ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถช่วงกลางคืนระวังคนขับรถกร่างแถวถนนลาดปลาเค้ากันหน่อยนะครับ  (อ่าน 13513 ครั้ง)

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
อนาคตไม่รู้ว่าเราต้องเเต่งรถเเบบเเนว Death Race  กันหรือเปล่า 

เจอโรคจิต ซะขนาดนี้

ออฟไลน์ POPROCK

สังคมประเทศไทยเรา
ทำไมกลายเป็นแบบนี้ไปแล้วเนี่ย

ขับรถ รถก็ติดอยู่แล้ว
ยังต้องมาเจอกับคนเลวๆอีก

ถึงเวลาที่จะต้องล้างโลก
ซะแล้วล่ะมั้ง
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมไม่เห็นด้วยกับการไม่ใช้แตรนะครับ เพราะอย่างน้อย ก็ลดโอกาสที่จะชนไปหน่อยนึง

กับคนประเภทนี้ ถ้าชนแล้วรถเสียหายจนวิ่งต่อไม่ได้ ก็เตรียมลงมาแลกหมัด และมีดกันได้เลยครับ มีหยอดน้ำข้าวต้มแน่ เพราะฉะนั้นบีบไปเถอะครับ ถ้าคนมันเลว ยังไงมันก็หาเรื่องอยู่ดีแหละ แต่ถ้ารถยังวิ่งได้ เราก็ยังหนีได้ แต่ถ้ารถวิ่งไม่ได้ ก็หมายถึงต้องไปฟัดกับมันครับ!

ว่าแต่น้องจูนอีกแล้วเหรอเนี่ย ไม่เข้าใจจริงๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

อย่างน้อยก็โชคดีแล้วครับที่คุณปลอดภัย พวกคนขับรถนิสัยแบบนี้ผมก็เจอมาเยอะครับ แต่ไม่ถึงกับรุนแรงขนาดนี้

ส่วนใหญ่ถ้าผมเอา Accord 2.4 G8 ธรรมดาๆออกไปขับ จะไม่ค่อยเจอพวกนี้ครับ แต่ถ้าเอารถคันอื่นในบ้านไปขับจะโดนประจำโดยเฉพาะถ้าขับเบนซ์ออกไปนี่หนักเลย เจอคนมากร่างใส่ประจำ ทั้งๆที่รถบ้านผมทุกคันไม่แต่งเลย standard ทุกคัน

ออฟไลน์ baeyongcai

สัปดาห์นี้อากาศร้อน คนเลยใจร้อน ผมเจอทุกวันเลยช่วงนี้ เจอวันละหลายๆรอบด้วยพวกขับรถมารยาททรามเนี่ย เบื่อจริงๆ

วันนี้ก็เลยลองเอากระดาษแปะไว้ท้ายรถไปเลย ดูซิว่าจะมายุ่งอีกมั้ย...