ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเรื่องเปลี่ยนยางขอบประตูครับ  (อ่าน 3533 ครั้ง)

ออฟไลน์ juey

• Newbie
  • *
รถ ford laser ที่บ้านผม มีอายุเข้าปีที่ 10 แล้ว ตอนนี้ ยางขอบประตูเริ่มไปแล้ว มีหลุดบ้าง อยากจะถามว่ามีท่านใดพอจะทราบราคาและร้านประดับยนต์ที่รับเปลี่ยน บ้างมั้ยครับ
ตอนนี้ปิดประตูแรงเสียเหมือนเหล็กกระทบกัน  :-[ คือคันนี้จอดนอกบ้านอ่ะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: ขอความคิดเห็นเรื่องเปลี่ยนยางขอบประตูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 08:17:30 »
ถ้าเป็นเลเซอร์ยุคเดียวกับโปรทีเจ
เดินไปเบิกอะไหล่ใหม่จากย่านวรจักรได้เลยครับ
ยางขอบประตูคู่หลังราคาหลักพันบาทต้นต้นเท่านั้น
เปลี่ยนเองก็ได้ ทำไม่ยากเท่าไหร่ หรือจะให้อู่ที่ไหนจัดการก็ได้ครับ
ส่วนคู่หน้ารู้สึกว่าจะแพงหน่อย ประมาณ 3000 กว่ามั้งครับ ผมจำไม่ได้แน่ชัด

ต้องรีบจัดการหน่อยนะครับ ของผมมีช่วงนึงที่เสื่อมมากมาก
ฝนตกแล้วน้ำรั่วเข้ามาในห้องโดยสารเลย