ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง All new Civic ครับ  (อ่าน 6331 ครั้ง)

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
ถามเรื่อง All new Civic ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 20:48:07 »
ตัวใหม่จะขายในไทยเมื่อไหร่ครับ ดูไปดูมาก็สวยดีเหมือนกัน

ปีนี้จะทันไหมครับ ตอนนี้ไม่มีรถใช้ด้วย

http://youtu.be/pP55QIGGPcM

ออฟไลน์ SODAASS

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่อง All new Civic ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:03:40 »
ได้ยินข่าวจากเพื่อน(วงสุรา)ว่าแต่ก่อนจะเริ่ม production เดือนกันยายนครับ แต่โดนซึนามิก่อน
แล้วเห็นบอกว่าเดือนหน้า(มิ.ย.)จะเริ่มทดสอบ ประมาณ 20 กว่าคัน น่าจะเป็นการเอา body ไปทดสอบ
แต่ผลิตได้เต็มกำลังประมาณปลายปี ซึ่งก็อาจจะส่งลูกค้าคงเป็นเดือน 3-4 ปีหน้า ไม่รู้จะเลื่อนอีกรึป่าว
แต่เพื่อนแอบกระซิบมาว่า แค่เดินเข้าใกล้ตัวรถประตูเปิดเองได้ ไม่รู้เขาเรียกระบบอะไร
ผมก็รอตัวใหม่ครับ แต่ตัวเก่าก็ชอบ

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่อง All new Civic ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:13:49 »
นานสุดๆเลยครับ ???

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:36:11 »
ได้ยินข่าวจากเพื่อน(วงสุรา)ว่าแต่ก่อนจะเริ่ม production เดือนกันยายนครับ แต่โดนซึนามิก่อน
แล้วเห็นบอกว่าเดือนหน้า(มิ.ย.)จะเริ่มทดสอบ ประมาณ 20 กว่าคัน น่าจะเป็นการเอา body ไปทดสอบ
แต่ผลิตได้เต็มกำลังประมาณปลายปี ซึ่งก็อาจจะส่งลูกค้าคงเป็นเดือน 3-4 ปีหน้า ไม่รู้จะเลื่อนอีกรึป่าว
แต่เพื่อนแอบกระซิบมาว่า แค่เดินเข้าใกล้ตัวรถประตูเปิดเองได้ ไม่รู้เขาเรียกระบบอะไร
ผมก็รอตัวใหม่ครับ แต่ตัวเก่าก็ชอบ

key less entry หรือเปล่าครับ หรือว่าที่ฮอนด้าช้าไม่ยอมให้ปุ่มสตาร์ทเพราะสาเหตุนี้?

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 23:13:11 »
เดินใกล้รถแล้วประตูเปิดเองได้ ก็ผีหลอกสิครับ 5555555+

บอกว่าประตูปลดล็อคน่าจะถูกกว่า  อ่านรอบแรกคิดอย่างข้างบนนี้จริงๆ

ก่อนซึนามิบอกปลายปี... แต่ตอนนี้ไม่ได้ติดตามแล้วครับว่าเลื่อนไม่เลื่อน  คิดว่าคงเลื่อนแน่ๆ
JC TU #54

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 23:32:05 »
ผมรอCity CNGมากกว่าครับ
ถ้าทำกันจริงๆ ปตท.คงแทบจะเอากระเช้าไปขอบคุณฮอนด้ากันเลย    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 06:12:01 »
ถ้ารอบนี้ keyless ไม่มาก็แย่แล้วครับ อีกทั้งคงจะทยอยติดในรุ่น 2012 ของรุ่นอื่นๆต่อไป เช่น accord  ก็คงติดเพื่อรอรับการมาของ camry 
cr-v ก็น่าจะติดเพราะ modelchange พอดี  honda ชอบเพิ่มนิดเพิ่มหน่อยเวลาขึ้นปีใหม่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 06:13:33 โดย Jimbo »
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 09:41:55 »
Honda ฝั่งอเมริกามีข่าวดีประกาศเมื่อวาน .. ดังนั้นแนวโน้มน่าจะเหมือนฝั่งเอชีย

Honda today announced plans for the accelerated recovery of auto production in North America following the March 11 earthquake and tsunami in Japan. Honda will increase production volume at its North American automobile plants to a rate of 100 percent of the original production plan in August, for all models

แต่เดี๋ยวก่อน มีต่อท้ายห้อยติ่ง(เหมือนไฟท้ายนิวซีวิคโฉมจีน)

v

v

except the 2012 Civic

Honda today announced plans for the accelerated recovery of auto production in North America following the March 11 earthquake and tsunami in Japan. Honda will increase production volume at its North American automobile plants to a rate of 100 percent of the original production plan in August, for all models except the 2012 Civic.

As the supply of parts from Japan improves, production will ramp up in August on a step-by-step, plant-by-plant, and model-by-model basis, with production returning to 100 percent of the original plan for models including the 4-cylinder Accord, CR-V and Acura RDX, as well as all V-6 models including the Accord, Accord Crosstour, Odyssey, Pilot, Ridgeline, and the Acura TL, MDX and ZDX.

Production of the all-new 2012 Civic lineup will continue at a reduced rate of approximately 50 percent due to the limited supply of key components. However, this situation continues to be evaluated and full production is expected to resume sometime in the fall, with plans to meet anticipated strong demand for the fuel efficient new Civic lineup.

Source: American Honda Press Release

ออฟไลน์ cococo1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:10:44 »
ผมรอCity CNGมากกว่าครับ
ถ้าทำกันจริงๆ ปตท.คงแทบจะเอากระเช้าไปขอบคุณฮอนด้ากันเลย    ;D

.-_-.

ถ้าทำจริง ขยายปั้มด่วนเลยครับ  เติมก้อน๊านนาน ต่าง จ. แทบไม่มีให้เติม

ออฟไลน์ cococo1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:13:41 »
อยากทราบว่า All new Civic 2012 V.Thai นี่ จะมีถายในโทนสีดำรึป่าว เพราะเห็นสีอื่นเเล้ว รับไม่ค่อยได้จริงๆ 

ออฟไลน์ SODAASS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 17:03:53 »
แต่ที่ผมสนใจคือ ไฟท้ายห้อยติ่งเหมือนของจีน อันนี้ผมถามเพื่อนมา มันบอกว่าน่าจะชัวร์

คงต้องเก็บเงินรอหล่ะครับ ใจหนึ่งก็อยากได้ FD ใจหนึ่งก็อดใจรอตัวใหม่