ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนสติ:ระมัดระวังกันกันหน่อย มิจฉาชีพมันเยอะ  (อ่าน 5152 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
พอดีมีเรื่องเกิดขึ้นกับน้องที่ทำงาน 2 คน แต่คนล่ะกรณีก็เลยนำเรื่องราวมาเป็นอุทาหรณ์กัน

น้องคนแรกช่วงสัปดาห์ก่อนขณะขับรถมอไซด์กลับบ้านหลังพาหมาไปเที่ยว จอดรถรอจังหวะข้ามถนน ก็โดนกากสังคม 2 คน ขี่มอไซด์มาจากด้านหลังกระชากสร้อยไปอย่างลอยนวล ทั้งที่ตอนเย็นน้องเค้าจะขึ้นเขาไปนุ่งขาวนั่งสมาธิปฏิบัติธรรมอยู่แล้ว ตกใจมากจำคนร้ายไม่ได้ ก็ได้แต่แจ้งความ ค่าเสียหายเป็นเงินประมาณ 30,000 บาท แต่ที่เสียใจยิ่งกว่า สร้อยกับจี้แม่ซื้อให้เป็นของขวัญรับปริญญา

น้องคนที่สองเมื่อคืนนี้เอง ขับมอไซด์ไปเดินเล่นตลาดนัด ประมาณ 1 ทุ่มหน่อยๆก็กลับ ทางกลับค่อนข้างมือและเปลี่ยว 2 ข้างทางเป้นพงหญ้ารก โดนกากสังคม 2 คน ขับมอไซด์มาคนละคัน ประกบสองข้างพยายามถีรถให้ล้ม แต่น้องเค้าฝืนไม่ให้ล้มแล้วถีบคืน จนมันคนนึงเสียหลักเกือบล้มก็อาศัยจังหวะนั้นบิดหนีไปร้านอาหารที่อยู่ใกล้ที่สุดเรียกคนมาช่วยพวกมันก็เลยหนีไป อันนี้จำหน้าได้ ถ้าล้มก็ไม่รู้จะเป็นไง ทองที่สวมประมาณ 1 บาท แล้วไหนจะเจ็บตัวอีกล่ะ แล้วถ้ามันไม่พอแค่นี้ ถ้าเอามอไซด์ไปด้วย รึเกิดลากไปพงหญ้าข้างทางทำอะไรมากกว่านี้อีกล่ะ  แล้วถ้ามันกลัวความผิดลงมือฆ่าปิดปากขึ้นมา จะทำให้คนดีๆคนนึงต้องมาตายเพราะไอ้พวกกากสังคมที่ไม่ได้ทำประโยชน์อะไรเลย 

น้องเค้าจะไปแจ้งความล่ะ หลังแจ้งความ เดี๋ยวคืนนี้ว่าจะพากันขับรถยนต์เลาะแถบนั้น (รถของแฟนน้องเค้า) ถ้าเจอจะเล่นให้สาสมใจเลย อ้อ ออกตัวก่อนนะครับ พวกผมเป็นพวกสุจริตชนไม่เคยไปหาเรื่องใคร แต่ถ้าใครมาหาเรื่องก็อย่าหาว่าโหดล่ะกัน ถ้ามันทำการสำเร็จน้องผมจะต้องสูญเสียอะไรบ้างก็ไม่รู้ ดังนั้นผมไม่เคยคิดจะสงสารไอ้คนพวกนี้เวลาโดนกระทืบ วิสามัญเลย (ยกตัวอย่างคดีที่วิสามัญคาแคมรี่ ผมไม่สงสารคนร้ายเลยสักนิด) มาสำนึกผิดได้ตอนโดนจับได้ตลอด

ที่เอาเรื่องราวนี้มาเล่าก็หวังจะให้เพื่อนๆระมัดระวังกันไว้ครับ บองอันก็ไม่ต้องใส่ล่อตาล่อใจพวกกากสังคมหรอกครับ ของที่เราหามาได้ด้วยน้ำพักน้ำแรงก็อย่าให้พวกกากสังคมมันมาเอาของเราไปใช้เลย ไอ้พวกนี้ทำได้แต่เด็ก ผู้หญิง คนแก่ คนพิการ เท่านั้นแหละ อย่าให้เจอน๊ะ...หึ่ม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

civicferio

• บุคคลทั่วไป
น่าจะให้ริงโกะไปจัดการนะคะ ให้มันรู้จักบ้างว่ากากสงคม โดนนรก บนดินเป็นอย่างไร??

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
พวกขยะสังคมมันจ่าจะจัดการให้เข็ดนะครับ  ไม่งั้นมันจะเอาอีก

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
นึกว่าเรื่อง วิสามัญคาแคมรี่ คือเรื่องที่มีผู้หญิงคนหนึ่งขับรถปาดหน้าแคมรี่แล้วเบรคกระทันหันให้ชนท้ายซะอีก
คนละคดีนี่เอง ว่าแต่ไอเรื่องที่ผมพูดนี่มันเป็นข่าวหรือป่าวอะเพราะจำได้ว่าอ่านจากในนี้ แต่เป็นเพียงข้อความที่อ้างอิงมาจากอีกเว็ปบอร์ดหนึ่ง
07 mazda 3

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
น่าจะให้ริงโกะไปจัดการนะคะ ให้มันรู้จักบ้างว่ากากสงคม โดนนรก บนดินเป็นอย่างไร??

เอิ่ม....นะ

ขอบคุณครับ ที่นำมาบอกเล่าแบ่งปันกัน

civicferio

• บุคคลทั่วไป

เอิ่ม....นะ

ขอบคุณครับ ที่นำมาบอกเล่าแบ่งปันกัน

Can you keep a secret ?

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

อย่าลืมถ่าย VDO มาด้วยละครับ อยากดู  ;D

คงทำได้แค่สวดภาวนาสาบแช่งคนพวกนี้ไปนะครับ ไม่รู้จะทำยังไง เฮ้อ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
น่ากลัวน่อ แบบนี้ มีสร้อยทองก็ไม่น่าใส่แล้ว เก็บเอาไว้ในเซฟที่บ้านสถานเดียวสินะเนี่ย อันตรายมาก

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
มีมือมีเท้าไม่ริทำมาหากินเอง เลวจริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: เตือนสติ:ระมัดระวังกันกันหน่อย มิจฉาชีพมันเยอะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 00:19:48 »

เอิ่ม....นะ

Can you keep a secret ?

I can't keep a Secret (Recipe) เพราะอาหารร้านนี้รสชาติ ไม่ได้เรื่องเลย