสน ใช้พลังงานไฟฟ้า100% ไร้มลพิษ  (อ่าน 9577 ครั้ง)

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
  นางอัจฉรีย์ ตันติยันกุล ผู้อำนวยการฝ่ายขายและการตลาด บริษัท อีตั้น อิมปอร์ท จำกัด ผู้นำเข้าและจำหน่ายรถยนต์อิสระ เปิดเผยว่า บริษัทได้นำเข้ารถยนต์นิสสัน ลีฟ (Nissan  Leaf)ที่ใช้พลังงานระบบไฟฟ้า 100% ในการขับเคลื่อน เพื่อศึกษาความเป็นไปได้ในการจำหน่ายรถยนต์รุ่นดังกล่าวในอนาคต โดยคาดว่าหากนำเข้ามาจำหน่าย จะมีราคาประมาณคันละ 4 แสนบาท

งานนี้ไม่ทราบว่าข่าวมีความชัดเจนมากแค่ไหนครับคุณจิมมี่

(ต้องขอบคุณเืนื้อหาทางประชาชาติธุรกิจออนไลน์ครับ)http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1305187703&grpid=03&catid=00

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ถ้าล้านสี่แสน นะน่าเชื่อหน่อย ราคาในusaยัง 3-4หมื่นusdเลย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้ามาราคานี้จริงๆคงช็อคกันตาค้างเลยล่ะครับ O_O
ว่าแต่มันจะชาร์จที่ไหนล่ะครับ?

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
จะขายแบบ Civic Hybrid Dimension เลยรึ ราคานี้!!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Lertvarit

4 ล้านยังจะน่าเชื่อมากกว่า =(
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ PREM

4 แสน???? พิมพ์ผิดรึเปล่า???
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ruksadindan

เพิ่งอ่านจากอีกที่ http://auto.sanook.com/item/2286-ฮือฮา...-nissan-leaf-อาจจำหน่ายในราคา-4-แสนบาทเท่านั้น.html ในนี้ก็สี่ล้านครับ
แล้วเขาก็บอกล่ะว่าที่ USA แปลงเป็นเงินไทยก็ 1ล้านสี่แสน ดังนั้นถ้าไทยจะขายถูกกว่าไม่น่าเป็นไปได้ และถ้าสี่แสนจริงมาร์ชแท้ๆตายแน่นอน

ออฟไลน์ prai

ยื่นยันอีกคนครับ ราคา US ก็ประมาณ 1.4 ล้านบาทแล้ว

ออฟไลน์ udis

ขอ Volt ด้วยได้ไหมครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่า 1.4 ล้านมากกว่านะครับ

ถ้ามาคันละ 4 แสนจริง ผมขอจองคันนึงเลย

แต่ผมว่าราคา 4 แสนบาทนี่น่าจะเป็นราคาเช่าซื้อมากกว่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2011, 20:07:39 โดย integra »

ออฟไลน์ udis

ถ้ามาคันละ 4 แสนจริง ผมขอจองคันนึงเลย

แต่ผมว่าราคา 4 แสนบาทนี่น่าจะเป็นราคาเช่าซื้อมากกว่านะ

เ่ช่าซื้อเดือนละเท่าไหร่ครับนี่? น่าสนใจครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tan Int

(ข้อมูลจากนิตยสาร Autocar ฉบับที่ 54 เดือนตุลาคม 2552)
ขนาดต่อให้รัฐบาลอังกฤษให้ความสนับสนุนอย่างจริงจัง ราคามันยังจะเท่า Focus เลย ถ้า 4 แสนนี่ไม่มีมั้งครับ
(นอกจากเป็นค่าผ่อนล่ะนะ)
สมมติว่ามัน 4 แสนจริง Eco car ไม่ตายกันยกคอกรึครับ....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
สงสัยจะเป็นค่าแบตเตอรรี่รึเปล่า

ออฟไลน์ Nut_K

เ่ช่าซื้อเดือนละเท่าไหร่ครับนี่? น่าสนใจครับ
 ;D ;D ;D

ผมคิดเล่นๆครับ

ผมว่าถ้าเช่าซื้อจริงคงทำสัญญาเช่าซื้อแบบกำหนดระยะเวลานะ

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
ถ้าทำราคา4แสนได้จริง เดี๋ยวผมซื้อ5คันเลย  ;D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
The Leaf's retail price in Japan starts at ¥3.76 million and US$32,780 in the United States
ราคาขายปลีกใบในญี่ปุ่นจะเริ่มต้นที่ 3,760,000 ¥ และ US $ 32,780 ในประเทศสหรัฐอเมริกา
3 760 000 Japanese yen = 1.40714515 million Thai baht
32 780 U.S. dollars = 990 601.674 Thai baht
**ค่าเงินวันนี้ครับ

thank ข้อมูลและรูปจากวิกิพีเดีย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้า 4 แสน แล้วจะชาร์จยังไงดีอะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมเกรงว่ามันจะเป็นราคาของการเช่าใช้รายปีน่ะสิครับ

ว่าแต่ ETON เอาราคาจากไหนมาคำนวณว่าจะขายเท่าไหร่ ในเมื่อ Nissan TH ยังเคาะราคาออกมาไม่ได้เลย......
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Eton คร้าบ

อย่าเพิ่งเอามาเลย....อย่าคิดสร้างกระแสด้วยวิธีนี้
ปัญหาเดียวคือ คุณจะเตรียมการชาร์จไฟให้ลูกค้าอย่างไร?

ในเมื่อ Nissan Thailand จะต้องนำรถคันนี้ เข้ามาขายในไทยอยู่แล้ว ปี 2014....

ออฟไลน์ printpi

• Jr. Member
  • **
นิสสัน ลีฟ คันละ 400k !!! เป็นไปไม่ได้
ช่วยตบหน้าดิชั้นทีค่ะ......

รถ หรือ ใบไม้ทองคำปั้ม โลโก Nissan คะ?

เบา

ออฟไลน์ Ruksadindan

Eton คร้าบ

อย่าเพิ่งเอามาเลย....อย่าคิดสร้างกระแสด้วยวิธีนี้
ปัญหาเดียวคือ คุณจะเตรียมการชาร์จไฟให้ลูกค้าอย่างไร?

ในเมื่อ Nissan Thailand จะต้องนำรถคันนี้ เข้ามาขายในไทยอยู่แล้ว ปี 2014....
ปล่อยชาร์จบ้านรึเปล่าครับ 55555+ คงจำกัดน่าดู ลูกค้าที่ใช้แต่ใน กทม.

แต่ถ้าแบตหมดเกลี้ยงต้องบริการรถลากด้วยนะ!! (หรือรถปั่นไฟก็ได้มั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
อีตั๋น หรือ  อีต้ม  ครับ  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ชาร์ตบ้าน เต็มๆ นี่กี่ชั่วโมง???

แล้ววิ่งได้เท่าไร???

แค่นี้ก็จบแล้ว สำหรับรถรุ่นนี้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ชาร์จไฟบ้าน แบบ Full Charge 8 ชั่วโมง
Quick Charge ก็ ครึ่งชั่วโมง และได้ไฟแบ็ต 80 % ของความจุทั้งหมด

พอให้รถแล่นไปได้ไกลราวๆ 160 - 200 กิโลเมตร

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
โห.....พอสำหรับการเดินทางประจำวันของผมเลยนะนั่น (บางวันรวม 40 กิโลเมตร บางวันรวม 80 กิโลเมตร)

แต่ถ้าเปิดแอร์ด้วยแล้วจะลดลงจาก 160 กิโลเมตรไปอีกเยอะไหมครับ?
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ประหยัดมากมาย
แต่คงจะเหยียบแบบเร็วๆๆไม่ได้  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ XL_SiZe

อ๋อ หมายถึงดาวน์ 400,000 รึป่าว
ผ่อนอีก 5 ปีเดือนละหมืนกว่า หุหุ

ออฟไลน์ Preceda2

ถ้า4แสน มาร์ชไม่ต้องขายกันละ  :D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Newhang

ถ้ามาราคานี้ ก็พร้อมแล้วครับสำหรับซื้อว่าวิ่งใน กทม  ;D

ออฟไลน์ 380Z