ผู้เขียน หัวข้อ: พาสมาชิกใหม่ของบ้านมาแนะนำตัวครับ  (อ่าน 8950 ครั้ง)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
พาสมาชิกใหม่ของบ้านมาแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 13:22:34 »

เรื่องมีอยู่ว่าขายรถคันเก่าไปเมื่อ 5 เม.ย.

ตอนขายก็อาลัยอาวรนิดๆ เพราะอยู่ด้วยกันมาถึง 15 ปี  :'(

ผ่านไปเดือนกว่าๆ ได้คันนี้มาแทน  ;D

ก็เลยถือโอกาสพาสมาชิกใหม่ของบ้านมาแนะนำตัวครับ

Prius TRD Spotivo  ;D

เป็นรถคันแรกเลยที่คนในบ้านมีมติเห็นชอบทุกคน (ปกติเวลาซื้อรถใหม่จะต้องมีคนค้านอย่างน้อย 1 คน)

ก่อนหน้านั้นไปเดินมอเตอร์โชว์เมื่อเมษา แม่แกกำลังมองหารถใหม่ที่จะมาแทนคันเก่า
แล้วแม่กับน้องก็ไปสะดุดกับพรีอุสเข้า (จริงๆผมแอบสนใจนานแล้ว แต่ไม่เคยพูดถึงเพราะกลัวเขาไม่สน)

หลังจากตัดสินใจอยู่ซักพักก็ไม่ลังเลที่จะจอง ผนวกกับว่าเมื่อปลายมีนาเป็นวันเกิดน้องพอดี แม่เลยตีให้เป็น Birthday Gift ไปซะเลย  :o

ภายในล้ำสมัย  :o

ออกจากศูนย์เคมอเตอร์บางโคล่มาเมื่อ 11 โมงวันนี้ ระหว่างขับมาจอดแถวดินแดงเพื่อเปลี่ยนมือ(ให้น้องลองแถววิภาเพราะรถโล่งไม่กดดัน)

ผมก็จับความรู้สึกไปเรื่อยๆ

ความเห็นส่วนตัว (โดยเอาแจ็สที่ใช้อยู่เป็นเกณฑ์)
- หน้าคอนโซลสวยล้ำสมัยดี ภายนอกก็ลงตัว จอแสดงข้อมูลชวนให้มึนตึ๊บ
- พวงมาลัยระยะฟรีเยอะไปหน่อย เวลาเลี้ยวเข้าซอย 90 องศา หมุนเยอะเอาเรื่อง แต่ตัวพวงมาลัยกระชับมือดี ฟังชั่นต่างๆเพียบทั้งวิทยุและแอร์
- คันเร่งไฟฟ้าโดยรวมตอบสนองได้ดี แต่ถ้ากดเบาๆ ความเร็วไม่ค่อยขึ้น ต้องกดลึกหน่อยถึงจะพุ่ง
- ช่วงล่าง(หลัง)ทอร์ชั่นบีม พ่วงด้วย ล้อ 16 เข้าไป กระด้างนิดๆ เด้งหน่อยๆ แต่ไม่มากเท่าแจ็ส ยังมีความนุ่มนวลหลงเหลืออยู่บ้าง
- ระบบภายในไม่ค่อย User's Friendly นัก สำหรับ สว. อิอิ ::)  

จากนั้นก็ให้น้องขับกลับมาดอนเมือง ระหว่างทางน้องจะเปลี่ยนเลนกลางมาซ้าย
ก็เกือบโดนเสยโดยกระบะระยำคันนึงซึ่งอยู่ด้านหลัง ปาดจากขวาสุดมาซ้ายสุด ดีที่หลบคัน ไม่งั้นเข้าด้านข้างเต็มๆ  >:(

เอาแค่นี้ก่อนละกันครับ ยังไม่รู้ว่าจะทำอะไรต่อ

ปัญหาตอนนี้มีเพียงอย่างเดียว ตอนถอยเข้าบ้าน กันชนท้ายเกือบโดนกระถางแล้ว (เหลือประมาณ 1 เซน)
เดี๋ยวเย็นๆคงต้องยกออก

[/url]

ปล. หลังพ้น 1000 โล คงอาจจะมีเทสเพื่อทำ Full Review ให้ทุกท่านอ่านกันครับ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 14:58:39 โดย BestHuafoo_Hybrid »

ออฟไลน์ Tonaka

Re: พาสมาชิกใหม่ของบ้านมาแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 13:40:43 »
ยินด้วยครับสำหรับรถใหม่...

ปล. รถสวยมาก ^^
阿蘇山

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: พาสมาชิกใหม่ของบ้านมาแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 13:43:04 »
ยินดีด้วยครับบบบบ

ตอนนี้กิเลสเริ่มโหมละ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mew408

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 13:46:04 »
ดีใจด้วยครับ
น่าอิจฉาจริงๆ รถสวยมากครับ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 14:48:57 »
รถสวยมั่กกกกกกกกกกกกกกกกกครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 14:52:06 »
รถสวยมั่กๆๆๆเรยครับพี่  ;)

ปล.แอบอิจฉาๆๆๆ ;D ;D

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 14:54:10 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

รถสวยมากครับ ชุดแต่งก็ดูเข้ากับรถดีครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:14:06 »

Before

ปิ๊งงงงงงงงงง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:29:00 »
ยินดีด้วยครับ รูปก็สวยเชียวมุมเดิม เปลี่ยนแปลง

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:50:17 »
เคยมีPrius TRD Sprotivoคันนึงจอดอยู่ ผมไปจอดข้างๆ
ลงรถมาผมเดินมองพี่อู๊ดรอบคันเลยครับ สวยจริงๆ
เป็นชุดแต่งที่ผมคิดว่าถ้าจะมีอะไรต้องเพิ่มอีก ก็น่าจะเปลี่ยนแม็กเป็น17"เบาๆแท้ๆสักชุด
จบเลยสำหรับพี่อู๊ด แค่นั้นจริงๆ เพราะชุดแต่งทำมาลงตัวพอดีๆ ไม่มากไม่น้อยไป
เดินวนไปวนมาสองสามรอบ มองเข้าไปในรถ อุ้ย!เจ้าของรถนั่งอยู่ในรถพอดี
เลยเพิ่งรู้ว่าเค้าติดเครื่องจอดอยู่ แทบจะไม่ได้เสียงเครื่องเลยครับ มอเตอร์เงียบมากๆ โคตรอายเลยตอนนั้น    ;D

นอกจากยาริสแล้ว พรีอุสคือโตโยต้าที่ผมรู้สึกอยากได้ที่สุดในชีวิตแล้วครับ ปกติเวลาอยากได้รถไม่เคยคิดถึงโตโยต้าเลย
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ คันนี้น่าใช้จริงๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:56:49 »
เคยมีPrius TRD Sprotivoคันนึงจอดอยู่ ผมไปจอดข้างๆ
ลงรถมาผมเดินมองพี่อู๊ดรอบคันเลยครับ สวยจริงๆ
เป็นชุดแต่งที่ผมคิดว่าถ้าจะมีอะไรต้องเพิ่มอีก ก็น่าจะเปลี่ยนแม็กเป็น17"เบาๆแท้ๆสักชุด
จบเลยสำหรับพี่อู๊ด แค่นั้นจริงๆ เพราะชุดแต่งทำมาลงตัวพอดีๆ ไม่มากไม่น้อยไป
เดินวนไปวนมาสองสามรอบ มองเข้าไปในรถ อุ้ย!เจ้าของรถนั่งอยู่ในรถพอดี
เลยเพิ่งรู้ว่าเค้าติดเครื่องจอดอยู่ แทบจะไม่ได้เสียงเครื่องเลยครับ มอเตอร์เงียบมากๆ โคตรอายเลยตอนนั้น    ;D

นอกจากยาริสแล้ว พรีอุสคือโตโยต้าที่ผมรู้สึกอยากได้ที่สุดในชีวิตแล้วครับ ปกติเวลาอยากได้รถไม่เคยคิดถึงโตโยต้าเลย
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ คันนี้น่าใช้จริงๆ

ปัญหาคือแม่เขาชอบล้อ 16 กับสเกิร์ต TRD มากน่ะสิครับ
ถ้าแกจองรุ่นปกติไป ก็ยังหาทางเอาล้อ OEM 17" เวอร์ชั่น US มาเปลี่ยนได้มั่ง
ขืนเอารุ่นนี้ไปเปลี่ยน โดนโบกแหงมๆ  ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 16:19:51 »
รถสวยมากๆๆครับ
อิจฉาจังเลย
ปล กลัวโดนกระถางจัง

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 17:04:18 »
พอมาเป็นเบาะดำแล้วดูดีขึ้นเยอะเลย สวยลงตัวครับ
แต่โตโยต้าน่าจะใส่เนวิได้แล้วนะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 17:40:21 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ปล.คันใหม่แต่สีเดิมเลยนะครับ :D

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 17:53:12 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ปล.คันใหม่แต่สีเดิมเลยนะครับ :D

จริงๆมันสี Light Blue Mica ครับ

แต่พอเจอแดดแรงๆเข้าไป สีมันกลายเป็นเงินเฉยเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 18:09:20 »
== ชอบพรีอุสเจนนี้จริงๆ ของไทยเสียดายไม่มีโซล่าเซล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 18:19:12 »
แต่ล้อ TRD ลายนี้ออกแบบได้สวยจริงๆ นะครับ

ดูใหญ่แล้วก็ลงตัวมาก ชอบบบ ;D

สเกิร์ทหน้าก็สวยมาก
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 18:20:00 »
ยินดีด้วยครับ..
มีทั้งพริอุสและแจ๊ซเหมือนผมเลย.. :D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 18:41:05 »
ยินดีด้วยครับ รถสวยเชียว  ว่าแต่ TRD นี่ราคาต่างกับธรรมดาเยอะมั้ยครับ

ปล.แอบตกใจ รูปมุมบน นึกว่าเสยกระถางไปซะแล้ว  :o

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 18:53:00 »
ดีใจที่เห็นคนใช้พรีอุสเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ นึกว่าจะแป้กซะแล้ว ;D

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 19:28:00 »
ยินดีด้วยครับ รถสวยเชียว  ว่าแต่ TRD นี่ราคาต่างกับธรรมดาเยอะมั้ยครับ

ปล.แอบตกใจ รูปมุมบน นึกว่าเสยกระถางไปซะแล้ว  :o

เพิ่มเงินจากรุ่นTop Grade อีก 2 หมื่นครับ

----------------------------------

อัพเดทเล็กน้อย

ว่าแล้วจับย้ายกระถางซะ ขุดดิน แซะข้างๆ แล้วยก

ต้องยก 2 คน หนักเอาเรื่อง  :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 19:39:24 โดย BestHuafoo_Hybrid »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 20:28:40 »
สีเดียวกับ AE111 คันเดิมเลยแฮะ

สวยไปอีกแบบครับ ปกติเจอแต่สีขาว ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับรถใหม่ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 18:01:06 »
อูว์ แอบอิจฉาอีกแล้ว ;D ;D ;D เคยเห็น แถวๆเอกมัย 2-3 รอบ สีขาวสวยมากกกกกกก !!! ยิ่งถ้าได้ทำตัวหลังคาเป็นสีดำคล้าย
หลังคา Panoramic Glass Roof นะ โคตรสวยเลย  :o โอ๋ย เป็น toyota ที่ผมอยากได้ที่สุด เลยprius เนี้ย ::)