ผู้เขียน หัวข้อ: ริงโกะว่า ริงโกะ หารถให้เรยาได้แล้วค่ะ  (อ่าน 8325 ครั้ง)

civicferio

• บุคคลทั่วไป

คริคริ ไม่ได้ตั้งกระทู้เอาเลเวลนะคะ คริคริ เพราะดูรถแล้ว เหมาะสมกับเรยาจริงๆ 

ไปล่ะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ริงโกะว่า ริงโกะ หารถให้เรยาได้แล้วค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 23:54:32 »
แก้คันนี้เอง และตอนนี้พาท่านประธานตายด้วยครับ

ปล.เรยาเหมาะกับพรีเซนเตอร์สเปรย์ Exit ที่ถ่ายโฆษณาตรงสยามพารากอนมากกว่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ริงโกะว่า ริงโกะ หารถให้เรยาได้แล้วค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 23:58:36 »
เหมาะยังไงหว่า ไม่เข้าใจ

หรือว่าออกแนว รักนะ แต่ไม่จริงใจ

ประมาณ ฉันสูงส่งนะ แต่ที่จริงก็ ไม่ได้ดีเด่อะไร หรือเปล่า เดา

Cima รุ่นนี้ (รวมถึง President ด้วย) ดูมันเป็นรถที่ไม่จริงใจยังไงไม่รู้ แทนที่รถคนละ segment จะแยก platform กัน แต่ดันมาใช้ platform ร่วมกัน แล้ว Cima แต่เดิมมันคือ Cedric/Gloria รุ่นใหญ่พิเศษแข่งกับ Crown Majesta ซึ่งอยู่ล่าง Toyota Century และ Nissan President อยู่แล้ว แต่พอมันมาแชร์ platform กับ President มันเลยพา President ลงนรกด้วย

ช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยเถอะ

เออ คุณ Iwata reply แนวเดียวกันเลย แสดงว่าน่าจะเข้าใจคล้ายๆ กัน แต่ผมไม่ได้ดูละคร ยังไงรบกวนอธิบายด้วยครับ เพราะผมอาศัยเดาผิวๆ ล้วนๆ

แต่ที่ว่า "ฆ่าท่านประธาน" เหมือนจะเข้าใจตรงกันนะ ส่วนเรื่องแก้คัน ผมรู้ซีม่าโลชั่น แต่เกี่ยวอะไรในเรื่อง ผมไม่ทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 00:03:15 โดย yimyont »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

civicferio

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:02:12 »

หรือว่าออกแนว รักนะ แต่ไม่จริงใจ

ประมาณ ฉันสูงส่งนะ แต่ที่จริงก็ ไม่ได้ดีเด่อะไร หรือเปล่า เดา

Cima รุ่นนี้ (รวมถึง President ด้วย) ดูมันเป็นรถที่ไม่จริงใจยังไงไม่รู้ แทนที่รถคนละ segment จะแยก platform กัน แต่ดันมาใช้ platform ร่วมกัน แล้ว Cima แต่เดิมมันคือ Cedric/Gloria รุ่นใหญ่พิเศษแข่งกับ Crown Majesta ซึ่งอยู่ล่าง Toyota Century และ Nissan President อยู่แล้ว แต่พอมันมาแชร์ platform กับ President มันเลยพา President ลงนรกด้วย

คำพ้องเสียงค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:07:31 »
พาท่านประธานตาย? ยังไงเนี่ย งง มาก เล่นมุขอะไร ไม่เข้าใจเลย

-------------------------------

อีกอย่างนึง

การพัฒนา President คันนึง ใช้งบสูงมากๆ ในเมื่อรถรุ่นเก่า อยู่ในตลาดมานานมาก
และการทำรถรุ่นใหม่ ด้วยเปลือกนอกใหม่ ให้กับรถที่ขายในญี่ปุ่น ปีละไม่กี่ร้อยคัน
แล้วยังขาดทุนด้วยอย่างนี้ เขามองว่าไม่ไหว เลยจำเป็นต้องเอา Cima มาแปลงเป็น President หนะครับ

ผมก็ไม่ชอบ แต่ทำไงได้ละ? เราไม่ใช่ Carlos Ghosn นี่?

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:09:02 »
ผมรู้ว่า President = ท่านประธาน

แต่ปัญหาคือ ซีม่าโลชั่น เกี่ยวอะไรกับเรยา อันนี้ยังเดาไม่ออกครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:11:11 »
พาท่านประธานตาย? ยังไงเนี่ย งง มาก เล่นมุขอะไร ไม่เข้าใจเลย

-------------------------------

อีกอย่างนึง

การพัฒนา President คันนึง ใช้งบสูงมากๆ ในเมื่อรถรุ่นเก่า อยู่ในตลาดมานานมาก
และการทำรถรุ่นใหม่ ด้วยเปลือกนอกใหม่ ให้กับรถที่ขายในญี่ปุ่น ปีละไม่กี่ร้อยคัน
แล้วยังขาดทุนด้วยอย่างนี้ เขามองว่าไม่ไหว เลยจำเป็นต้องเอา Cima มาแปลงเป็น President หนะครับ

ผมก็ไม่ชอบ แต่ทำไงได้ละ? เราไม่ใช่ Carlos Ghosn นี่?
ตามนั้นครับ
ท่านประธาน = President
ตาย = เลิกผลิต ครับ

ความหมายตาม yimyont เลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:12:33 »

อีกอย่างนึง

นั่นแหละค่ะ ท่านประทานตายแล้วจริงๆ ถ้าไม่ตาย ต้องไม่เอาซีม่า มาหากินค่ะ

ส่วนคุณยิ้มยศคะ ถ้าดูเรยามาทั้งเรื่อง แล้วจะรู้เองค่ะัว่า ซีม่า มีประโยชน์อย่างไร คริคริ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:22:41 »
พูดง่ายๆคือ
คุณริงโกะต้องการจะบอกว่า Nissan Cima เหมาะกับเรยา วงศ์เศวต ในเรื่องดอกส้มสีทอง
เพราะชื่อรุ่น Cima พ้องเสียงกันกับโลชั่น Zema ที่เอาไว้แก้คัน
เพราะในเรื่อง เรยานั้นเป็นตัวละครที่คันมาก อยากได้ผู้ชายสุดๆ แถมผู้ชายสองคนในเรื่องที่ได้มาครอบครอง
ก็ดันเป็นผู้ชายที่มีครอบครัวแล้ว แต่ก็ยังจะเอา คนแรกคือ สินธร ชลธี สามีของ เด่นจันทร์ ชลธี
คนที่สองคือคุณก้องเกียรติ เจนพาณิชย์สกุล หรือคุณใหญ่ สามีของคุณดี คุณณฤดี เจนพาณิชย์สกุล
แต่ที่แย่หน่อยคือ คุณใหญ่ดันพลาดท่าให้กับเรยา ก็เลยมีลูกด้วยกันหนึ่งคน
และคนสุดท้ายที่เรยาคันมากอยากได้คือ CK หรือตี๋เล็ก น้องชายคนสุดท้องของคุณใหญ่
แต่เรยามารู้เอาตอนท้ายว่าจริงๆแล้ว CK คือน้องชายคุณใหญ่ เพราะ CK เป็นคนเฉลยเอง

ต้องลองดูละครเรื่องนี้แล้วจะรู้ว่าเรยาคันนนนนขนาดไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 00:27:05 โดย BnN »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:26:40 »
พูดถึงแล้วก็หารถให้ตี๋เล็กได้เช่นกัน

civicferio

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 00:29:02 »
พูดถึงแล้วก็หารถให้ตี๋เล็กได้เช่นกัน

อย่าลืม ฟังเพลง นักร้องชื่อแก้วด้วยนะคะ ตี๋เล็ก

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:51:06 »

ซีม่านี่ดีจริงๆนะ

ทาสังคัง หนังหลุดลอกเป็นแถบๆ

ปล. ออกนอกประเด็ดแล้วเผ่นแน้บ 

keanetona

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 17:26:17 »

คำพ้องเสียงค่ะ

ตอนแรกนั่งนึก นึก นึก CIMA ..... อ้อ ซีม่าโลชั่น ..... จำได้

ขอแนะนำให้อ่าน "โรงเรียนกลางป่า" เขามีวิธีรักษาเกลื้อนแบบแหวกแนว แต่ครั้งเดียวหาย

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 21:39:56 »

แอบเห็นอวาต้าร์แกเป็นพี่อู๊ด ไปถอยมาเมื่ไหร่เจ้าเบสท์...
อยากได้นะนั่น แต่มันขนบรรดาสมุนไม่พออ่ะ
ปล.ช่วงนี้เรียนพิเศษหนัก เวลาส่งเทียบท่าเปิดประตูสไลด์เข้าประตู รร.กวดวิชาเลย

civicferio

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 21:52:23 »

แอบเห็นอวาต้าร์แกเป็นพี่อู๊ด ไปถอยมาเมื่ไหร่เจ้าเบสท์...
อยากได้นะนั่น แต่มันขนบรรดาสมุนไม่พออ่ะ
ปล.ช่วงนี้เรียนพิเศษหนัก เวลาส่งเทียบท่าเปิดประตูสไลด์เข้าประตู รร.กวดวิชาเลย

คันนั้น  เจ้าของรถได้ข่าวเอาไปเสยกระถางด้วยค่ะ...

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 06:45:20 »
ซะงั้นเลย...อิๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 07:10:11 »
ยังไม่ได้เสยคร้าบบบบบบ!!!  :o

ตอนเทียบท่า เหลือกันชนกับกระถาง ห่างประมาณ 1 เซน ปัจจุบันยังไม่มีบาดแผลใดๆทั้งสิ้น  >:(

ตอบพี่หนุ่ย ถอยมาเมื่อ 21 พ.ค. ครับ จองตอนมอเตอร์โชว์