ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณ Jimmy เรื่องความแตกต่างของช่วงล่างระหว่าง C200 ELE กับ C200 AV  (อ่าน 4230 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
คือระหว่าง W204 C200 Elegance กับ Avantgarde ช่วงล่างมันแตกต่างกันหรือเปล่าครับ

ประมาณว่า AV มันช่วงล่างแข็งกว่า พวงมาลัยหนืดกว่า หรือเปล่าครับ ผมมีโอกาสได้ลองขับเฉพาะ EL  ครับ

ขอบคุณครับ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
พวงมาลัย เซ็ตมาพอกันเลยครับ ไม่ได้แตกต่างกันนัก

แต่... ช่วงลางตัว ELE นุ่มกว่า และแล่นผ่านเส้นทางขรุขระได้นุ่มนวลกว่า AV ครับ

ออฟไลน์ rich_gt

• Newbie
  • *
เปิดประเด็นเปรียบเทียบดีครับ

แล้ว Harman ใน ELE เสียงแตกต่างกับ AV หรือเปล่า หรือเหมือนเป็นแค่โลโก้ติดเพิ่มที่ฝาลำโพง

พี่ Jimmy พอรู้มั้ย เมื่อไหร่จะมี CDI ออกมาครับ

• When I photograh, I make love.
CDI ไตรมาส 4 ครับ ราคาน่าจะแพงกว่า C200AV

ลำโพง Harman เสียงดีใช้ได้ แต่ไม่เคยลองเทียบกับตัว AV ...แต่ผมว่า หาได้เสียงดีจริงก็ไปเปลี่ยนลำโพงคู่ละหมื่นก็ได้แล้วครับ ไม่น่าเป็นเรื่องใหญ่
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ rich_gt

• Newbie
  • *
พอรู้มั้ยครับว่าเป็น 220 หรือ 250 cdi?

ไม่รู้ครับ แต่เดาว่า 220CDI