ผู้เขียน หัวข้อ: Lancer EX โดนหนักเลย  (อ่าน 21662 ครั้ง)

ออฟไลน์ nMaster

• Newbie
  • *
Lancer EX โดนหนักเลย
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:27:53 »

ไปเจอมาจากเว็บคลับครับ ;D

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
Re: Lancer EX โดนหนักเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:35:21 »
รถเค้าเป็นอะไรหรอครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:38:42 »
แก้ครับๆ เมื่อกี้รุนแรงไปซักนิดนึง
ก็คือ ลองเอาเข้าศูนย์ก่อนดีกว่าครับ
เช็คอาการว่าแย่ขนาดไหนดีกว่า
ไท่ใช่มาประท้วงแบบนี้ มันดูแปลกๆนะครับ
รีวิวก็มีให้ชมครับ หรือว่าไม่ได้มาอ่านหว่า
ผมว่าลองดูอาการกันต่อไปดีกว่า อย่ามาทำแบบนี้เลยครับ มันจะดูไม่ดี ทำให้บริษัทเค้าแย่นะครับ
ใจเย็นๆก่อนดีกว่าผมว่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2011, 23:00:10 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:40:14 »
ถ้าปัญหานี้ อยู่ในคลับของเขา และเขาเลือกที่จะทำเช่นนี้
ผมขอแนะนำว่า อย่าเอามาแปะที่นี่เลยครับ

เพราะผมก็คงจะไม่ช่วยอะไรท้ั้งสิ้น ในเมื่อ เขาได้เลือกที่จะใช้วิธีการประจานไปแล้ว
ผมคงทำอะไรให้ไม่ได้แล้ว และขอไม่ยุ่งเกี่ยวข้องกับกรณีนี้ด้วยทั้งสิ้นครับ

เพราะเรื่องเสียงดัง ผมว่า ผมก็เขียนบอกเล่าลงไปแล้วในรีวิว ว่ามันดังนะ
ทำไมตอนจะซื้อ ไม่ทดลองขับเสียก่อน?

อ้อ สติ๊กเกอร์บางข้อความ ก็ชวนรู้สึกว่า ท้าทายกันอยู่เหมือนกัน
และผมก็คงเป็นหนึ่งในนักวิจารณ์ที่คงจะไม่ขอขับรถคันนี้แน่ๆ

แต่ที่อยากจะรู้ก็คือ แล้ว Mitsubishi Motors Thailand ปล่อยให้รถคันนี้ ออกมาเป็นแบบนี้ได้อย่างไร?

--------------------------

แทน..เลือกใช้คำให้มันละมุนละม่อมกว่านี้หน่อยไม่เป็นหรือครับท่านน้อง? ที่เขียนมานั่นก็มากไปหน่อยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2011, 22:44:18 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ nMaster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:41:58 »
เท่าที่อ่านๆดูเขาไม่พอใจเรื่องเสียงดังในห้องโดยสาร การเก็บเสียงของรุ่นนี้ ส่วนปัญหาอื่นๆผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
ผมดูรูปตอนแรกด้านข้างเหมือนภาพตัดต่อเลย แต่คนถ่ายมาเขายืนยันว่าเป็นของจริงครับ

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:43:15 »
เท่าที่อ่านออกจากที่แปะข้างรถ ผมว่าปัญหาส่วนใหญ่คือเรื่องการประกอบหรือการเก็บเสียงทำนองนี้เป็นหลัก
แต่ก็เห็นแว้บๆ อะไรเกวียนๆ หมายถึงไม่ประทับใจช่วงล่างหรือ?
แต่ก็นั่นล่ะครับ เอามาให้ดูเท่านี้ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าปัญหาจริงๆคืออะไร หนักหนาแค่ไหน
จนกว่าข้อมูลจะมาแบบครบๆพอให้เห็นภาพรวมได้ ก็อย่าเพิ่งวิจารณ์อะไรแรงๆจะดีกว่าครับ
ไม่แน่ คันนี้อาจจะแจ๊คพ็อตเรื่องดีเฟกการผลิตรึเปล่า เราก็ไม่รุ้..

.-_-.

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:43:24 »
ดูแล้วใช่ปัญหาหรอ EX ช่วงล่างมันก็ไม่ได้นุ่มอยู่แล้ว เวลาคิคดาวน์ มันก็ต้องเป็นแบบนั้นสิ  สงสัยขับอะไรมาก่อนแล้วมาซื้อโดยไม่ได้ลองขับ  มาโวยแบบนี้มิตซูฯอย่าไปเยียวยาเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:44:35 »
สรุปว่าปัญหาอยู่ที่
1.เสียงเครื่องดัง (เก็บเสียงไม่ดี)
2.ยางเสียงดัง

- -* เเค่นี้เอง

Blue 229

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:46:14 »
ปกติเรื่องแบบนี้ น่าเห็นใจทั้ง ผู้ซื้อและผู้จำหน่ายรถ ครับ

แต่ในเคสนี้ รับรองได้ว่า มันมีเบื้องหลังแน่นอนครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:46:55 »
ถ้าแค่นี้

ก็คงต้องถามกลับละว่า

ตอนซื้อ ไม่ได้ทดลองขับก่อนหรือ?
ไม่ได้อ่านข้อมูลที่เราเขียนบอกไปแล้วหรือว่า เสียงยางจะดัง
และเสียงจากด้านหลังรถจะค่อนข้างดัง?

เราว่าเราก็เขียนบอกไปแล้วนะ

มาเคสแบบนี้ ผมปิดประตูนะครับ ไม่ต้อนรับ และจะไม่ช่วยเหลืออะไรทั้งสิ้น
ขอโทษ ที่จะต้องพูดตากันตัดรอนแบบนี้ แต่ช่วยไม่ได้ เพราะต่อให้ช่วยไป
ผมว่า ก็ไม่จบตรงนี้

ได้แต่แนะนำว่า MMTh ซื้อรถคืนไปเถอะ ถ้าลูกค้า เขาไม่ต้องการเป็นลูกค้าของคุณอีก ก็พอเถอะ
หรือถ้าไม่จบ ก็ส่งเรื่อง เข้า สคบ.ไปเลยครับ นั่นละ ทางออกที่ ดูเหมือนว่า เจ้าของรถน่าจะต้องทำมากที่สุด

ออฟไลน์ poundb

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:54:43 »
ไม่ขอพูดถึงวิธีการแสดงออกของเจ้าของรถแ้ล้วกันนะครับ    ขอพูดถึงการแสดงความคิดเห็นละกัน  เข้าศูนย์มันต้องเข้าอยู่แ้ล้วหละคับ  เพราะมันเป็นเรื่องพื้นฐานอยู่แล้ว  ส่วนเสียงดังจากช่วงล่างนี่  ลักษณะปัญหาเป็นยังไง  สาเหตุมาจากอะไร  ข้อบกพร่องจากการประกอบหรือไม่  ข้อมูลเหล่านี้ยังไม่ทราบ  แต่ทำไมถึงคิดว่าเปลี่ยนยางแล้ว  ปัญหาเหล่านี้มันจะหายไปหละคับ    

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:57:42 »
ยางติดรถจากโรงงาน ของรถรุ่นนี้ เป็น Bridgestone รุ่นที่โดยธรรมชาติของมัน ก็มีเสียงดังเอาเรืองอยู่แล้ว
ถ้าได้ยางที่เก็บเสียงได้ดีกว่านี้ เสียงยางจะลดน้อยลง และเหลือแต่เสียงกระแสลมที่หมุนวนแทน
อันที่จริง คลิปของเว็บเราเอง ก็เคยทำเอาไว้แล้วในเรื่องพวกนี้ ลองค้นดูใน youtube ได้ครับ
ช่อง konnaimairoo แล้วหา Lancer EX

แต่ก็เห็นด้วยเรื่องการเก็บเสียงของรถรุ่นนี้ ที่ผมว่า ยังไง๊ยังไงก็ต้องปรับปรุง

methus zaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:58:32 »
ก่อนอื่น เลยขอโทษทุกคนครับ ที่ใช้คำพูดแรงเอามากๆในเมื่อกี๊ นี่้ผมรู้ตัวว่าถ้าไม่ดีไปหลายกระทู้ก็ขอโทษด้วยนะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2011, 23:01:41 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 23:00:46 »
อย่างที่พี่จิมมี่บอกปัญหาทุกอย่างจะหมดไปถ้าได้ศึกษาก่อนว่าตัวรถเป็นอย่างไร  หรืออย่างน้อยก็ลองขับก่อนจนกว่าจะเป็นที่พอใจค่อยซื้อครับ

ถ้าปัญหาอยู่การออกแบบตัวรถ  และระบบที่เซ็ตมาจากศูนย์โดยที่ไม่ได้เกี่ยวกับปัญหาด้านการประกอบ  หากผู้ซื้อได้ลองหาข้อมูล  ได้ลองขับมาบ้าง แล้วค่อยตัดสินใจเลือกปัญหาดังกล่าวก็จะพบน้อยลง  ความผิดส่วนหนึ่งก็คงอยู่ที่ผู้ซื้อละครับ
แต่ถ้าปัญหาเกิดจากการประกอบ  ปัญหาด้านเทคนิคที่เกิดจากความผิดพลาดของมิตซูบิชิ ก็ควรที่จะออกมารับผิดชอบเถอะครับ ไม่ทำให้เสียหายมากมายหรอก

ปล.ปัญหาเรื่องนี้จะหมดไปหากกฎหมายคุ้มครองผู้บริโภคของไทยมีประสิทธิภาพมากกว่านี้  ปัจจุบันไม่ว่าจะเป็นวงการรถยนต์  หรือวงการอื่นๆฝ่ายผู้บริโภคมักจะไม่มีอำนาจต่อรองอะไรอยู่แล้ว  ดังนั้นก็ต้องรับชะตากรรมแบบนี้ต่อไป- -*

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 23:03:33 »
ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่มีทางเข้าใจ  ออกรถใหม่แล้วมีปัญหา fiesta ผมก็ปัญหามากมายซึ่งบางครั้งมันก็น่าหงุดหงิดนะ  

แต่บางเรื่องก็ต้องปล่อยวางบ้าง

แต่เจ้าของรถไม่ได้เป็นคนมาโพสต์เองไม่ขอวิจารณ์  เพราะไม่รู้ว่าต้นเรื่องเป็นมายังไง  

เค้าเลือกทางนั้นแล้วก็คงได้แต่ดูละครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 23:12:01 »
ผมซื้อ City มา ผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ แต่เป็นปัญหากับศูนย์บริการทำรถผมถลอกลึกถึงเนื้อเหล็ก

คือ ทุกยี่ห้อ มีโอกาสเกิดปัญหาได้หมดละครับ แต่ขึ้นอยู่กับว่า การแก้ไขปัญหา และการแสดงออกถึงความจริงใจในการแก้ปัญหา จะเป็นอย่างไรมากกว่า

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 02:20:59 »
จริงๆของแบบนี้ มันถูกสร้าง พัฒนา ประกอบ ขึ้นมาด้วยสารพัดเงื่อนไขของผู้ผลิตรวมถึงผู้บริโภคแบบเราๆด้วย โอกาสที่จะเจอปัญหามันย่อมมีบ้างครับ แต่ถ้าคิดว่าซื้อรถมา 9 แสนจะได้รถที่ไม่มีปัญหาเลย ผมว่างานนี คงยากท่จะเข้าใจละครับ

ว่าแต่ ทำไม MMTH ถึงปล่อยเคสนี้มาได้ถึงขนาดนี้เนี่ย????
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 02:24:12 »
สมัยนี้คนทำอะไรไม่ค่อยมีหัวสร้างสรรค์กันเยอะ

เห็นในอินเตอร์เนท เห็นเป็นข่าว ก็เฮโลทำตามๆกันไป

พวกอยากดัง อยากทำตัวให้ดูเป็นฮีโร่ ในสังคมอินเตอร์เนททุกวันนี้มันเยอะขึ้นครับ

เราในฐานะคนบริโภคสื่อ ก็คงจะทำได้แต่บอกตัวเองว่าให้รู้จักสังเคราะห์ข้อมูลมาใช้ให้เกิดประโยชน์กับเรามากที่สุดครับ  ;)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 06:59:02 »
หลังจากลองอ่านเว็บบอร์ดของEX ดูแล้ว
นอกจากไม่ลอง Test Drive แล้ว
อย่างงี้เขาเรียกเหวี่ยงไม่มีเหตุไม่มีผล

เหมือนกับอาการหอนใน CVT ฮอนด้าซิตี้/แจ็ส รุ่นแรก ผมอ่ะเฉยๆ แต่คนอืิ่นๆโวยวายเป็นเจ้าเข้า

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 07:11:40 »
แค่เรื่องเสียง เนี้ยนะ!!

แบบนี้ เค้าคงนั่งแท๊กซี่ไม่ได้ นั่งรถเมล์ไม่ได้
แม้กระทั่งแอร์พอตลิ้งก็นั่งไม่ได้(ปิดประตูดัง)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 07:36:18 »
ถ้าปัญหาเรื่องเสียง กับช่วงล่าง แค่นี้ เป็นปัญหา

เรื่องช่วงล่าง รถที่แนะนำให้ซื้อคันต่อไป คือ ALTIS ปี01-07 เลยครับ เอาให้ย้วยจนคว่ำกันไปข้าง Lancer แต่ไหนแต่ไรมันออกแนวสปอร์ต ก็ต้องแบบนี้แหละครับ

ส่วนเรื่องเสียง ก็ให้ซื้อเกียร์ธรรมดาไปเลยครับ ไม่อยากเสียงดังก็ไม่ต้องลดเกียร์ ผมไม่เคยเห็นรถออโต้ที่ไหนคิกดาวน์แล้วไม่กระหึ่มเลยครับ

นี่แหละครับ "คนไทย ใช้เวลาเลือกซื้อเสื้อผ้าตัวละ 200 นานกว่าซื้อรถคันละล้าน"<-- Credit : Commander Cheng

ถ้าปัญหาแค่นี้ ถึงกับด่า ถ้าโง่ให้มาซื้อ ผมชักสงสัยว่าที่เขาด่า มันเป็น Defect หรือ Default ของรถ? ถ้าด่าอย่างหลังนี่.........

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 07:40:02 »
ผมว่า ถ้าเป็นผม ถ้าเจอปัญหาแค่เรื่องเสียง เอารถไปเปลี่ยนยางใหม่เลย ไม่ก็ ติด แดมป์ ลดเสียงรบกวนซะ ก็จบ ไม่ก็ลดการเหยียบคิกดาวน์ไปเลย จะได้ถนอมเกียร์ ให้ใช้ได้นาน ๆ ไปอีก ดีกว่าแปะประจานจนเสียรถแบบนี้
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Arty

• **
  • ???????????????...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:18:19 »
จากคลับไหนเหรอครับเนี่ย ผมอยู่ใน lancer-exclub เค้าก็สงสัยเหมือนกันว่าใคร เหมือนไม่ใช่คนในคลับ
แต่ดูจากเหตุผลรอบคันแล้ว มันแบ่บ.........เฮ้อ.....

Ex ของผมเอง ถ้าต้องมาแปะสติำกเกอร์ เรื่องหยุมหยิมแบบนี้ สงสัยจะแปะเต็มคันอ่ะครับ...5555 (ขำๆ อย่าซีเรียสครับ)
ไม่เทสต์รถให้ดีก่อนแล้วมาบอกว่าเป็นปัญหา.....เฮ้ออออ....

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:28:08 »
ตามไปอ่านในคลับแล้ว  ยังไม่มีใครได้คุยกับเจ้าของรถเลยนี่ครับ  รู้ได้ยังไงว่าเค้าไม่ได้ลองขับ

มีแต่บอกว่าเห็นชายสุงอายุมาจอดไว้ เห็นแล้วเลยถ่ายรูปมา

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:28:53 »
ถ้าประท้วงแบบนี้ สงสัยถ้าซื้อล็อตแรกคงประท้วงว่า

"กระจกมองขัางพับไฟฟ้าไม่ได้" - -'
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:16:30 »
ผมว่านะ ให้เอารถทดลองขับ มาขับเปรียบเทียบ กันคันนี้ไปเลย
ถ้ามันดังพอกัน หรือไม่ต่างกันมาก ก็ไม่ต้องซื้อคืน หรือไม่ก็ฟ้องกลับ ข้อหา ทำให้เสื่อมเสียอะไรก็ว่าไป หรือให้ออกมาขอโทษ
แต่ถ้ามันเป็นการผิดพลาดจากการผลิตจริงๆ ก็ซื้อคืนไป ปัญหา จบ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:20:09 »
ถ้าประท้วงแบบนี้ สงสัยถ้าซื้อล็อตแรกคงประท้วงว่า

"กระจกมองขัางพับไฟฟ้าไม่ได้" - -'
55+ ;D  ;D

ถ้าเป็นFD ไม่ต้องติดถึงหลังคากันเลยหรอ? ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 10:30:58 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ SunSun

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:25:39 »
EX มันก็เสียงดังอยู่คะ ใช้ตัว2.0นี่ดังมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เวลาเหยียบกันที่ความเร็วสูง ต้องผ่อนคันเร่งเพราะหูอื้อ 555555555 :p
แต่จากที่อ่านข้อความที่แปะ มันไม่ได้มีปัญหาอะไรเพิ่มเติมหรือเป็นพิเศษเลย เป็นเอกลักษณ์ของรถอยู่แล้ว
คาดว่าคงไม่ได้ศึกษาก่อนซื้อ

สงสารEXจัง >,<

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:34:09 »
สังเกตขนาดตัวอักษรรอบคัน รู้สึกจะเน้น "นักวิจารย์รถ" มากกว่า "ปัญหารถเสียงดัง"
ประมาณว่าและท้าทาย นักวิจารย์รถเขียนมาซะดี
ซึ่งเท่าที่ตามๆนักวิจารย์รถก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า ได้ยินเสียงยางเข้ามาชัดเจน
แปลก!!!

EX เสียงดังจริงครับ ใครไม่ชอบเสียงดังอย่าซื้อครับ โปรดอ่าน โปรดศึกษาหน่อยนะครับ
ส่วนผมเอง พอใจกับระดับเสียง EX ครับ
ได้ยินเสียงยาง เสียงเครื่อง เสียงเกียร์ เพราะผมจะรู้ได้ทันทีว่าอะไรผิดปกติ เสียงอะไรผิดไปจากเดิม
รถเงียบๆผมไม่ชอบครับ 555+  
เห็นว่าตัว MC ทางมิตซูปรับปรุงเรื่องเสียงจนเบาแล้วครับ ซึ่งในภาพก็เป็นตัว MC
นี่ถ้าเจอ EX 2.0 GT ของผมรุ่นแรกจะไม่ทุบรถเลยเหรอครับ 555+
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 10:41:26 โดย udis »

ออฟไลน์ SunSun

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:38:49 »
สังเกตขนาดตัวอักษรรอบคัน รู้สึกจะเน้น "นักวิจารย์รถ" มากกว่า "ปัญหารถเสียงดัง"
ประมาณว่าและท้าทายว่า นักวิจารย์รถเขียนมาซะดี ซึ่งเท่าที่ตามๆนักวิจารย์รถก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า
ได้ยินเสียงยางเข้ามาชัดเจน
แปลก!!!

EX เสียงดังจริงครับ ใครไม่ชอบเสียงดังอย่าซื้อครับ โปรดอ่าน โปรดศึกษาหน่อยนะครับ
ส่วนผมเอง พอใจกับระดับเสียง EX ครับ
ได้ยินเสียงยาง เสียงเครื่อง เสียงเกียร์ เพราะผมจะรู้ได้ทันทีว่าอะไรผิดปกติ เสียงอะไรผิดไปจากเดิม
รถเงียบๆผมไม่ชอบครับ 555+ 
เห็นว่าตัว MC ทางมิตซูปรับปรุงเรื่องเสียงจนเบาแล้วครับ ซึ่งในภาพก็เป็นตัว MC
นี่ถ้าเจอ EX 2.0 GT ของผมรุ่นแรกจะไม่ทุบรถเลยเหรอครับ 555+
 ;D ;D ;D

นั่นสิค่ะ ถ้าเจอรุ่นก่อนหน้านี้ แล้วเป็นจีทีด้วย คงจะทำอย่างที่คุณเอว่านะ แต่ถามซัน ซันก็รับมันได้นะค่ะ มันก็มันส์ในอารมณ์ไปอีกแบบนะค่ะ (มองโลกในแง่ดี อิอิ )