ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องรถครับ ถามคนกระบี่หน่อยครับ  (อ่าน 5926 ครั้ง)

ออฟไลน์ supremo

• Jr. Member
  • **
กระบี่ตอนนี้อากาศเป็นไงมั่งครับ พอดีจะไปเที่ยวอ่าวนาง ทะเลแหวกพวกนี้อ่ะคับ  แล้วทางช่วงไหนไม่ดีบ้าง

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: นอกเรื่องรถครับ ถามคนกระบี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 20:46:09 »
เดี๋ยวกระทู้นี้อาจจะไปอยู่ห้องรีแลกซ์นะคะ เพื่อไม่ให้กระทุ้มันตกไวค่ะ...

ส่วน เจ้าถิ่นคนไหน ช่วยมาตอบและแนะนำสถานที่ พักให้เจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
Re: นอกเรื่องรถครับ ถามคนกระบี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 21:24:01 »
http://www.tmd.go.th/province.php?StationNumber=48563   ฝนฟ้าคะนองไปอีกยาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 22:34:58 โดย NuttanonBJ »

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 21:45:10 »
ช่วงนี้ฝนตกอย่าไปเลยครับ เล่นน้ำแทบไม่ได้เลย เคยไปครั้งนึงที่ฝนตกทุกวัน คลื่นแรงมากก ลองลงไปเล่นน้ำดู ปรากฎว่าว่ายแทบไม่ไปเลยครับ น้ำมันไหลเร็วมากๆ อาจเกิดอันตรายได้นะครับ ว่าแต่ชอบทะเลแหวก ไม่ลองไปเกาะ นางยวนดูเหรอครับ ผมบอกได้เลยว่าที่นี่นี่สุดๆเลยจริงๆ สวยมากกกกกกกกกกกก ปลาเป็นล้าน สวยสุดๆ คนไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ น้ำนี่แบบลึกประมาณ 20 เมตรยังมองเห็นปะการังบนพื้นทะเลเลย ปะการังก็สุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 22:30:05 »
เข้ามาเป็นกำลังใจให้จขกท. ผมเพิ่งไปมาเมื่อต้นเดือนนี่เอง    ;D
แต่อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของคนที่เพิ่งไปมานะครับ
ผมว่าถ้าผมมีโอกาสไปเที่ยวทะเลอันดามันอีกที ผมจะกัดฟันไปช่วงHi-Seasonเลยดีกว่า
ไปทั้งทีแล้วไปเจอฟ้าใสๆ น้ำนิ่งๆ ได้ใจกว่ากันเยอะครับ
ตอนผมไปล่าสุดนี่ถึงจะไม่มีฝน แต่ฟ้าก็ไม่เปิดมีเมฆปกคลุมทั้งวัน
แต่ก็ไม่ใช่ว่าไปหน้าไฮแล้วอากาศจะดีตลอด หรือไปหน้าโลวแล้วจะเจอพายุตลอดนะ
มันก็อาจจะมีฟลุคเหมือนกัน ผมเคยไปภูเก็ตตอนสิงหาคม อากาศนี่ยิ่งกว่าหน้าไฮซะอีก ฟ้าใสแจ่มแมวไปเลย
จะว่าไป การท่องเที่ยวบางทีก็อยู่ที่ดวงเหมือนกันนะครับ

แต่ตอนนี้เก็บตังไว้รอทริปหน้าแล้ว สิมิลัน ปลายปีนี้เจอกันแน่ๆ    ;D ;D ;D

.-_-.

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 22:52:52 »
ไม่ตกเลยนะครับ ร้อนทั้งวัน ข่าวมันแค่พยากรณ์ไป แต่ผมอยู่ทั้งวัน มันแดดเปรี้ยงร้อนตับแตก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 23:06:04 »
ไม่ตกเลยนะครับ ร้อนทั้งวัน ข่าวมันแค่พยากรณ์ไป แต่ผมอยู่ทั้งวัน มันแดดเปรี้ยงร้อนตับแตก

แล้วทางช่วงไหนไม่ดีบางครับ 

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 23:16:20 »

ปกติแล้วครับ ดีหมดแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 23:56:29 »

ขอบคุณค๊าบบบ  รบกวนถามอีกทีครับ  ผมว่าจะพัก อารีธารา  กับ  อนันตบุริน  ดีป่าวคับ2ที่นี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:04:01 »
ขอย้ายไปไว้ที่ห้อง Relax & Photoshop นะครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:11:36 »
ขอย้ายไปไว้ที่ห้อง Relax & Photoshop นะครับ

คับผม  ขอโทดคับโพสผิดห้อง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:28:20 »

ขอบคุณค๊าบบบ  รบกวนถามอีกทีครับ  ผมว่าจะพัก อารีธารา  กับ  อนันตบุริน  ดีป่าวคับ2ที่นี้

ไม่แน่ใจเลยครับเรื่องโรงแรมในกระบี่  แต่โดยรวมดีครับ โรงแรมในอ่าวนางส่วนใหญ่เลย ดีครับ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 01:27:31 »

อนันตร์บุริน ผมเพิ่งไปพักมานี่ล่ะ โรงแรมไม่ใหญ่เท่าไหร่ แต่วางผังอาคารมาดีใช้ได้ครับ เป็นสัดเป็นส่วนอยู่แล้วไม่อึดอัดเลย
ที่พักโอเคครับ ห้องพักใหม่ไม่โทรม สะอาดสะอ้าน เฟอร์นิเจอร์สุขภัณฑ์ใช้ได้โอเคทุกอย่าง
มันจะมีเรตสามราคาอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจองหรือยัง ส่วนตัวไม่แนะนำห้องPool access (ชั้นล่างสุดติดสระน้ำ)นะครับ
แพงเกินไป และไม่เป็นส่วนตัวเท่าที่ควร เพราะจะมีแต่คนมาเล่นน้ำหน้าห้องคุณเกือบทั้งวัน
พูดคุยกับคนที่ไปพักช่วงเดียวกัน(และไปเดย์ทริปเดียวกัน) ไม่ค่อยแฮปปี้กับราคาห้องล่างครับ
หาห้องPool View จะราคาสมเหตุสมผลกว่า และเป็นสัดเป็นส่วนมีความเป็นส่วนตัวกว่าครับ
สระน้ำไม่ใหญ่(ค่อนข้างเล็ก) แต่ว่ายสนุกมาก อันนี้ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน กลับมาจากดำน้ำเหนื่อยๆ แต่ก็ต้องเล่นน้ำสระก่อนเข้าห้องทุกครั้ง

อาหารบริการโรงแรมเช้า-เย็น ถือว่าพื้นๆแต่ก็พอทานได้ก็ไม่แย่นัก ถ้าอยากทานอะไรเด็ดๆก็ออกไปเดินวังทรายได้ครับ
(ส่วนการบริการ อันนี้ผมไม่ค่อยกล้าคอมเม้นเท่าไหร่ เพราะส่วนตัวเป็นคนไม่เรื่องมาก เค้าบอกอะไรยังงัยผมก็พยักหน้าหงึกๆ
คือให้ปฏิบัติตามยังงัยก็ได้ถ้ามันไม่ทะแม่งๆจนเกินไป เลยไม่เคยจะได้Complainโรงแรมไหนในเรื่องนี้เลย)

สรุปเรื่องที่พักว่า ถ้าอยู่โซนอ่าวนาง ก็น่าจะโอเคเกือบทุกที่ เพราะเป็นโรงแรมสร้างใหม่ซะเยอะครับ
แต่ส่วนตัว ไปพักที่นี่4วัน3คืน ไม่มีปัญหาเรื่องที่พักมากวนใจครับ    ;)

.-_-.

ปล.ถ้าไปแล้วอยากชิมของขึ้นชื่อ โดยเฉพาะหอยชักตีน
สะกิดนิดนึงครับ ถ้าไม่มันใจว่าตัวเองเป็นผู้รักการลิ้มรสหอย อย่าคาดหวังไว้สูงก็จะดีครับ
หลายๆคนไปกินแล้วส่ายหน้ากลับมากัน เพราะเจอทรายในหอยเยอะไปหน่อย แต่ตัวเนื้อหอยรสชาติดีครับ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:35:03 »

อนันตร์บุริน ผมเพิ่งไปพักมานี่ล่ะ โรงแรมไม่ใหญ่เท่าไหร่ แต่วางผังอาคารมาดีใช้ได้ครับ เป็นสัดเป็นส่วนอยู่แล้วไม่อึดอัดเลย
ที่พักโอเคครับ ห้องพักใหม่ไม่โทรม สะอาดสะอ้าน เฟอร์นิเจอร์สุขภัณฑ์ใช้ได้โอเคทุกอย่าง
มันจะมีเรตสามราคาอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจองหรือยัง ส่วนตัวไม่แนะนำห้องPool access (ชั้นล่างสุดติดสระน้ำ)นะครับ
แพงเกินไป และไม่เป็นส่วนตัวเท่าที่ควร เพราะจะมีแต่คนมาเล่นน้ำหน้าห้องคุณเกือบทั้งวัน
พูดคุยกับคนที่ไปพักช่วงเดียวกัน(และไปเดย์ทริปเดียวกัน) ไม่ค่อยแฮปปี้กับราคาห้องล่างครับ
หาห้องPool View จะราคาสมเหตุสมผลกว่า และเป็นสัดเป็นส่วนมีความเป็นส่วนตัวกว่าครับ
สระน้ำไม่ใหญ่(ค่อนข้างเล็ก) แต่ว่ายสนุกมาก อันนี้ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน กลับมาจากดำน้ำเหนื่อยๆ แต่ก็ต้องเล่นน้ำสระก่อนเข้าห้องทุกครั้ง

อาหารบริการโรงแรมเช้า-เย็น ถือว่าพื้นๆแต่ก็พอทานได้ก็ไม่แย่นัก ถ้าอยากทานอะไรเด็ดๆก็ออกไปเดินวังทรายได้ครับ
(ส่วนการบริการ อันนี้ผมไม่ค่อยกล้าคอมเม้นเท่าไหร่ เพราะส่วนตัวเป็นคนไม่เรื่องมาก เค้าบอกอะไรยังงัยผมก็พยักหน้าหงึกๆ
คือให้ปฏิบัติตามยังงัยก็ได้ถ้ามันไม่ทะแม่งๆจนเกินไป เลยไม่เคยจะได้Complainโรงแรมไหนในเรื่องนี้เลย)

สรุปเรื่องที่พักว่า ถ้าอยู่โซนอ่าวนาง ก็น่าจะโอเคเกือบทุกที่ เพราะเป็นโรงแรมสร้างใหม่ซะเยอะครับ
แต่ส่วนตัว ไปพักที่นี่4วัน3คืน ไม่มีปัญหาเรื่องที่พักมากวนใจครับ    ;)

.-_-.

ปล.ถ้าไปแล้วอยากชิมของขึ้นชื่อ โดยเฉพาะหอยชักตีน
สะกิดนิดนึงครับ ถ้าไม่มันใจว่าตัวเองเป็นผู้รักการลิ้มรสหอย อย่าคาดหวังไว้สูงก็จะดีครับ
หลายๆคนไปกินแล้วส่ายหน้ากลับมากัน เพราะเจอทรายในหอยเยอะไปหน่อย แต่ตัวเนื้อหอยรสชาติดีครับ

ขอบคุณมากๆๆเลยค๊าบบทุกๆ  คอมเม้น