ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดที่ใช้รถ Toyota นำเข้า แล้วเข้าศูนย์ Toyota เชิญทางนี้ด้วยครับ  (อ่าน 5245 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
น้าผมเอา Land Cruiser Prado รุ่นเก่าที่นำเข้าโดย Toyota Motor Thailand
ไปเข้าศูนย์ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไม่นานมานี้ โดนค่าแรงเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไปสี่ร้อยบาทครับ
โดยทางศูนย์บริการบอกว่าเป็นรถนำเข้าจะคิดค่าแรงอีกราคาหนึ่ง
แต่ทำไมรอบทีแล้วค่าแรงไม่ถึงสองร้อยล่ะเนี่ย  :P

เลยอยากทราบว่าท่านที่ใช้รถ Toyota นำเข้า ไม่ว่าจะนำเข้าโดยเกรย์ หรือ TMT แล้วเข้าศูนย์ Toyota เปลี่ยนน้ำมันเครื่องโดนค่าแรงไปเท่าไรกันครับ

ปล.ถ้ารถนำเข้าคิดค่าแรงอีกราคานึง ต่อไปซื้อกับเกรย์ดีกว่า  อันนี้ซื้อแพงกว่าแล้วยังต้องจ่ายค่าดูแลแพงกว่าอีก

ออฟไลน์ Arado_kung

ศูนย์ไหนเนี่ย แนะนำให้เปลี่ยนศูนย์โดยด่วน แล้วก็โทรไปถาม TMT เลยครับ ผมไม่เคยได้ยินนะว่ามีการคิดราคาแบบนี้

ออฟไลน์ prai

โตโยต้าซ่อมโตโยต้าผมไม่รู้ แต่เล็กซัส ถ้าเกิดอยากจะเข้าศูนย์โตโยต้าขึ้นมาก็เข้าได้ครับ แต่คิดราคาเล็กซัส ก็นะ

ออฟไลน์ vellcap

น้าบอกว่าเขาอ้างถึงทาง TMT เขาปรับโคลงสร้างใหม่ครับ
แล้วก็รู้สึกค่าแรงจะขึ้นทั้งหมดด้วยนะครับ เห็นบิลเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง Fortuner ค่าแรงไม่เท่าเดิม แต่จำไม่ได้ว่าเท่าไร
เดี๋ยวถ้าผมว่างจะไปค้นดู แล้วจะมา Update ครับ