ผู้เขียน หัวข้อ: wrap รถ  (อ่าน 5638 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake210

• Jr. Member
  • **
wrap รถ
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:28:23 »
เพื่อนๆ มีใครเคยเอารถไปwrap ไหมครับ อยากสอบถามดู ว่าที่ไหนงานเนี้ยบงานดีบ้าง เพราะเคยเห็นบางที่งานแย่ หรือบางคนก็ไม่แนะนำเลย

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: wrap รถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:35:56 »
เคยเคลือบฟิลม์ครับ ไม่แน่ใจว่าอันเดียวกันหรือเปล่า
ไม่ค่อยดีครับถ้าขับทางไกล
เพราะเศษหินมันกระเด็น ทำให้ดูเหวอะหวะตรงกันชนหน้า
สุดท้ายก็ต้องลอกออกครับ
เค้ายืนยันว่ามันทน แต่เจอหินกระแทกที่ความเร็วสูงๆก็ไม่ไหวครับ

เพื่อนผมขับฟอร์จูนเนอร์ ทำเป็นสีดำด้านทั้งคัน
ไม่แน่ใจว่าราคาเท่าไหร่(น่าจะ3หมื่นได้)
ขับแค่ในเมือง ชานเมือง เน้นขับเท่ ไม่ขับซิ่ง
ตอนนี้ก็ยังสวยอยู่นะครับ
แต่พอมองใกล้ๆตรงกันชนหน้า ก็ดูไม่ค่อยดีครับ มีรอยบ้าง

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:26:40 »
เห็นทำกันเยอะมาก โดยส่วนตัวผมว่าสวยดี แต่ราคาแพงเช่นกันที่ดีๆประมาณ 4-5 หมื่น ค่าสติกเกอร์จริงๆไม่กี่พัน นอกนั้นค่าฝีมือค่าแรงล้วนๆ

ข้อเสีย เห็นว่าสีดำด้านมันจะดูดความร้อนมากเป็นพิเศษ มากกว่าดำเงาด้วย ทำให้แอร์รถต้องทำงานหนัก แต่ในการใช้งานจริงไม่เห็นมีใครบ่านว่าแอร์เจ๊งเพราะ wrap นะ

แถวบ้านมี wrap รถเต่าเป็นสีชมพูด้าน สวย+น่ารักดี

ส่วนร้านไหน ลอง search ใน net ดูก็ได้นี่ครับ เอาร้านที่ใหญ่ๆ มี reference+ภาพ รถที่เคยทำเยอะๆ ก็น่าจะพอได้แล้ว

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 19:16:55 »
มีผลวิจัยว่าสีดำไม่ได้ดูดความร้อนจริงอย่างที่คนคิดกัน

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 19:41:27 »
ไม่มีปัญหาหรอกครับผมว่า

แนะนำ

Wrap A car

Wrap society ครับ

ราคาแพงหน่อยคุณภาพดีมกา

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:36:54 »
Dang Sticker ครับ งานเขาสุดยอดจริงๆ  ;D

http://www.dangsticker.net/home.php 
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว