ผู้เขียน หัวข้อ: มีอุทาหรณ์มาเล่า มาเตือนกัน กับอุบัติเหตุที่ประจวบเหมาะ  (อ่าน 18052 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ท่านโต้งทำถูกแล้วครับ
บางที อุบัติเหตุแบบนี้

การมาทะเลาะกัน หาคนถูก คนผิด เป็นเรื่องงี่เง่าครับ
สิ่งที่สำคัญกว่า คือ "จบ" และ "เร็ว"

บางทีเห็นรถเบียดกันนิดเดียว ลงมายืนด่ากัน
ทั้งๆ ที่มีประกันทั้งคู่ ทำให้รถติดยาวเป็นกิโล

"โง่จริงๆ"  :-\

ผมว่าคำว่าโง่ รุนแรงไปนะครับ เพราะอย่าลืมว่า ฝ่ายที่ผิด ปีหน้าเจอเบี้ยประกันขึ้นนะครับ

แต่ก็เห็นด้วย ถ้าสามารถทำให้เรื่องมันจบได้เร็ว เพราะเราจะได้ไม่ต้องเสี่ยงกับพวก "นักเลง" ด้วยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ DKtogether

• Jr. Member
  • **
แบบนี้ถ้าเป็นผม เหวี่ยงแน่นอน เปิดประตูรถไม่ดูตาม้าตาเรือเอาซะเลย
แล้วสรุปเรื่องเป็นยังไงต่อหรอครับ ประกันเคลียร์กันได้ผลอย่างไรครับ
ประกันไม่เคลียร์กันเองครับ เพราะต่างฝ่าย ต่างไม่ยอมกัน ประกันก็เลยต้องสอบถามกับผมกับคู่กรณี  แต่ก็จบลงด้วยการ ต่างฝ่ายต่างซ่อมครับ แล้วผมก็ไปขอโทษกับคู่กรณี แล้วก็บอกว่า
ให้เรื่องมันจบเน๊อะครับพี่ พวกผมก็มาขอโทษ ที่ทะเลาะกัน ให้เรื่องมันจบๆๆ ไปนะครับ ด้วยคู่กรณีของผมอายุมากแล้ว ประมาณ 50 ได้ครับ (สติไม่ค่อยดีเท่าไหร่)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
แล้ว โฟกัสเป็นไรมากมั้ยครับบบบ

ออฟไลน์ IncarRus

การมาทะเลาะกัน หาคนถูก คนผิด เป็นเรื่องงี่เง่าครับ
สิ่งที่สำคัญกว่า คือ "จบ" และ "เร็ว"

บางทีเห็นรถเบียดกันนิดเดียว ลงมายืนด่ากัน
ทั้งๆ ที่มีประกันทั้งคู่ ทำให้รถติดยาวเป็นกิโล

ผมว่าคำว่าโง่ รุนแรงไปนะครับ เพราะอย่าลืมว่า ฝ่ายที่ผิด ปีหน้าเจอเบี้ยประกันขึ้นนะครับ

แต่ก็เห็นด้วย ถ้าสามารถทำให้เรื่องมันจบได้เร็ว เพราะเราจะได้ไม่ต้องเสี่ยงกับพวก "นักเลง" ด้วยครับ
ผมใช้คำว่า "บางที" ครับ เหตุมันเกินไปแล้ว รถมันพังไปแล้วครับ
จะถูก หรือจะผิด ก็เสียเบี้ยเพิ่มอยู่ดี ไม่ใช่หรือครับ(หรือผมเข้าใจผิด :-\)

ใช่ว่าเมื่อหาคนที่ถูกได้ จะสามารถย้อนเวลาได้หนิครับ
แล้วยังเดือดร้อนชาวบ้าน ทำให้รถติดอีกอีก

ไม่เห็นแก่ตัว ยอมนิด ยอมหน่อย
win-win ทั้งสองฝ่าย จะเป็นไรไปครับ
สังคม จะน่าอยู่ขี้นนะครับ  ;)

• **
แล้ว โฟกัสเป็นไรมากมั้ยครับบบบ
ตรงขอบประตูของโฟกัสก็เป็นรอยบุบ รอยถลอกนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ YIM

ผมใช้คำว่า "บางที" ครับ เหตุมันเกินไปแล้ว รถมันพังไปแล้วครับ
จะถูก หรือจะผิด ก็เสียเบี้ยเพิ่มอยู่ดี ไม่ใช่หรือครับ(หรือผมเข้าใจผิด :-\)

ใช่ว่าเมื่อหาคนที่ถูกได้ จะสามารถย้อนเวลาได้หนิครับ
แล้วยังเดือดร้อนชาวบ้าน ทำให้รถติดอีกอีก

ไม่เห็นแก่ตัว ยอมนิด ยอมหน่อย
win-win ทั้งสองฝ่าย จะเป็นไรไปครับ
สังคม จะน่าอยู่ขี้นนะครับ  ;)

OK ครับ เข้าใจ เพียงแต่ภาษามันดู hardcore ไปหน่อยเท่านั้นละครับ

ว่าแต่ ลองอ่านตรงนี้ดูครับ

http://www.wowinsure.com/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%A2%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C-%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%991-74.html

ในแต่ละปีที่ท่านทำประกันไว้ ถ้ารถยนต์ที่เอาประกันภัยของท่านไม่เคยมีเคลมเลยในปีที่ผ่านมา หรือมีเคลมแต่ไม่ได้เป็นฝ่ายผิด ท่านจะได้รับส่วนลดประวัติดี ตามลำดับขั้นในแต่ละปี สูงสุดถึง 50%

คนผิดเท่านั้นครับ ที่จะมีปัญหากับเบี้ยประกัน ดังนั้นจึงไม่แปลก ที่จะมีคนที่ทะเลาะกันกลางถนน ยอมโดนปรับข้อหากีดขวางการจราจร เพื่อที่จะยันว่าตัวเองไม่ผิดครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
เหี้ยม มากค่ะ อีคนขับโฟกัสนั่น (เอา ม ม้าออกได้ตามใจชอบ)

เปิดอ้าขนาดนั้น ตอนลงจากรถไม่ มองกระจกมองข้างหรือคะ??   เอากระจกมองข้างออกริงโกะว่าน่าจะคุ้มกว่าค่่ะ มีไปก็ไร้ประโยชน์จริงๆ

แต่ จขกท ใจเย็นมากค่ะ ป่านนี้ริงโกะคงมีเลือดออกแน่ๆ...

ออฟไลน์ YIM

เหี้ยม มากค่ะ อีคนขับโฟกัสนั่น (เอา ม ม้าออกได้ตามใจชอบ)

เปิดอ้าขนาดนั้น ตอนลงจากรถไม่ มองกระจกมองข้างหรือคะ??   เอากระจกมองข้างออกริงโกะว่าน่าจะคุ้มกว่าค่่ะ มีไปก็ไร้ประโยชน์จริงๆ

แต่ จขกท ใจเย็นมากค่ะ ป่านนี้ริงโกะคงมีเลือดออกแน่ๆ...

จริงๆ ต้องหันหัวไปมองครับ (ผม reply ไปอันนึงแล้ว) เพราะผมเคยเปิดประตูเกือบโดนมอเตอร์ไซค์ไปทีนึงแล้ว เพราะรถมันวิ่งมาจากมุมอับของกระจกครับ และถ้าอยู่ต่างจังหวัด ก็ต้องมองข้างหน้าด้วย เพราะอาจจะมีรถย้อนศรมาก็ได้

ออฟไลน์ IncarRus

OK ครับ เข้าใจ เพียงแต่ภาษามันดู hardcore ไปหน่อยเท่านั้นละครับ

ว่าแต่ ลองอ่านตรงนี้ดูครับ

http://www.wowinsure.com/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%A2%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C-%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%991-74.html

ในแต่ละปีที่ท่านทำประกันไว้ ถ้ารถยนต์ที่เอาประกันภัยของท่านไม่เคยมีเคลมเลยในปีที่ผ่านมา หรือมีเคลมแต่ไม่ได้เป็นฝ่ายผิด ท่านจะได้รับส่วนลดประวัติดี ตามลำดับขั้นในแต่ละปี สูงสุดถึง 50%

คนผิดเท่านั้นครับ ที่จะมีปัญหากับเบี้ยประกัน ดังนั้นจึงไม่แปลก ที่จะมีคนที่ทะเลาะกันกลางถนน ยอมโดนปรับข้อหากีดขวางการจราจร เพื่อที่จะยันว่าตัวเองไม่ผิดครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ แต่แอบงงครับ

ทำไม 10 ล้อที่บริษัทไปชนมา ก็ไม่ได้เป็นฝ่ายผิด
แต่ไม่ได้รับส่วนลดประกันแล้วหละครับ
ตอนแรกผมก็มองว่าไม่ยุติธรรม แต่เค้าก็ยืนยันตามนี้

หรือขี้นอยู่กับเงื่อนไข ของบริษัทประกันอีก  :-\

ปล. ไม่แน่ใจว่าข้อมูลที่ให้มา เป็นหลักปฎิบัติเท่าไป
ของทุกบริษัทหรือป่าวครับ หรือว่าใช้กับบางเจ้าเท่ารั้รครับ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2011, 23:07:45 โดย IncarRus »

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• **
ประเทศชาติ ไม่เจริญ เพราะคนที่ทำผิดแล้วไม่ยอมรับผิดนี่แหละครัับ

ปล.เจ้าของกระทู้ใจเย็นมาก นับถือๆ

ออฟไลน์ LaTeX

เวลาเปิดประตูตอนจอดริมถนนจะใช้วิธีแงะไปหนึ่งทีครับ แต่ยังไม่ง้างประตูออก  แล้วส่องด้านหลัง พอโล่งค่อยง้างออก

เห็นแบบนี้แล้วเสียวเลยครับ ซอยแถวบ้านผมเทศบาลตีเส้นไว้ให้รถจอดสองข้าง เหลือสองเลนสวนกันตรงกลาง
ซึ่งถ้าสวนกันสองเลน บวกกับรถจอดสองข้างด้วยนี่ แต่ละคันห่างกันไม่เกิด1ฟุตแน่ๆ แถมบางคนจอดกินถนนเกินเส้นออกมาเบี่ยงหลบกันอุตลุต

คือจะบอกว่า ในถนนแคบๆเช่นนั้นถ้าเกิด มีคนที่จอดข้างทางแล้วเปิดประตูออกมากว้างๆ ชนแน่นอนครับ ไม่มีทางหลบด้วย
เพราะมันเป็นทางสวนถ้าวิ่งไม่ชิดริมจะกลายเป็นคร่อมกลางถนนอีกเลนไป 

ปัญหานี้ช่วยตัวเองแทบไม่ได้เลย  ถึงขับช้าแต่เกิดปุบปับเขาเปิดออกมาช้าแค่ไหนก็ชน รถจอดในซอยแน่นมากเราไม่มีทางรู้ได้เลยว่าคันไหนเพิ่งจอดต้องการเปิดประตู
คิดมากไปแบบนั้นเอง

ส่วนเจ้าของกระทู้เคลียปัญหาได้ดีแล้วครับ  คนต้องเจอหน้ากันอย่าให้มีเรื่องรุนแรงจะดีกว่า ไม่สบายใจตอนนี้ไม่เท่าไร แต่เป็นห่วงคุณแฟนอย่างทีบอกครับ ฟาดเคราะห์แล้วกันครับ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
ไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่

ผมเคยเห็น รถจักรยาน ขี่ชน รถที่เปิดประตูออกมาแบบสุดกว้างอย่างนี้มาแล้วกับตา คือคนในรถไม่ดูจริง ๆ

เวลารถผมที่เพื่อน ๆ ของผมนั่ง ตอนจอดรถแล้วมันเปิดประตูนี่ผมลุ้นจริง ๆ ยิ่งจอดข้างฟุตบาท แล้ว มันจะออก
ที่ประตูหลังขวา เพื่อนบางคน เปิดแบบไม่สนใจอะไร ไม่ดู ไม่มอง รถจอดแล้วเปิดเลย (อันตรายมาก)

ทุกครั้งผมต้องบอกเพื่อนว่า ดูรถก่อนค่อยเปิด หรือไม่ก็ รถเยอะ ลงทางซ้ายเหอะนะ

เพื่อนมันก็ชอบเถียงว่า คิดว่ากรูโง่เหรอ กรูก็ดูรถเป็น ถ้ามีรถกูไม่เปิดหรอก (แต่ทุกทีก็เห็นมันเปิดเลยอ่านะิ แถมเปิดสุดด้วย)
บางครั้ง ผมก็กดปุ่ม lock กันเด็กเปิดประตูที่ด้านหลังขวาไว้ ถ้าจะเปิด ผมค่อยลงไปเปิดให้เอง ไม่งั้นก็ลงทางซ้ายซะ

ทีนี้เวลาพ่อ แม่ มานั่ง ก็จะถาม และบ่นถ้าลงไม่ได้อีก เฮ้อ..
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ชื่นชมคุณ hollowkai จังเลยครับ ที่มีความอดทนสูง รู้ว่าควรทำอะไรให้ได้ผลดีที่สุด และไม่ทำอะไรที่เป็นผลสูญเปล่า

ออฟไลน์ SP

ขอชื่นชมพี่เจ้าของกระทู้ครับ พี่ใจเย็นมากครับ คนบ้านใกล้ๆกันก็อย่ามีปัญหากันเลยครับ เดี๋ยวจะอยู่ไม่สุข

แบบนี้พ่อผมก็เคยเจอครับ แต่ไม่ใช่เปิดประตูมาชนนะครับ กระจกมองข้างตบกันเฉยๆ แต่เขาข้ามเลนมา

หลักฐานพวกเศษกระจก ก็ตกอยู่ที่เลนเรา พอจอดรถลงมา คุณเธอก็จัดเลยครับ "คุณขับรถยังไงของคุณ

ข้ามเลนมาชนชั้น คุณจะรับผิดชอบยังไง " พ่อผมก็เลยตอบกลับไปว่า "ข้ามเลนยังไง เศษกระจกก็อยู่ฝั่งผม

ถ้าผมข้ามไป เศษกระจกก็ต้องอยู๋ที่ฝั่งคุณสิ เอาละ เดี๋ยวรอประกันมาเคลียร์ดีกว่า" พ่อผมพูดแค่นี้แหละครับ

ซักพักเจ๊แกก็ขึ้นหนีไปดื้อๆเลย นี่ละหนอ สังคมไทย ผิดแล้วไม่ยอมรับผิด

ออฟไลน์ < bmw x6 >

ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเปิดประตูกว้างขนาดนี้ด้วย ???

เหมือนที่พี่เขาพูดครับ เปิดประตูกว้างมาก สงสัยคนเปิดประตูรีบไป ...

ออฟไลน์ YIM

คุณ IncarRus

อันนี้ผมลองหาจาก Google ครับ ผมใช้ keyword เบี้ยประกัน ผ่ายผิด ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ก็เห็นหลายเว็บ copy paste ข้อความนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ถ้าเปิดประตูก่อนรถจะมา มันก็น่าจะชนกับส่วนหน้ารถมากกว่านะ แต่นี่รถผ่านมาครึ่งคันแล้ว แสดงว่าเปิดมาไม่ได้ดูตาม้าตาเรือไรเรย แล้วยังจะแถได้อีกนะเนี่ย เหอๆๆ คนเรา

ออฟไลน์ toonze

ถ้าเปิดประตูก่อนรถจะมา มันก็น่าจะชนกับส่วนหน้ารถมากกว่านะ แต่นี่รถผ่านมาครึ่งคันแล้ว แสดงว่าเปิดมาไม่ได้ดูตาม้าตาเรือไรเรย แล้วยังจะแถได้อีกนะเนี่ย เหอๆๆ คนเรา

เห็นด้วยอย่างแรง  ทำแบบนี้อาจทำคนตายได้เลย นะครับแถวบ้านผมเด็กนักเรียนตายเพราะแบบนี้มาแล้วครับ กับพวกที่เปิดไม่ดู

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member

ตามนี้เลยครับ ว่าจะพิมพ์พอดี สั้นๆได้ใจความ

บางทีการไปเถียงกับคนบ้า เหนื่อยปล่าวๆเปลืองน้ำลายด้วยครับ

ออฟไลน์ tokyo

ไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่

ผมเคยเห็น รถจักรยาน ขี่ชน รถที่เปิดประตูออกมาแบบสุดกว้างอย่างนี้มาแล้วกับตา คือคนในรถไม่ดูจริง ๆ

เวลารถผมที่เพื่อน ๆ ของผมนั่ง ตอนจอดรถแล้วมันเปิดประตูนี่ผมลุ้นจริง ๆ ยิ่งจอดข้างฟุตบาท แล้ว มันจะออก
ที่ประตูหลังขวา เพื่อนบางคน เปิดแบบไม่สนใจอะไร ไม่ดู ไม่มอง รถจอดแล้วเปิดเลย (อันตรายมาก)

ทุกครั้งผมต้องบอกเพื่อนว่า ดูรถก่อนค่อยเปิด หรือไม่ก็ รถเยอะ ลงทางซ้ายเหอะนะ

เพื่อนมันก็ชอบเถียงว่า คิดว่ากรูโง่เหรอ กรูก็ดูรถเป็น ถ้ามีรถกูไม่เปิดหรอก (แต่ทุกทีก็เห็นมันเปิดเลยอ่านะิ แถมเปิดสุดด้วย)
บางครั้ง ผมก็กดปุ่ม lock กันเด็กเปิดประตูที่ด้านหลังขวาไว้ ถ้าจะเปิด ผมค่อยลงไปเปิดให้เอง ไม่งั้นก็ลงทางซ้ายซะ

ทีนี้เวลาพ่อ แม่ มานั่ง ก็จะถาม และบ่นถ้าลงไม่ได้อีก เฮ้อ..
ของผมก็อารมณ์ประมาณนี้ แต่เรื่องมีอยู่ว่าเพื่อนมันจะฝากกระเป๋าผมไปด้วยเพราะมันขี่มอไซค์
โดยมันจะเอาไปวางที่รถก่อน(รถล็อคอยู่) ผมก็คิดว่ามันจะวางบนพื้นถนนตรงกันชนหลัง
ที่ใหนได้พี่ท่านเล่นวางบนฝากระโปรง ผมเห็นแล้วคุยกับเพื่อนอีกคน นี่แหละน้าคนมันไม่มีรถใช้ไม่ระวังเหี้ยมไรเลย
07 mazda 3

• **
ณ ปัจจุบัน ความรู้สึกก็เสียแล้วละครับ สำหรับ เพื่อนบ้านคนนี้ ทั้งผมและแฟน ก็ได้แต่ปลอบใจ แล้วถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

สงสัยคนที่ออกมาจากรถจะหุ้นซูโม่ป่ะครับ

กว้างมาก
= = "
..

ออฟไลน์ loading

• **
ไม่ได้เข้าข้างใครนะแต่ดูๆแล้ว ฟอดไม่น่าจอดตรงนั้นเพราะที่ให้จอดก็เห็นอยู่ไม่ใช่เหรอ ถ้าเป็นรถผมคงเปิดกล้องในรถให้ดูไปแล้วเหอะๆเอาให้มันหน้าแหกเลย

เหอะๆ  นี้หรือสังคมไทย . . . . . .

ออฟไลน์ LimitedEdition

เสียดายครับ ไม่น่ายอมรับประมาทร่วมเลย

เรื่องนี้ผมว่าตัดสินง่ายมาก ประกันน่าจะช่วยพูดให้ด้วยซ้ำ
จากรูปการณ์ รถฟอร์ดเปิดประตูมาชนที่ "กลางลำ" รถคุณ
มันเป็นไปไม่ได้เลย ที่เค้าจะเปิดประตูก่อนแล้วคุณขับมาชน
เพราะรถคุณกำลังจะเลี้ยวซ้าย ล้อหน้าก็หันซ้าย

ถ้าเปิดมาก่อนจริง แล้วคุณขับมาชน มันต้องชนตั้งแต่ด้านหน้ารถแล้วครับ
เป็นผม ผมไม่ยอมจริงจริง ยิ่งพูดจาแบบนี้ด้วย ดำเนินการตามขั้นตอนให้ถึงที่สุดกันไปเลย

• **
เสียดายครับ ไม่น่ายอมรับประมาทร่วมเลย

เรื่องนี้ผมว่าตัดสินง่ายมาก ประกันน่าจะช่วยพูดให้ด้วยซ้ำ
จากรูปการณ์ รถฟอร์ดเปิดประตูมาชนที่ "กลางลำ" รถคุณ
มันเป็นไปไม่ได้เลย ที่เค้าจะเปิดประตูก่อนแล้วคุณขับมาชน
เพราะรถคุณกำลังจะเลี้ยวซ้าย ล้อหน้าก็หันซ้าย

ถ้าเปิดมาก่อนจริง แล้วคุณขับมาชน มันต้องชนตั้งแต่ด้านหน้ารถแล้วครับ
เป็นผม ผมไม่ยอมจริงจริง ยิ่งพูดจาแบบนี้ด้วย ดำเนินการตามขั้นตอนให้ถึงที่สุดกันไปเลย
ประกันไม่ได้ช่วยพูดอะไรให้ผมเท่าไหร่เลย ผมไม่ประทับใจเอามากๆด้วยซ้ำ ถ้าไม่จบแบบนี้ สงสัยต้องแจ้งความและฟ้องศาลเอาละครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

ประกันชั้นหนึ่งใช่มั้ยครับ

ทำไมถึงไม่ช่วยกันเลย ต้องถามซะแล้วว่าประกันของอะไร ทำไมไม่ช่วยเราหละ +๑#+!!
..

ออฟไลน์ LimitedEdition

น่าเสียดายครับ

ผมเพิ่งได้อ่าน ความเห็นของคุณ InCar Rus
ยืนยันอีกเสียงครับ ว่าฝ่ายผิดจะมีปัญหากับการขึ้นเบี้ยประกัน (ไม่ได้รับส่วนลด)
แล้วก็จะมีลงบันทึกในประวัติด้วย ว่าเป็นผู้ทำให้เกิดอุบัติเหตุ ซึ่งฐานข้อมูลนี้ประกันทุกเจ้าเข้าถึงได้ครับ

ผมเห็นด้วยส่วนหนึ่ง ที่เราควรจะเลือกวิธีที่จบเร็วและไม่เสียอารมณ์
อะไรที่พอจะประณีประณอมกันได้ ก็ยอมกันไป แต่กรณีนี้นอกจากเราจะไม่ได้เป็นฝ่ายผิดแล้ว
กริยาท่าทางของคู่กรณีก็ไม่ได้น่าช่วยเหลือเอาเสียเลย ปากเสียแบบนี้ก็ต้องโดนอะไรกับตัวบ้างครับ
ถ้าพูดจากันดีดีแต่แรก ขอโทษขอโพย ผมว่าคงจะไม่ลำบากอะไรที่ยอมยอมกันก็ได้ ประมาณต่างคนต่างซ่อมไป

ออฟไลน์ YAmodels

น่าเห็นใจครับ ที่ดันมีปัญหากับคนข้างบ้าน
ถ้าเป็นคนอื่นหรือว่าสถานที่อื่นผมว่าคุณก็คงจะมีวิธีจัดการอีกแบบแน่นอน
มีปัญหากับคนที่ไม่ใช้สติ ใช้แต่อารมณ์นี่ เหนื่อยจริงๆ

ออฟไลน์ motion

• Full Member
ปกติแล้วเค้าต้องจอดรถชิดทางด้านซ้าย เพื่อให้ผู้โดยสารลงรถทางด้านซ้าย

รถที่ตามมาจะต้องแซงออกไปทางขวา  แต่นี้พี่แกเล่นจอดไปชิดซะขวาเลย

แค่นี้ก็น่าพอจะทราบแล้วนะครับว่าใครผิดใครถูก

• **
ประกันชั้นหนึ่งใช่มั้ยครับ

ทำไมถึงไม่ช่วยกันเลย ต้องถามซะแล้วว่าประกันของอะไร ทำไมไม่ช่วยเราหละ +๑#+!!
ประกันของ บริษัท ที่มีธนาคารและไฟแนนซ์รถนั้นแหละครับ  ได้มาพร้อมกับรถ แต่ปีหน้าผมไม่ต่อประกันแล้ว พอแล้วกับประกันเจ้านี้