ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อกันได้แรงน่ะ Mercedes Benz!  (อ่าน 11040 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ล้อกันได้แรงน่ะ Mercedes Benz!
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:16:27 »

ล้อกันได้แรงแต่เนียนครับ   ฮ่าๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: ล้อกันได้แรงน่ะ Mercedes Benz!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:27:45 »
เห็นแวปๆ มี mazda3  toyota camry acura tl  infinity อะไรซักอย่าง

ออฟไลน์ XL_SiZe

Re: ล้อกันได้แรงน่ะ Mercedes Benz!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:21:34 »
ผมกลับมองว่า สุภาพกว่าเจ้าอื่นเยอะครับ
บางยี่ห้อ บางทีตราโลโก้ยังไม่เอาออกด้วยซ้ำ   :)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:28:14 »
เนียนจริงๆ ผมชอบ ดีกว่าเจ้าอื่นที่กัดแรงกว่าซะอีกก ;D

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:51:18 »
มี TEANA ใหม่ด้วยใช้ไหมครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:03:17 »
มี TEANA ใหม่ด้วยใช้ไหมครับ
ไม่ใช่มันคือ nissan maxima ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:09:52 »
กัดกันได้คมจริงๆ แล้วแสดงถึง benefit ของ AWD ออกมาได้ชัดเจนมาก เป็นโฆษณาที่ดีครับ

ไม่ต้องด่า ไม่ต้องเหน็บ แค่แสดงให้เห็นว่า "ข้าไม่ลื่น" ก็จบแล้วครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:14:15 »
เมื่อคืนเห็นในเฟสบุ๊คเค้าถ่ายรูปมาลงตอนสักตีหนึ่ง มีเบนซ์ อี คูเป้ ไฟไหม้ (ดูจากรูปน่า่จะใช่นะครับ สีขาว)
มีผู้ชาย ผุ็หญิง ออกมายืน ผู้หญิงเอาข้าวของปาใส่รถที่ไฟไหม้ ได้ข่าวมาเท่านี้ส่วนรูปเดี๋ยวผมหาในเฟสบุ๊คก่อนเป็นของเพื่อนของเพื่อนอีกทีลืมเซฟไว้
ใครพอทราบรายละเอียดบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:47:04 »
มันก็ไม่ผิดนะครับ เพราะแต่ละคันมันไม่มี ขับเคลื่อน 4 ล้อทั้งนั้นเลย
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:48:43 »
แต่บ้านเราไม่มี 4Matic หงิ
JC TU #54

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 16:04:38 »
เมื่อคืนนี้เอง บนทางด่วน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 16:47:58 »
เฮ่ย!

สงสัยว่าเกิดอะไรขึ้นกับรถหนะครับ
และเป็นรถจากผู้จำหน่ายในประเทศ หรือผู้นำเข้ารายย่อย
และทำไมต้องเอาข้าวของปาใส่รถ?

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 18:13:20 »
ถ้าเป็นโฆษณาของ Audi ละก็นะ !!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 18:17:34 »
เมื่อคืนนี้เอง บนทางด่วน

เฮ้ย ไฟมันท่วมแล้วหน้ารถมันก็ทิ่มลงพื้นเลยอ่ะ ล้อหน้าไปแล้วละสิเนี่ย หรือว่าชน?? มีข่าว update มั้ยละเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 18:19:51 โดย yimyont »

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 18:46:59 »
ดูเป็นสุภาพชนกว่าค่าย ออดี้ เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 19:41:42 »
เค้าน่าจะล้อเล่นกับรถรุ่นที่อยู่เกรดเดียวกันนะค่ะ อย่าง Mazda 3 นี่ไม่น่าจะอยู่ level เดียวกัน เห็นบางความเห็นชาวต่างชาติที่ลงไว้ใน youtube ก็คิดแบบเดียวกัน.. -_-"

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:14:35 »
สุภาพที่สุดแล้วแหละครับแปะรถสะไม่รู้แล้วว่ารุ่นอะไรนอกจากกลุ่มที่รู้จริงๆครับ ^^   โฆษณาตัวนี้ผมก็เห็นที่ SanDiego ครั้งนึงครับผม   

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:30:12 »
ชอบโฆษณาแนวนี้ครับ จิกกัดพอเป็นแรงดึงดูดให้ชวนคิดขึ้นมา

ปล.อยากทราบรายละเอียด E-Coupe ที่ไฟไหม้จังครับ :)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:39:52 »
ผมว่ารถแพงยังไงก็พังเหมือนกัน
รถแพงมันก็ไม่ต่างกับรถธรรมดาเท่าไรเลย
เสียดายรถจริงๆ

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:05:56 »
เอามาจากเพื่อนแฟนผมครับ

เหตุเกิดบนทางด่วน เมื่อกี้น่ากลัวมาก
21 ชั่วโมงที่แล้ว

ชนกันหรอ..
21 ชั่วโมงที่แล้ว

ช่ายพี่
20 ชั่วโมงที่แล้ว

น่ากลัวว่ะ...

น่ากลัวมาก กลัวระเบิดอีกรอบ ผมถ่าย vdo ไฟยังร้อนถึงหน้าเลยพี่

ขนาดนี้เลยหรอ มีคนในรถป่่าวอ่ะเนี่ย

ไม่มีคนในรถ ... เห็น ผช. กะ ผญ. ยืนอยู่ข้างๆ รถ ผญ.กำลังร้องไห้ไป ตะโกน และปาของใส่รถที่ไหม้อยู่ ^^"

น่ากลัวอ่ะ

รถเบนซ์อีคูเป้ที่อยากได้ด้วย เหอะๆ
7 ชั่วโมงที่แล้ว ·  1 คน

รถในฝัน ไม่น่าเลย ไม่อยากได้ละ
4 ชั่วโมงที่แล้ว

methus zaa

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:06:45 »
ผมว่ารถแพงยังไงก็พังเหมือนกัน
รถแพงมันก็ไม่ต่างกับรถธรรมดาเท่าไรเลย
เสียดายรถจริงๆ
น้องพูดแบบนี้ งั้นพี่ขอถามหน่อยน้องซื้อรถแพงทำไมหรือครับ เพื่ออะไร

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:13:26 »
อืมม ชนแล้วระเบิดเหรอ

เอ้อ จริงอยู่ที่รถแพงจะปลอดภัยกว่ารถถูกๆ แต่ก็นะ สิ่งของทุกอย่าง มันก็ต้องมีจุดอ่อนของมันเอง ไม่ว่าจะแพงหรือถูก ใหญ่หรือเล็ก แข็งหรือนิ่ม บางทีจุดที่เกิดความเสียหาย อาจเกี่ยวกับระบบน้ำมัน ระบบไฟฟ้า หรือระบบจุดระเบิดก็ได้ บางทีที่มันติดไฟ มันก็ขึ้นกับลักษณะความเสียหายก็ได้

ขนาด Ferrari 458 Italia ยังติดไฟเพราะสะเก็ดไฟไปโดนกาว seal ซุ้มล้อได้เลย โลกนี้ทุกอย่างล้วนอนิจจัง ไปตามกาลเวลาครับ

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:17:40 »

เอ้อ จริงอยู่ที่รถแพงจะปลอดภัยกว่ารถถูกๆ แต่ก็นะ สิ่งของทุกอย่าง มันก็ต้องมีจุดอ่อนของมันเอง ไม่ว่าจะแพงหรือถูก ใหญ่หรือเล็ก แข็งหรือนิ่ม บางทีจุดที่เกิดความเสียหาย อาจเกี่ยวกับระบบน้ำมัน ระบบไฟฟ้า หรือระบบจุดระเบิดก็ได้ บางทีที่มันติดไฟ มันก็ขึ้นกับลักษณะความเสียหายก็ได้

ขนาด Ferrari 458 Italia ยังติดไฟเพราะสะเก็ดไฟไปโดนกาว seal ซุ้มล้อได้เลย โลกนี้ทุกอย่างล้วนอนิจจัง ไปตามกาลเวลาครับ

ถูกต้องที่สุดครับ ในโลกนี้ ไม่มีอะไรที่บอกได้ขัดเจนว่า"แน่นอน" ทุกสิ่งเป็อนิจจังจริงๆครับ

เอ...ถ้าดูจากรถที่เอามาจิกแล้ว รู้เลยว่าโฆษณาชิ้นนี้ ทำสำหรับตลาดอเมริกา(เหนือ)แน่ๆ

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:19:13 »
 :o :o ออดีหรือเปล่าน่ะ

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:30:11 »
เค้าน่าจะล้อเล่นกับรถรุ่นที่อยู่เกรดเดียวกันนะค่ะ อย่าง Mazda 3 นี่ไม่น่าจะอยู่ level เดียวกัน เห็นบางความเห็นชาวต่างชาติที่ลงไว้ใน youtube ก็คิดแบบเดียวกัน.. -_-"

ถ้ามาเจอแบบเดียวกันแล้วคนคงเห็นต่างไม่มากมั้งครับ ถ้าชนกับ Symmetrical All Wheel Drive ของ Subaru, Quattro ของ Audi ก็คงต้องถกกันด้วยวิชาการ คนดูคงไม่เข้าใจ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:34:38 »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 00:35:34 »
ไม่เห็นคนปาของอ่ะ  ผมตาไม่ไม่ดีอ่ะเปล่า

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:00:14 »
รถน่าจะมีอะไรทำให้ไฟไหม้ ชนกันสายน้ำมันหลุดหรือเปล่า ส่วนญ.ที่ปาของใส่รถ คิดว่าน่าจะเสียดายรถมากกว่า ว่าทำไมมันถึงได้ไหม้ไฟ เลยโมโห แต่ว่ารถระดับนี้คงมีประกันนะครับ จ่าย 80 % ก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรเลย

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 11:23:49 »
ดูแล้วผมว่ารถยี่ห้ออื่นแจ๋วกว่าเบนซ์นะ
ขนาดวิ่งกันขวักไขว่ หมุนไปหมุนมา
บนน้ำแข็งแต่ยังควบคุมรถอยู่
แถมยังเป็นระเบียบ ไม่ชนกันสักกะคัน
เบนซ์วิ่งตรงๆอย่างเดียวเอง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2011, 11:31:38 โดย redsun »

ออฟไลน์ vollgas

• **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 05:27:43 »
แต่บ้านเราไม่มี 4Matic หงิ

มี r ml
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 05:33:49 โดย vollgas »
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)