ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจำเกมโชว์ "เก้าอี้ระทึก" ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 5337 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
พอดีช่วงไม่กี่วันไปคิดถึงรายการนึงเข้า

ชื่อว่า "The Chair เก้าอี้ระทึก"

เป็นเกี่ยวกับเกมโชว์ที่ตอบคำถาม และเกี่ยวกับสิ่งหวาดกลัวด้วย
(แม้ว่าตอนนั้นผมจะ 11 ขวบแต่ก็เคยดูมานิดนึง)

ลองคิดเล่นๆว่า ถ้ารายการนี้กลับมาอีกครั้ง ใครจะเป็นพิธีกรดีครับ
(ส่วนผม น้าเน็ก ครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครจำเกมโชว์ "เก้าอี้ระทึก" ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 19:13:16 »
ผมอยากให้รายการ 4ต่อ4 แฟมลี่เกมกลับมามากกว่าครับ หนุกดีนะ  ;D

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
Re: ใครจำเกมโชว์ "เก้าอี้ระทึก" ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 21:36:28 »
แต่ผมอยากให้รายการโต้วาทีกลับมามากกว่าจำไม่ได้ว่าชื่ออะไร โต้คารมมัธยมศึกษาหรือเปล่า  ผมว่าสนุกดี  ได้ข้อคิด  มีประโยชน์ด้านการศึกษาด้วย  ใครที่เป็นคนทำรายการรบกวนเอาไปทำทีครับ จะขอบพระคุณอย่างสูง -..-