ผู้เขียน หัวข้อ: lancer ex  (อ่าน 4356 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekaluck30

• Newbie
  • *
lancer ex
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 14:28:20 »
lancer ex ที่ปรับโฉมไปแล้วนี่ก้ปัญหาเรื่อง ภายในเสียงดัง รถอืด กินน้ำมันได้หรือยังครับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
Re: lancer ex
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 16:17:45 »
ยังครับ..เห็นว่าเงียบลงนิดนึง  แทบไม่รู้สึก  มีแผ่นปิดเพิ่มมาที่ใต้พวงมาลัยแผ่นนึงครับ......
ในคลับเค้ายังบ่นกันอยู่เลยย

ออฟไลน์ jee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 17:22:22 »
ผมขับตัว 1.8 มา 1 เดือนแล้วครับ เรื่องเสียงผมว่ามันไม่ได้ดังมากขนาดรบกวนใจนะครับ
เอาเข้าจริงเรื่องเสียงรบกวน นี่ส่วนหนึ่งก็วัดจากความรู้สึกของคนขับแต่ละคนที่ไม่เหมือนกันอีกด้วย ผมว่าไปลองขับเองเลยดีกว่าครับ ลองด้วยประสบการณ์เราเอง เราอาจพอใจหรือไม่พอใจจะได้ตัดสินเองได้ แต่ถ้ามัวแต่นำประสบการณ์ของคนอื่นมาวัด คนที่สนใจรถรุ่นนี้จริงๆ ก็อาจไม่ได้คำตอบที่เหมาะสมกับตัวเองก็ได้ครับ  :)

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 20:31:03 »
ตามจริงมันก็มีแผ่นซับเสียงอยู่ครับ ผมเคยเห็นเขาขายกันในคลับเทียน่า ราคาอยู่ประมาณแผ่นล่ะ 2,500 บาท ซึ่งไม่รู้ว่าต้องใช้กี่แผ่น แล้วไม่รู้ว่ามันจะเงียบขึ้นมากมั้ย

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 20:54:03 »
ที่ตรวจสอบดู เพิ่มเติมขึ้นมาเล็กน้อยครับ ไม่ถึงขั้นปรับปรุงใหม่ทั้งคัน

กันเสียงขึ้นเล็กน้อย เสียงประตูตอนปิดดีขึ้นนิดหนึ่ง

กระจกข้างพับได้ ส่วนที่ผมติมาก ๆ เรื่องเบรคมือยังวางตำแหน่งเดิม

ส่วนเรื่องกินน้ำมันคงไม่ได้ดีกว่าเดิมเท่าไรครับ

ส่วนเรื่องอืด ผมว่าอยู่ที่การใช้เกียร์กับคันเร่งครับ อยู่ ๆ กดคันเร่ง รถไม่พุ่งครับ คล้าย ๆ รอรอบประมาณนั้นครับ

ถ้าขับบ่อย ๆ จะรู้จังหวะเกียร์เองครับ ว่ากดคันเร่งขนาดไหนรถจะพุ่ง

ออฟไลน์ SunSun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 12:26:15 »
ยังไงดีหล่ะ

เหมือนตอนนี้จะทำให้คนภายนอกสงสัยว่ามันคงดังมากกกกกกกกกกกกกกก ถึงมากที่สุดเลยหรือเปล่านะ...
ที่จริง มันดังคะ แต่มันไม่ได้ดังแบบรับไม่ได้ ก่อนซื้อซันก็ไม่ได้ลองขับนะค่ะ (จีที) แต่พอได้ใช้ ยอมรับว่าดัง แต่จะดังเวลาที่เราเหยียบเร็วๆ หรือเจอถนนห่วยๆ

ได้โปรดไปลองขับดูดีกว่าคะ เพื่อความสบายใจ ไม่เชียร์อ่ะ ไปลองดูคะ ชอบก็ซื้อ แต่อย่าเพิ่งตัดสินใจโดยที่ยังไม่ได้ลองนะค่ะ ^^

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 16:55:22 »
ไปลองเลยครับ ถ้าชอบเรื่องอื่นๆของเจ้า EX หมดเลย แค่เรื่องเสียงดัง พอชินแล้วมันก็ไม่เป็นปัญหาแล้วครับ ยังไงมันก็เบากว่าพวกรถดีเซลมากมายครับ ^^