ผู้เขียน หัวข้อ: ไม้กั่นทางด่วน ช่อง easy pass มันกี่วิ ? ถึงลงครับ  (อ่าน 3691 ครั้ง)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
วันนี้เกือบโดน

ผมเข้าช่องทางปรกติผ่านมีเสียง "ติ๊ดแล้ว" แต่รถตู้VWข้างหน้าช้ามาก มันลงมาลงคันผมรีบจ่อตูด โดนกระโปรงท้ายนิดหน่อย ดีที่รถผมเตี้ย(โอเปิ้ล แอสต้า)

เลยเอาไปล้างรถขัดลบรอย  รอยไม่ลึกตอนนี้เป็นปรกติแล้ว   

อยากทราบว่า มันค้างอยู่กี่วิ ปรกติ รถไม่หนาแน่นลงปรกติลงไม่สุดพอคันหลังมาได้ระยะก็เอาขึ้นแล้วนิครับ

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
Re: ไม้กั่นทางด่วน ช่อง easy pass มันกี่วิ ? ถึงลงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 16:59:30 »
มันไม่ได้เป็น sensor หรอครับ

ออฟไลน์ Puppu

• Full Member
Re: ไม้กั่นทางด่วน ช่อง easy pass มันกี่วิ ? ถึงลงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 17:34:55 »
โดนที่ด่านไหนครับ
2014 XC60D4
2018 S90T8
2020 XC60T8

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 18:47:03 »
เท่าที่ผมใช้มันมีเซนเซอร์แค่ขาเข้านะครับ แต่ดูเหมือนอย่างนี้ขาออกจะไม่มี
ก็คงต้องเว้นระยะห้าเมตรอย่างที่เขาแนะนำไปก่อน แต่เพลินๆก็ใกล้เกินทุกที

ถ้าคนใช้ทางด่วนมีความรับผิดชอบมากกว่านี้อยากให้ไม่มีไม้กั้นเลยครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 19:54:16 »
โดนที่ด่านไหนครับ

ด่านประชาชื่น ด่วน2 ต่อ ด่วน 1 ครับ ขาเข้า

มันไม่ได้เป็น sensor หรอครับ

ไม่รู้สิครับตอนเข้า รถหนาแน่น  คันต่อคัน เลยครับช่วงประมานเที่ยงกว่าๆๆ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก