ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่ Honda จะ dump ราคา Insight ในตลาดญี่ปุ่นให้ต่ำกว่าเดิม  (อ่าน 5817 ครั้ง)

ออนไลน์ Nut_K

• Hero Member
อยากลองถามความเห็นของพี่ๆดูอะครับ

เพราะเห็นราคา New Prius ที่กดราคาลงมา ผมว่าถ้า Honda ไม่ขยับยอดขายก็คงลดลงเรื่อยๆแน่ (หรือจะหวังให้ Jazz Hybrid มาช่วยก็ไม่รู้)

เพราะราคาที่ต่างกันแค่ประมาณแสนเยนเอง แต่ได้รถขนาดใหญ่กว่า สวยกว่า (ในค.รู้สึกผม) เครื่องแรงกว่า และประหยัดน้ำมันกว่า (รึเปล่า)

เป็นผม ผมก็เปลี่ยนใจไปหา Prius เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 08:56:14 โดย integra »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
พี่ว่าไม่มีทางเป็นไปได้ครับ

เพราะสไตล์ของฮอนด้า เค้าจะไม่มีทางลดราคา เฉือนผลกำไรตัวเองง่ายๆครับ

เค้าคงไม่มีวันทำในสิ่งที่ นิสสัน เคยทำในเมืองไทยแล้วแน่ๆ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

พี่มองกลับกันมองว่า

PRIUS ใจกล้าดัมพ์ราคาลงมาสู้ Insight ซะงั้น
ราคาดั้งเดิม Prius แพงกว่า Insight พอสมควรเลยนะ
ถ้าไม่ดัมพ์ Insight คงตีกินไปได้เรื่อย ๆแน่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แต่พูดก็พูดเถอะ...

อินไซต์ ตัวใหม่ เนี่ย  ขับสั้นๆมาแล้ว
พอได้ลองขับแล้ว เหมือนขับ ซิตี้ ที่เอาเครื่องยนต์ไฮบริดมาลง แล้วเซ็ตช่วงล่างให้นุ่มกว่านิดนึง และพวงมาลัยนิ่งกว่ากันนิดนึง

แค่นั้นเลย

ออนไลน์ Nut_K

ถ้าไม่ลดสงสัยปีนี้ Honda กำไรจาก Insight เพียบแน่เลยอะ

LADDER 49

• บุคคลทั่วไป
เคยลูบๆคลำอยู่พักหนึ่ง  ;D

ออฟไลน์ zengell

• Newbie
  • *
ภายในดูแปลกตาดีครับ