ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ทำไมพวกหน้ารถบรรทุกต่างๆ ต้องมีตัวมิชลิน  (อ่าน 8153 ครั้ง)

ออฟไลน์ valiue invester

• Jr. Member
  • **
ผมอยากรู้จริงๆ มีทั้งตัวใส่หมวกถือดาบ หรือเป็นโจรสลัดก็มี ช่วยตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สงสัยพี่ Bibendum เขาเท่ห์มั้งครับ

เหตุผลเดียวกับที่ชอบมีรูป Che Guevara กันนั่นแหละครับ หลายๆ คันเขาก็ไม่รู้หรอกว่า Che เป็นใคร แต่เห็นแปะแล้วดูดี ก็เลยเอามาติด (อันนี้เอามาจากอาจารย์สอนสังคม ตอนอยู่ปี 1 ครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

civicferio

• บุคคลทั่วไป
เหมือนรูปหน่วยกูภัย อุ้มสาว กับรูปสาว กับกางเกงใน ที่ยังโต้แย้งกันอยู่ทุกวันนี้ว่า  นางใส่ หรือว่านางถอด  ??

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
รูปหน่วยกู้ภัยอุ้มสาวเห็นบ่อยสุดๆ

ออฟไลน์ johnlee

พ่อตาผมขับ 10 ล้อ พ่วง ลากอ้อย แกไม่ใส่นะ แกไม่รู้จัก

ผมขับ  6 ล้อ ลองใส่แล้ว แม่บอกเห็นไกลๆเหมือนผี   เลยต้องเอาออกครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
อันนที่ผมเคยเห็นเป็นรถมูลนิิธิครับ เป็น คนอุ้มผู้หญิงคับ
และรถบรรทุกเห็นเต็มหน้ารถเลยครับ ตัวมิชเชอลีน

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ผมว่ารูปน้าเชเยอะมาก แม่บอกสมัยก่อนเขาแสดงหนังเป็นบทขับ10ล้อ

ปล.ไม่ใช่น้าเชของพี่เปื้ล นาครนะครับ
07 mazda 3

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เป็นคำถามที่ผมว่าสร้างสรรค์นะ เพราะทุกวันนี้ผมเดินทางอยุธยาทุกอาทิตย์ ก็เจอรถสิบล้อ
รถบัส ติดตัวมาสคอร์ทของ มิชลิน หลายคันมาก ผมเดาเล่นๆว่า ส่วนมากรถใหญ่อาจจะเป็นสาวกยางมิชลินครับ ^__^
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Newbie
  • *
เก่าเกินกว่าจะตอบไหมเนี่ย พอดีคนขับรถที่โรงงานเคยขับสิบล้อมาก่อน เล่าให้ฟังว่าที่มาที่ไปของเจ้าตุ๊กตาบีเบนดัมที่ติดหน้ารถ มันเป็นโปรโมชั่นของยางมิชลินสิบล้อช่วงนึง คือใครเปลี่ยนยางมาใหม่เขาก็จะแถมมาให้ (ซึ่งปกติยางสิบล้อเขาจะเน้นหล่อดอกกันมากกว่าซื้อใหม่เพราะประหยัด  :P ) คงอารมณ์สมัยนั้นใครติดแมร่งต้องไฮโซมั๊กๆ ประมาณกรูถอยยางใหม่ว้อย อะไรประมาณนั้น

ส่วนเรื่องยางสำหรับรถบรรทุกนั้น คอนเฟิร์ม ยางมิชลินแน่นอนสุดครับ รถที่โรงงานผม กระบะวีโก้ ใส่กระทะผ่า + ยางมิชลิน ขนของ +3ตัน ยังไปได้ >80km/hr เลยครับ ของเขาแน่จริงๆเรื่องบรรทุก  ;D