ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่จบครับ Sienta กลับมาแล้ว!!!!  (อ่าน 4984 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ไม่จบครับ Sienta กลับมาแล้ว!!!!
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 15:20:52 »
ถึงแม้ว่าจะมี Passo Sette มาจนเลิกผลิตไปหลายเดือน
แต่คราวนี้ เหมือนยอดขายไม่ได้เรื่อง (ส่วนหนึ่งมาจากทำตัวแบบ Vios)

(ก็คือ รุ่นใหม่สู้รุ่นเก่าไม่ได้) พี่โตไม่ยอม เลยจัดไปเลยครับ

คราวนี้เอารุ่น Dice มาเสริมเลยครับ โดยหน้าตาอิง Voxy มากมาย

ส่วน 3 รุ่นย่อยที่เหลืออยู่ครบเลยครับ

สีม่วงนั้นยกมาจาก Isis และ Voxy มาเลยครับ ดูแล้วมัน เอาแฝด Noah + Voxy มายำๆ (รวม Rumion) จนเป็นอย่างที่เห็น

รุ่นธรรมดาไฟท้ายเปลี่ยนเช่นกัน

ภายในนั้นเปลี่ยนมาตรวัดกับแอร์ครับ

เครื่องยนต์นั้นใช้ตัวเดียวกับ Vios แต่มี 110 แรงม้า ประหยัดน้ำมัน 18.2 km/l

เอาแม็กตัวขับ 4 ให้ดู ยังจำได้ไหม จำได้หรือเปล่า

ถุงลมยังมีแค่ 4 ลูก และไม่มี G-Book ให้เลือกครับ วิทยุก็ยังไม่มี AUX เช่นเคย

-------------
ตบท้ายด้วยโฆษณา

ข้อคิด ถ้ารถใหม่สู้รุ่นเก่าไม่ได้ ก็ทำแซยิดไปเถอะ

ที่มา Toyota Official Japan

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: ไม่จบครับ Sienta กลับมาแล้ว!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 15:29:32 »
ไมล์นั่นมันเหมือนเอาของรถผม(Vios)ไปทำเป็นแบบเรืองแสงเลยนะนั่น
ส่วนล้อนั่นมันก็ Vios E ชัดๆ !!!

ออฟไลน์ MoLee

Re: ไม่จบครับ Sienta กลับมาแล้ว!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 18:53:46 »
ไมล์นั่นมันเหมือนเอาของรถผม(Vios)ไปทำเป็นแบบเรืองแสงเลยนะนั่น
ส่วนล้อนั่นมันก็ Vios E ชัดๆ !!!
+1 เห็นด้วยที่สุด เอาไมล์ ไปทำเพิ่มนิดหน่อย ล้อ ตัว E เก่า ส่วนตัวที่เปลี่ยนเกียร์ ลักษณะเหมือน ของ vios ใหม่ชัดๆ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 15:43:24 »
ถ้าจะบอกว่า นี่คือไฟหน้าที่อุบาทว์ที่สุดตั้งแต่เห็น Toyota ออกแบบรถมา ผมไม่แน่ใจว่าจะแรงไปหรือเปล่า

แต่ผมคิดแบบนี้จริงๆนะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 15:48:49 »
ถ้าจะบอกว่า นี่คือไฟหน้าที่อุบาทว์ที่สุดตั้งแต่เห็น Toyota ออกแบบรถมา ผมไม่แน่ใจว่าจะแรงไปหรือเปล่า

แต่ผมคิดแบบนี้จริงๆนะ
ไม่เป็นไรครับพี่ ผมว่าไฟหน้าของ Etios ลงตัวกว่าครับ
(ตัวธรรมดาสวยอยู่ แต่ Dice นั่น ความเป็นมิตรลดลงไปเยอะมากคือ มันครึ่งๆกลางๆ บอกไม่ถูก)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 19:58:46 »
ไฟหน้ากลมๆ แบบเดิมดีกว่า

คอนโซล ดูสหกรณ์ไปนิด แต่ก็รับได้ครับ

ว่าแต่รถรุ่นนี้คู่แข่งมีอะไรบ้างครับ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 20:21:33 »
ไฟหน้ากลมๆ แบบเดิมดีกว่า

คอนโซล ดูสหกรณ์ไปนิด แต่ก็รับได้ครับ

ว่าแต่รถรุ่นนี้คู่แข่งมีอะไรบ้างครับ?
Honda Freed (Mobilio)
Nissan Cube 3 (เลิกผลิตไปแล้ว)