ผู้เขียน หัวข้อ: รถโดนน้ำท่วม ควรไปให้ช่างดูไหม?  (อ่าน 3578 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถโดนน้ำท่วม ควรไปให้ช่างดูไหม?
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:08:04 »
พอดีเมื่อกี้ เมืองอุบลน้ำท่วมครับ ไอ้ผมก็ประมาทไป เห็นพวก Tiida Vios มันวิ่งได้ ลืมไปว่า Galant ผมมันรถรุ่นเก่า มันเตี้ย เลยเจอเลยครับ เครื่องดับ เพราะน้ำเข้าเครื่อง กับน้ำกระเซ็นโดนหัวฉีด แต่ตอนนี้แห้งแล้ว ก็วิ่งกลับมาได้ปกติ แต่รู้สึกหัวฉีด LPG เหมือนจะไฟไม่นิ่ง (แต่หัวฉีดน้ำมันปกติ)

ตอนนี้เลยรอดูพรุ่งนี้เช้าว่าถ้าแห้งแล้ว จะ OK ไหม

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่า ผมควรจะไปหาช่างไหมครับ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: รถโดนน้ำท่วม ควรไปให้ช่างดูไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:19:05 »
จริงๆ แล้วถ้าเพื่อความไม่ประมาท ก็ไปเซ็คก้ได้นะคะ    ดีกว่าของริงโกะอก แช่ ยังกะ อะไรดี.....

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
Re: รถโดนน้ำท่วม ควรไปให้ช่างดูไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 06:11:30 »
สวัสดีครับ
ถ้าเครื่องดับเพราะระบบไฟมันลงกราวด์ ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร หาสเปร์ฉีดไล่ความชื้นหน่อย
ตามข้อต่อไฟฟ้า โดยเฉพาะระบบไฟแรงสูงพวกฝาจานจ่านและสายหัวเทียน
แต่ถ้าเครื่องดับเพราะน้ำเข้าทางกรองอากาศแล้วถูกดูดเข้าไปในห้องเผาไหม้ตรงนี้ก็
เรื่องมากหน่อย
หมายเหตุ ดีใจที่กลับมาแล้วครับ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:09:17 »
ถ้าระบบแก๊ส เอาคอมจับดูดีกว่าครับ จะได้รู้  เพราะบางที รถกระตุกเครื่องดับ ไฟฟ้าอาจกระตุกทำให้กล่องรวน ต้องตั้งค่าใหม่ได้ครับ ;)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:13:29 »
โอ้ ขอโทษทีครับ พิมพ์ผิด น้ำไม่ได้เข้าเครื่อง แต่เข้าแค่ท่อครับ คือมันแค่กระเซ็น
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 12:53:55 »
ถ้าหมายถึงท่อไอเสียคงไม่เป็นไรมั้ง ยังไงท่อไอเสียก็ปล่อยไอเสียมาตลอด
07 mazda 3