ผู้เขียน หัวข้อ: Opel Astra ขโมยใจผมไปแล้วคับ!  (อ่าน 4203 ครั้ง)

ออฟไลน์ Itid

• Newbie
  • *
Opel Astra ขโมยใจผมไปแล้วคับ!
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 14:14:00 »
ขอแนะนำตัวก่อนนะฮะ
ผมชื่อโอ๊ตคับ แอบอ่าน แอบศึกษาข้อมูลจากที่นี่มานานละคับ
จนงวันนี้ ผมต้องสมัครสมาชิก ต้องโพสบ้างแล้วครับ อดไม่ไหว

เนื่องจากข่าวนี้นี่เอง http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=513:-opel-astra-2010&catid=84:new-cars--worldwide&Itemid=55

คันนี้นี่โดนใจใช่เลยครับ ออกตวนิดนึงว่า ผมเป็นโรคจิตหน่อยๆ คือจะใส่ใจกะ Interior รถเป็นพิเศษ
ผมว่าเรานั่งอยู่ในรถ มากกว่ามองจากภายนอกอ่ะคับ

แล้วคันนี้นี่โดนใจทั้งในทั้งนอกจริงๆ ยิ่งข้างในนี่เท่โพดๆๆ ไม่ไหวแล้ววววว

อยากถามว่า มันจะเข้าไทยมั้ยอ่ะคับ แล้วราคาประมาณกี่บาทง่ะ
เผื่อจะมีปัญญาถอยกะเค้าบ้าง เอิ๊กๆๆๆ

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ ^^  ขอบคุณคร๊าบบบบ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: Opel Astra ขโมยใจผมไปแล้วคับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 16:45:47 »
ผมว่าตอนนี้ไม่มีทางที่จะมีรถยุโรปยี่ห้อไหนเข้ามาเปิดตลาดในไทยหรอกครับ

แต่ถ้าผู้นำเข้าอิสระก็ไม่แน่ ถ้าเกิดเขาอยากลองของ อิอิ...

เรื่องราคาผมไม่แน่ใจ แต่ลองดูราคา Peugeot 407 รุ่นนำเข้าจากฝรั่งเศสอยุ่ีที่ 2.7 ล้าน เจ้าแอสตร้าก็คงราวๆนี้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Opel Astra ขโมยใจผมไปแล้วคับ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 17:44:22 »
Opel คงไม่มีสิทธิ์เกิดในเมืองไทยอีกนานครับ

เว้นเสียแต่ว่า โอเปิล เยอรมัน ซึ่งทุกวันนี้ก็ใกล้จะตัดขาดจาก GM เต็มแก่แล้ว
จะได้ฤกษ์ กำหนดนโยบาย ขยายตลาดด้วยตัวเองซะที

เพราะที่ ต้องยุติบทบาทไปในคราวก่อน GM นั่นละครับ เป็นฝ่ายดึงแบรนด์นี้ถอนออกไปจากตลาดเมืองไทย
แล้วเอาเชฟโรเล็ตมาทำแทน

ออฟไลน์ Itid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 01:31:21 »
 :'( ว่าแล้วเชียวครับ

ตัดใจๆ เก็บตังซื้อคันอื่นกะด๊ายยยย

ขอบคุณพี่ Chariot และพี่ J!MMY มากๆคับ ^^

ออฟไลน์ nonpatan

• Sr. Member
    • non-motocycle
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 09:10:11 »
ผมก็ว่ามันสวยมากเลยนะ โดนเหมือนกันแหละ

ออฟไลน์ silent of the lamp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 01:01:53 »
ถ้าเป็นอย่างคุณJ!MMY บอกผมว่าน่าจะดีนะครับ  ;D