ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดจำนวน Reply ออก แล้วเพิ่มจำนวน Like แทนดีกว่ามั้ยครับ  (อ่าน 12970 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เพื่อป้องกันการปั๊มกระทู้เอาโล่ห์ หรือการอวดอ้างจำนวนรีพลายว่าเป็นขาใหญ่ประจำบอร์ด

ผมเสนอให้เอาตัวเลขที่แสดงจำนวนกระทู้ตอบกลับออกไป แล้วใส่ปุ่ม Like เข้ามาแทน

เพราะผมว่าสามารถตัดสินได้คร่าวๆ ว่าล็อกอินไหนตอบมีคุณภาพ ไม่ได้ตอบส่งๆ ทำสถิติอย่างเดียว

เอาเฉพาะปุ่ม Like อย่างเดียวนะครับ ไม่ต้องมี Dislike เดี๋ยวจะมีการแกล้งกันอีก

จึงฝากไว้ให้พิจารณาครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เห็นด้วยเลยครับ

เพราะจะได้ลด Reply ด้วย (เหมือนกับหลายบอร์ดที่กด Thank You เพื่อเอาลิงค์ หรือลด Reply ด้วย)
ส่วน Dislike ก็เห็นด้วยอีก สังเกตจาก Youtube ที่กดปุ๊บมีคนหาว่าเป็นฝ่ายตรงข้ามน่ะเยอะพอดู
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
ลงคะแนนเห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เอ่อ สารภาพว่า กด like มันตรงไหนเหรอครับ อยู่มาครึ่งปียังหาไม่เจอ 555
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
เพื่อป้องกันการปั๊มกระทู้เอาโล่ห์ หรือการอวดอ้างจำนวนรีพลายว่าเป็นขาใหญ่ประจำบอร์ด

ผมเสนอให้เอาตัวเลขที่แสดงจำนวนกระทู้ตอบกลับออกไป แล้วใส่ปุ่ม Like เข้ามาแทน

เพราะผมว่าสามารถตัดสินได้คร่าวๆ ว่าล็อกอินไหนตอบมีคุณภาพ ไม่ได้ตอบส่งๆ ทำสถิติอย่างเดียว

เอาเฉพาะปุ่ม Like อย่างเดียวนะครับ ไม่ต้องมี Dislike เดี๋ยวจะมีการแกล้งกันอีก

จึงฝากไว้ให้พิจารณาครับ

จะรับไว้พิจารณาครับ แต่ผมคิดว่าจะไม่ใส่อะไรให้เลยดีกว่า ต้องขอปรึกษากับทางทีมงานก่อน

เอ่อ สารภาพว่า กด like มันตรงไหนเหรอครับ อยู่มาครึ่งปียังหาไม่เจอ 555

เป็นระบบคะแนน/ขอบคุณของตัวเวปบอร์ดที่เราไม่ได้ใส่ไว้ครับ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยครับ !!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เห็นด้วยครับ เพราะบางที เราอ่าน แต่ไม่รู้จะตอบอะไร ก็จะได้กดแค่ไลค์ จำนวนหน้าจะได้ไม่เยอะ ไม่ต้องมานั่งอ่านกระทู้

ขอบคุณครับ

ดีมากครับ

เยี่ยมยอดครับ

เพราะมันแทนด้วยปุ่ม Like ไปแล้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบนะ เวลาไปดูกระทู้เพื่อนก็ชอบกดมากเลย ครับ ;)

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
กด like ได้ ก็ต้องกด unlike ออกได้ไหม?

แต่คอนเซปต์ดี เพราะเป็นการสกรีนคนปั๊มกระทู้เหมือนกัน
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น