ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมครับบ ทำไม Honda ไม่ทำให้เครื่องยนต์ของตัวเอง ให้เงียบ!!!!!! ลงบ้างงงง  (อ่าน 22294 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pomy

• Full Member
ในฐานะเจ้าของ City คนหนึ่ง
ผมว่าเสียงเครื่องมันค่อนข้างเงียบเลยนะครับ โดยเฉพาะรอบเดินเบา
เคยเอาไปคาร์แคร์ ส่งรถให้พนักงานล้างรถ พี่แกบิดกุญแจสตาร์ทซ้ำต่อหน้าผมเลย ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ดับเครื่อง
 :D :D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ของผม accord เวลาเร่ง นี่เสียงเพราะมากครับ มันไม่ฮึ่มนะ แต่ตอนสตาร์ทนี่อะดิ ของนอกดัง ดังกว่าเจ้า camry ตาเหยี่ยวของพ่อซะอีก
ข้างใน เก็บเสียงเงียบดีครับ
โอ้ cruze นี่เสียงแย่ขนาดนี่เลยหลอนี่ แต่ด้านนอกดันไม่ดัง แปลกใหม่ๆ

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
FD ขับรอบ 1500-3500 เสียงมันน่ารำคาญจริงๆนะครับ ( สำหรับผม )

แถมบางช่วง มีเสียงสับหมูมาช่วยสร้างสีสันในการขับขี่ด้วย ๕๕

Ps. เสียง VTEC เปิดมันเป็นยังไงหรอครับ ,, เห็นว่า VTEC ของ FD เปิดเพื่อความประหยัด ?
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ H.

เสียงเครื่องSOCHรถบ้านของฮอนด้าผมฟังแล้วเฉยๆนะ แค่พอรู้ว่าเทกเปิดแล้ว
แต่ผมชอบเวลาติดรถเพื่อนไปดูรถแรงๆเค้าเชงกันมากกว่า
พวกบล็อคBนี่ เสียงเทกเปิดมาแต่ไกลเลย แป๊ดดดดด    ;D
ใครชอบเสียงอิมผมเฉยๆ ผมชอบเสียงเทกฮอนด้า กับเสียงSupraมากกว่า

.-_-.

ผมชอบเสียงอิมนะ ผมรู้สึกว่ามันปึกดี ยิ่งอิมในงานซุปอัพปีผ่านๆมา
เวลามันแผดคำรามผมว่ามันดูมี power กว่าเครื่อง 4G63 หรือ 2J นะ (ถึงเวลาจะแพ้็ก็เถอะ)

ส่วนเสียเทคฮอน ผมว่าัมันคลาสสิกและมีสเน่ห์ หวานหูที่สุดเลย
H.

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ผมว่าเสียงเครื่องของ ฮอนด้า ตัวนนี้ก็หวานๆ ดีนะครับ

ส่วนเสียงลมที่ 120+ ผมว่าก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ

เพราะผมเคยลองขับ CR-V G3 2.0 แล้ว ผมถึงกับต้องตกใจ

ที่ว่า เสียงลมดังกว่า Jazz  ของผมมาก ครับ

แต่ก็เห็นพี่ที่คลับ บางคนเอามาถึงก็เอาไป Damp รอบคัน

เค้าบอกว่าเงียบขึ้นมาก ครับ

ปล. ส่วนตัวจะรำคาญเสียงตึงตังวันลาขันผ่านทางที่เป็นหลุมมากกว่า รู้สึกเหมือนรถจะพัง T^T

เรื่องเสียงช่วงล่างเนี่ย เห็นด้วยครับ ตึงตังจริงๆ ดังเสียจนนึกว่าพวกบุชอะไรพวกนี้พังหมดแล้ว

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
G8 เสียงดังกว่า FD เหรอ? ผมว่าไม่นะ

ที่บ้านผมผมขับ G8 2.4 ทุกวัน ผมจะออกสายกว่า FD 1.8 ของพี่สาวเพราะต้องไปเปิดร้านแต่เช้า

เคยเปรียบเทียบเสียงกัน ถ้ารอบเดินเบา เปิดฝากระโปรง FD เงียบกว่า แต่พอปิดฝากระโปรง หรือรถออกตัว

ไม่เคยได้ยินว่าFD จะเงียบกว่า G8 เลยสักครั้งครับ โดยเฉพาะทางไกลครับ G8เงียบกว่าทั้งเครื่อง ล้อ และลม
                                                                                                              ฟันธง!!

ออฟไลน์ A_Ten

• Newbie
  • *
ซิตี้2014 เสียงเข้ามาดังมากขับแค่40-50ก็คุยกันกับคนในรถไม่รุ้เรื่องแล้วคับ โดยเฉพาะเสียงยางเวลาบดกับถนนนะน่ารำคาญมากๆเลยคับ จะแก้ยังไงดี เปิดเพลงก็ไม่ช่วยอะไรนะ. 

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่าเสียงเครื่อง Honda นี้เงียบแล้วนะครับ เบากว่า เบนซ์ บีเอ็มอีก
ส่วนเสียงเเข้าในห้องโดยสาร ผมโอเคร เพราะเสียงมันเพราะพอได้ ดีกว่าเสียงรถตลาดบางยี่่ห้อ ที่ร้องโหยหวนเหมือนจะตายให้ได้ แบบนั้นไม่น่าฟัง ไม่เร้าใจครับ รู้สึกทรมานเครื่องเกินไป