ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเสียง ปุดๆๆๆๆ ออกจากท่อ เวลาเหยียบคันเร่งครับ  (อ่าน 4561 ครั้ง)

ออฟไลน์ speedpicking

• Jr. Member
  • **
คือ มันเป็นบางจังหวะน่ะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นเวลา ขับๆไป แล้วเจอลูกระนาด จึงเบรค แล้วจังหวะเร่งออกจากลูกระนาด ช่วงแตะคันเร่ง มันจะมี เสียง ปุดๆๆๆๆๆ ให้ได้ยินมาจากท่อไอเสีย แต่ไม่ดังมากนะครับ ปิดกระจก จะได้ยิน บ้างนิดๆ พอให้รู้สึก แต่ถ้าเปิดกระจกก็จะชัดขึ้น แต่จังหวะเร่งออกตัวจากจุดหยุดนิ่ง ไม่เป็นนะครับ อยากรู้มันคือเสียงอะไรครับ

-ใช้ ฟีเอสต้า 1.6 ไปเปลี่ยน หม้อพักหลังมาครับ-

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
ขอตอบแบบไม่ชัวส์นะครับ ให้ข้อมูลรถไว้น้อยมากๆ

รถติดแก็สไหม ?
ถ้าติดแก็สมา ก็เป็นอาการวาล์วยันระยะกลางๆ แล้วครับ

ถ้าไม่ได้ติดแก็สมา เคยไปทำอะไรที่ต้องถอดแบตเตอรี่มาไหมครับ ถ้าเคยทำมาแล้ว
ต้องปรับตั้ง ECU รอบเดินเบาใหม่นะครับ

ถ้านอกเหนือจากนี้ไม่ทราบละครับ เพราะไม่มีข้อมูลรถ จขกท. ลงไว้ให้พิจารณาเลยครับ
คงช่วยได้ไม่มากครับ

ออฟไลน์ golf32

ผมว่าน่าจะเกิดจากท่อโล่งไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถ้าเป็นเครื่องบินใบพัด เหมือนจะเป็นอาการสตอลล์ครับ แต่รถนี่มันเทียบได้ไหมนะ

ออฟไลน์ Spada_Valess

เสียงเบรคป่ะคับ^^"