ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยว่าทำไมรถVIOS CITY ALTIS1.6 Tilda Latioไม่ใส่ลายไม้มาให้ในรุ่นภายในสีครีม  (อ่าน 5323 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยมากๆเลย ทั้งที่ภายในมันครีมสวยดี โดยเฉพาะ ALTIS1.6 Tilda Latio ที่ถ้าใส่ลายไม้มาจะงามมากๆครับ

ขอบคุณครับกับทุกค.เห็น

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Tiida Latio  ก็ใส่นะครับ (1.6G,1.8G<-ก่อนเลิกผลิต)

แต่ City Vios เคยใส่มาในโฉมที่แล้วครับ
City - E i-dsi
City ZX - EV,LV
(Soluna) Vios - 1.5E,1.5S (Option)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mooo

• Newbie
  • *
ถ้าใส่ลายไม้ก็ต้องเพิ่มเงิน เป็นธรรมดา  เพิ่มค่าตัวให้สูงขึ้น

เป็นการตลาดอย่างนึง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
เป็นเรื่องของการตลาดมากกว่าต้นทุนครับ
เพราะลายไม้ที่เห็นจริงๆมันก็แค่พลาสติกพ่นสีกับลวดลายเท่านั้น
การที่ใส่เข้าไป ก็เพื่อยกระดับให้รุ่น G ดูคุ้มค่าต่อการลงทุนมากขึ้น

ลายไม้เป็นสิ่งที่ใช้สร้างความรู้สึกหรู ถ้านิสสันทำรุ่น 1.6G ไม่มีลายไม้
คนก็คงเกากบาลแล้วก็บอกว่า งั้นผมไปเล่น 1.6M ดีกว่าไหม

แต่ถ้าอยากได้ลายไม้...สั่งได้ครับ เลือกชิ้นได้เลยว่าจะเอาชิ้นไหน
รุ่น 5 ประตู ก็มีพี่ tvee ใน Tiidaclub เขาสั่งมาใส่ แต่ราคาไม่ถูกนะครับ
จะใส่ให้ครบทุกชิ้น มีเป็นหมื่นครับ

ถ้าสนใจอยากใส่ให้รถตัวเอง ผมแนะว่าควรให้ศูนย์เคาะราคามาให้
จากนั้น เข้า google เลือกให้มันหาเฉพาะหน้าภาษาไทยแล้วพิมพ์คำว่า blackberry tiida
ลองคลิกๆดู จะเจอตา blackberry ที่ขายอะไหล่นิสสันอยู่วรจักร ลองหาเบอร์โทร
แล้วโทรถามราคาเทียบกันดู ของบางอย่างของเขาถูกกว่าศูนย์ แต่บางอย่างก็เท่ากันเด๊ะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
1. มันเป็นของตกแต่ง (Accessories) ครับ ต้องจ่ายตังค์เพิ่ม
อย่าง New Altis ชุดนึง 7 ชิ้น 5,xxx บาท

2. กั๊กไว้ เอามาใส่ให้ในรุ่น Minorchange ครับ
ผมเชื่อว่า 1.6G Minor change คงใส่มาให้ล่ะครับ
(ทุกวันนี้ 1.6G ภายในเหมือน 1.6E เปี๊ยบ ยกเว้นพวงมาลัย)

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบลายไม้ที่อยู่ในรถ
เหมือนให้หม่ำไปเป็นแฟนกับน้องแพทตี้ อังศุมาลิน
คือดูยังไงก็ไม่เหมาะกัน
แต่ก็เป็นความชอบส่วนบุคคล
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
น่าจะเป็นแผนการตลาด

เวลาขายเริ่มอืด  ก็จะ minorchange

หรือไม่ก็ขายเก็บเงินเพิ่มเป็นอุปกรณ์ตบแต่งครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี