ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนนอกเรื่อง ช่วยแนะนำสถานที่บริจาค (เพิ่มเติมหนังสือ Harvard)  (อ่าน 7847 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ขอรบกวนนอกเรื่องนะค่ะ คืออยากบริจาคโน๊ตบุ๊คเครื่องเก่ากับทีวี ไม่ทราบว่าใครพอจะทราบรายชื่อโรงเรียนยากจนที่เด็กๆขาดอุปกรณ์การศึกษาบ้างมั้ยค่ะ? ขอแบบว่าลำบากจริงๆอ่ะค่ะ รบกวนขอในกรุงเทพหรือชานเมืองที่ไม่ไกลมากนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

**** ขอเพิ่มเติมค่ะ พอดีออฟฟิศจะย้ายจากที่สยาม ออยมีหนังสือของ Harvard Business Review เต็มเลย ตั้งแต่ปี 07-10 หนังสือเป็นด้านวิจัยและแนว case studies ของมหาลัยฮาร์วาร์ด มี 20 กว่าเล่มได้ เสียดายไม่อยากให้แม่บ้านเอาไปขายชั่งกิโลอ่ะ เพราะหนังสือดีมาก ใช้ได้ตลอดเพราะไม่ใช่หนังสือพวกข่าว เป็นเทคนิคการบริหารซะส่วนใหญ่

แนะนำที่ให้หน่อยนะค่ะ เสียดายมากเลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 11:15:35 โดย Chayada »

ออฟไลน์ off_033

• Hero Member
ลองบริจาคให้มูลนิธิของพระพยอมมั้ยครับ

ผมเพิ่งบริจาคไปชุดใหญ่เลย  อันไหนไม่ดีท่านจะเอาไปซ่อมก่อนแล้วค่อยมอบให้คนที่ต้องการต่อไป

ออฟไลน์ Arado_kung

มาโรงเรียนข้างๆรีสอร์ทผมที่นครนายกก็ได้ครับ บ้านนอกเหมือนกัน อุปกรณ์ยังมีไม่ค่อยพอ ปีก่อนพึ่งทำเรื่องขอบริจาคกระเบื้องปูพื้นของ cotto มาเนี่ย

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ขอรบกวนนอกเรื่องนะค่ะ คืออยากบริจาคโน๊ตบุ๊คเครื่องเก่ากับทีวี ไม่ทราบว่าใครพอจะทราบรายชื่อโรงเรียนยากจนที่เด็กๆขาดอุปกรณ์การศึกษาบ้างมั้ยค่ะ? ขอแบบว่าลำบากจริงๆอ่ะค่ะ รบกวนขอในกรุงเทพหรือชานเมืองที่ไม่ไกลมากนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

คนสวยแล้วยังใจบุญอีก ^_^

แนะนำ ถ้าไม่ไกลมากก็บริจาคมูลนิธิ พระพยอมก็ได้ เพราะ เมื่อปีที่แล้ว ตัวครอบครัวได้แอบเอา คอมพิวเตอร์ (บังเอิญไม่ได้กลับไปบ้าน)  ไปบริจาค  แต่ก็ไม่ได้โกรธท่านเพราะบอกว่า ดีเสียอีกเพราะไม่รู้ว่าจะใช้ต่อยังไง เพราะ มันเก่าแล้ว แถมเรามี โน๊ตบุคตั้งสามตัว  เลยทำบุญไป

หรือลองดูจากคำแนะนำคนอื่นก็ได้

ปล.ห้อง Relax อยู่ แถวๆนี้นะจ๊ะ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

มูลนิธิแสงเทียน วัดบางไส้ไก่
ซอยมหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา

ออฟไลน์ Ruksadindan

ในกรุงเทพก็มีบางที่ที่ต้องการความช่วยเหลือนะครับ เจอที่ไหนไปที่นั่น พ่อผมก็เคยไปใกล้ๆสน.หนึ่ง แต่จำไม่ได้แน่ชัดว่าที่ใด
แต่หากอยากเป็นกลาง ก็ของพระพยอมล่ะครับ หรือมูลนิธิศุภนิมิต เห็นชื่อนี้บ่อย สวยใสน้ำใจงามขอชื่นชมครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมขอให้กระทู้นี้อยู่ในห้องนี้สักพัก พรุ่งนี้จะขอย้ายเข้าไปที่ห้อง Relax แทนนะครับ ขอบคุณครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

methus zaa

ใจบุญมากๆครับ พี่ออย

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ผมขอให้กระทู้นี้อยู่ในห้องนี้สักพัก พรุ่งนี้จะขอย้ายเข้าไปที่ห้อง Relax แทนนะครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณค่ะ และขอโทษด้วยถ้าลงผิดที่นะค่ะ ^_^

ขอบคุณค่ะน้องแทน ... ว่าแต่ที่บ้านมีไรบริจาคได้บ้างปะ??? :P

ออฟไลน์ POPROCK

หัวใจเธอสวยมาก

ปล.หน้าสวยด้วยนะคร้าบ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
ABAC ครับ
ต้องการเงินอยู่อย่างมาก เพราะกำลัยขยายมหาลัย แต่ขาดทุนทรัพย์
อิอิอิ

บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

methus zaa

ขอบคุณค่ะน้องแทน ... ว่าแต่ที่บ้านมีไรบริจาคได้บ้างปะ??? :P

เสื้อผ้าครับ ที่บ้านผมเยอะมากๆ

ABAC ครับ
ต้องการเงินอยู่อย่างมาก เพราะกำลัยขยายมหาลัย แต่ขาดทุนทรัพย์
อิอิอิ

หวายยย ไม่น่ารักนะ ^0^

ออฟไลน์ aday

• Newbie
  • *
ลองเข้าไปที่ web มูลนิธิกระจกเงาครับ ผมพึ่งบริจาคอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ไป
อุปกรณ์ที่เสียเค้าก็รับนะครับ เค้าจะนำไปซ่อม และนำไปบริจาคให้โรงเรียนที่ขาดแคลนจริงๆครับ