ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา เพื่อนๆ จะเลือกรถเล็กหรือรถใหญ่ครับ?  (อ่าน 12340 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
มีเพื่อนๆ ถามผมมาว่าทำไมชอบขับรถใหญ่ๆ ทั้งๆ ที่ไปไหนมาไหนคนเดียวซะส่วนใหญ่ ตอบไม่ได้เหมือนกันครับ สงสัยมีปมด้อยหล่ะมั้ง เลยอยากจะรู้ว่าคนส่วนใหญ่ถ้าเลือกได้ จะเลือกรถเล็กหรือใหญ่นะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
รถกลางครับ  ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ต่อให้เงินไม่ใช่ปัญหา
ผมก็เลือกตามความเหมาะสมในชีวิตประจำวันครับ

เว้นแต่ว่ามีขับอยู่แล้ว อยากหาอีกคันมาเพื่อสนอง NEED

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้างบไม่ใช่ปัญหาละก็ เลือกรถขนาดกลางครับ อย่าง Corolla ก็พอแล้ว...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

แฮะๆๆ งั้นไม่แปลกใจแล้วว่าทำไมคนชอบทัก ขอบคุณเพื่อนๆ มากนะครับ  ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
รถเล็กจนถึง D - Segment ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TJA

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา
ผมอยากได้รถเล็กๆกะทัดรัด แต่เครื่องแรงๆ ช่วงล่างดิบๆ
เอาไว้ขับสั่วๆแบบนั่งคนเดียว สนองDark sideของตัวเองครับ    ;D

.-_-.

อ่ะครับ ที่ว่ารถใหญ่ นี่ไม่ใช่ขนาด Hummer H3 นะครับ เป็นรถเก๋ง 4 ประตูทั่วไปนะครับ

จริงๆ เค้าไม่ได้แซวว่าใช้รถใหญ่ แต่เค้าว่าใช้รถคนแก่ คนเค้ากลัวว่าจะมีแต่คนคิดว่ามีครอบครัวแล้วเดี๋ยวจะหาสาวๆ มาสนใจไม่ได้ อันนี้ผมว่าขึ้นอยู่กับเสนห์ของคนขับมากกว่ารถนะครับนี่ เพื่อนๆ ว่าไงครับ?

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
เลือกตามความต้องการในการใช้งานของเราครับ

รถแพงรถใหญ่งบไม่อั้น  แต่ต้องขับในซอยเล็กๆ ทุกวัน  มันคงจะลำบากน่าดู

GreenG

• บุคคลทั่วไป
CT200H ครับ รถเล็ก 5ประตู Hybrid

หรูได้ แรง(พอประมาณ) และประหยัด ได้ภาพลักษณ์ใกล้เคียง Benz BMW

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รถใหญ่ครับ เพราะผมตัวใหญ่ รถใหญ่นั่งขับสบายกว่า

ขับได้ทุกไซส์ 6ล้อยังเคยลองมาแล้ว แต่ไม่กล้าออกถนนใหญ่ เพราะไม่มีใบขับขี่รถบรรทุก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2011, 15:11:50 โดย keanetona การ photoshop »

ออฟไลน์ WS.

คันเล็กๆ ครับ.  ผมไปไหน คนเดียวหรือ 2 คนซะส่วนใหญ่ อย่างมาก ก็ 3 ครับ แต่ตอนนี้ใช้รถซะใหญ่เลยเพราะไม่มีทางเลือกมาก น่ะครับท :P

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
รถใหญ่ครับ เพราะบ้านผมแต่ละคนตัวใหญ่ๆกันทั้งนั้น

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
C-D segment ครับ เพราะบ้านผมตัวยักษ์ๆ หมด ยกเว้นแม่

แต่คันล่าสุด Vios ครับ 5555

รถ B-segment เมื่อเทียบกับเมื่อก่อนมันก็ไม่ได้เล็กเท่าไรหรอกครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ TnP_PKt

ถ้างบไม่ใช่ปัญหาจริงๆ ผมขอ D-segment ครับ

ออฟไลน์ =TUM=

ขอใหญ่ไว้ก่อนครับ ยิ่งถ้าได้แบบ VW caravelle เลยได้ก็ดี ผมชอบความรู้สึกที่เหมือนอยู่บ้าน อบอุ่น เบาะนุ่ม โปร่งสบาย ถ้าไม่ใช่รถตู้แล้วมีเงินไม่จำกัดรับรองว่า ขอเป็น S500 แล้วกันครับ ซิ่งก็ได้ไม่แพ้รถเล็ก บอกตามตรงว่าไม่ชอบรถเล็กๆเพราะมันคล่องตัวก็จริงแต่มันอึดอัด เป็นโรคไม่ชอบอยู่ที่แคบๆอยู่แล้วครับ ถ้าจะให้ผมซื้อ toyota yaris ผมยอมเอามือ 2 แต่ขอเป็น D-segment ดีกว่าครับ กินน้ำมันไม่เกี่ยง ติดแก๊สเอา  ;D

ออฟไลน์ phatkung

ถ้างบไม่ใช่ปัญหาจริงๆก็ขอเป็น Porche Panamera แล้วกันนะครับรถในฝันเลยทีเดียว และอีกอย่างคันเดียวจบด้วยครับ

ออฟไลน์ OsSn

• Jr. Member
  • **
ถ้างบประมาณไม่ใช่ปัญหา (แต่ทุกวันนี้มันคือปัญหาอันดับแรกๆของผม 555+)

ผมคงจะเลือก รถสปอร์ตขนาดเล็กๆไปจนถึงขนาดกลางๆ

ที่อยากได้ไว้ขับ ก็พวก mini couper s, bmw 325i coupe, audi tt rs, etc.

แต่ปัจจุบันขับแค่ mazda 2 เอง (ถ้างบเยอะกว่านี้ ก็คงเลือก mazda 3)

เรียกได้ว่า คงไม่ขอรถคันใหญ่ในระดับ D-Segment หรอกครับ ใหญ่เกินตัว

ออฟไลน์ PuppyKak

ขับคนเดียว แต่ถ้ามีทุนก็ขอรถใหญ่ ๆ เหมือนกันครับ ชอบนอนในรถอ่ะ อีกอย่างเวลาไปเที่ยวไหนขนเพื่อนหรือครอบครัวไปได้เยอะดี

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา ผมเลือก volvo v60 plug-in hybrid   ครับประหยัดและปลอดภัยมากๆครับ

ออฟไลน์ Nuttie

ถ้าขับในเมือง ผมของเล็กๆแต่เหยียบทีวิ่งปรู๊ดดเลย เอาไว้มุดเวลารถเยอะหน่อย  ;D

ถ้านอกเมือง รถน้อยๆ ขอคันใหญ่ๆ ช่วงล่างดีๆไม่นุ่มเกินไม่แข็งเกิน อัตราเร่งกลางๆ ก็โอเค :)

ออฟไลน์ a-k-e

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา ... ก็ขอ RR + คนขับ แล้วเรานั่งหลังสบาย ๆ สิครับ
อีกคันก็ขอเป็น Lamborghini เอาไว้ขับเอามันส์
เงินไม่ใช่ปัญหาจริง ๆ 555

แต่ถ้าปัจจุบัน ขอรถเอนกประสงค์คันเดียวอยู่
ในใจตอนนี้คือ BMW X3 xDrive20d ตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ Sykes

ผมเลือกรถใหญ่นะ
คือผมชอบรถที่สูงซักหน่อย เวลาขับในเมืองแล้วมุมมองมันดูปลอดภัยกว่าน่ะครับ
เวลาบอกเพื่อนว่าอยากได้รถพวก Captiva, X1 อะไรอย่างนี้ ก็โดนเพื่อนแซวเหมือนกันว่า ลูกเมียก็ยังไม่มี เลือกรถ "แก่" จัง
ซะงั้นน! !!

ตอบคำถาม จขกท. ที่ว่าถ้างบไม่ใช่ปัญหา อยากได้รถใหญ่กว่าเสมอไปหรือไม่
ผมก็ยังคำตอบเดิมคือใช่นะครับ
เก๋ง ก็ขอใหญ่ๆหน่อย ขอ Compact ขึ้นไปก็ยังดีครับ

;D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ชอบรถเล็ก เครื่องแรง ช่วงล่างหนึบแน่น ประหยัดน้ำมันครับ
;D

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
ผมอยากได้ Hammer ครับ

ชอบมากมาย ถ้าเงินทองเหลือเยอะ คงไม่รอดแน่ ๆ ยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ prai

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา จริงๆ ผมขอ 3 คันได้มั้ย?
คันแรก ไว้ขับในเมือง ขอเป็นประมาณ Mini, Audi A3, Volvo S60, C-Calss ประมาณนี้
คันที่สองไว้รับญาติผู้ใหญ่ อาจรวมถึงพ่อแม่พี่ป้าน้าอาไปไหนมาไหน อาจรวมถึงไว้วิ่งต่างจังหวัดบ้าง ขอเป็นประมาณ Volvo S80, Audi A6, BMW 525d
คันที่สามไว้วิ่งต่างจังหวัดเป็นหลัก และอาจจะต้องลุยเป็นบางครั้ง ไม่ Lexus RX ก็ Land Rover หรือแค่ตัว Discovery 4 ก็ได้

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ใหญ่คัน เล็กคันครับ แล้วแต่อารมณ์ ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ tfirst01

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหาขอเลือกรถคันกลางๆแล้วกัน
ประมาณ benz c-class, lexus is, benz e-coupe, volvo s60
ขอเครื่องแรงๆช่วงล่างดีๆหน่อย แต่ไม่ต้องแข็งมากเพราะผมมันรสนิยมคนแก่ขอแบบนุ่มๆหน่อย
ขับคนเดียวสองคนเป็นส่วนมาก เล็กกว่านี้คนขับก็อาจจะอึดอัด โตกว่านี้ก็ขี้เกียจหาที่จอด
ส่วนเพื่อนๆนั่งข้างหลังแคบหน่อยก็ช่างหัวมันละกัน 5555

ออฟไลน์ FyGI

ผมขอรถเล็กแต่เครื่องแรง เน้นเกียร์ออโต้ เช่น

BMW M3
Benz C63 AMG
Subaru Impreza STI A-Line