ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถอนตัวออกจากสมาชิกเว็บนี้ครับ ที่เค้าว่ากันในเว็บใหญ่ๆๆมีจริงผมคิดผิดจริงๆๆ  (อ่าน 27461 ครั้ง)

ออฟไลน์ qx2222

• Newbie
  • *
1.ที่เค้าว่ากันว่าพี่ไม่เป็น....วันนี้ผมได้เห้นแล้ว
2.ความยุติธรรมมันหายากนะครับ
3.เรตติ้งลดลงนะครับเป็นเพราะอะไรก็ดูกรณีแบบผมละกัน
4.เงินๆๆทองๆๆผลประโยนชไม่เข้าใครออกใครจริงๆๆ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
บายครับ  หาที่ๆ ถูกใจพอใจคุณทุกอย่างนะ  ขอให้มีความสุขกับการออกจากเวปนี้ครับ

อยู่ที่ไหนก็ให้มีความสุขความเจริญครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ผมไม่รู้ว่าใครคิดอะไร  และคงคิดแทนใครไม่ได้  

แต่ที่แน่ๆ ผมคงไม่เอาตัวเองไปล่อเป้าเพื่อหวังผลอะไรบางอย่างหรอกครับ

ที่บอกอย่างนี้ใช่ว่าเห็นแก่ตัว แต่ทว่าผมไม่คิดจะเบียดเบียนใครมากกว่า

ก็ยังไงๆ ก็ความคิดใครความคิดมัน ออกมาแสดงได้ แต่ไม่ควรทำร้ายผู้อื่นครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ euro

• Full Member

ออฟไลน์ BoringZee

ขอโทษนะครับ คุณ qx2222 ผมเริ่มไม่เข้าใจคุณแล้วนะครับว่าจะพยายามตั้งกระทู้ใหม่ทำไมถ้าคุณไม่พอใจอะไรคุณก็ระบายมันในกระทู้เดี่ยวอีกครับ มันไปรบกวนคนอื่นๆเขา อีกอย่างนะครับคุณมีส่วนได้ส่วนเสียหรอหรือว่าพยายามป่วนและที่สำคัญนะครับผมว่าคุณหยุดได้แล้วแหละครับ Rating เว็ป Headlight Mag เป็นอย่างไรผมว่าก็ไม่ได้เกี่ยวกับคุณนะและอีกอย่างผทเข้าในทีมงานที่จัดทำเว็ปนะครับถ้าร้อนกับร้อนไม่มีจบหรอกแล้วผมก็ไม่รู้ด้วยว่าที่เถียงๆกันเนี่ยมันมีประโยชน์ไหม อีกอย่างนะครับ  คุณ qx2222 พยายามอย่าทนงตนเกินไปนะครับเพราะว่าโลกนี้นั้นไม่จีรังนะอย่าเอาอารมย์เป็นที่ตั้ง ต้องเอาเหตุผลมารวมด้วยนะครับ ซึ่งคุณลองดูตัสเองก่อนนะครับว่าคุณทำถูกหรือเปล่าและที่สำคัญ พี่จิมมี่เขาไม่ได้จำเป็นต้องไปช่วยนะครับ เพราะว่าตนเรื่องเข้าไปคุยกันแล้ว และเขาไม่ได้ขอให้พี่จิมเป็นคนกลางให้ด้วย สุดท้ายแล้วเราต้องคิดนะครับว่า ใจเขาใจเรา คนเราไม่ใช่พระอิฐพระปูนนะครับ

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาติตอบนะครับ คือปรกติไม่ค่อยจะตอบเท่าไหร่ จะอ่านอย่างเดียว

แต่ผมคิดว่า คุณเจ้าของกระทู้ น่าจะลองเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างนะครับ ความคิดเห็นย่อมมี 2 ด้าน ในโลกนี้ทุกคนคิดไม่เหมือนกัน

มุมมองของแต่ละคนก็แตกต่างกัน เท่าที่ผมอ่านดู ผมก็ไม่เห็นว่าการคิดต่างกันมันจะเสียหายตรงไหน ตราบเมื่อไม่ได้ไปสร้างปัญหาให้อีกฝ่าย

ทำไมละครับ คุณจะยอมรับความคิดเห็นที่แตกต่างไม่ได้ หรือเพียงเพราะอัตตา ความยึดมั่น ถือมั่น ในสิ่งที่คุณเชื่อ มันจะไม่สามารถเปลี่ยนได้เลยหรือครับ?

การโต้เถียงกันด้วยปัญญา และเหตุผล เป็นสิ่งที่ดี แต่เราควรจะต้องเผื่อใจยอมรับความจริงไว้บ้าง อย่าทำตัวเป็นน้ำเต็มแก้ว ที่ไม่ยอมรับอะไรเลยนอกจากสิ่งที่ตนคิด

ถ้าทำแบบนี้ได้ การใช้ชีวิตอยู่ในสังคมนี้ของคุณจะมีความสุขขึ้นอีกเยอะครับ  :)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แล้วข้อแรกมันเกี่ยวอะไรกับการลาออกจากที่นี่ล่ะ

ถ้าคุณจิมมี่เขาจะเป็นอะไรไป มันเสียหายส่วนไหนของชีวิตหรือครับ?
แค่คุณพิมพ์มาประโยคเดียวขึ้นมาทำไม ถ้าไม่มีจิตใจอคติคับแคบเกินไปนัก
มันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสถานะความเป็นสมาชิกของท่านแต่อย่างใด.

แล้วสิ่งที่คุณเขียนมาทั้งหมด ผมว่าคุณก็ไม่ได้ต่างจากที่คุณกล่าวหาเขาเท่าไรหรอก
แล้วนี่ยังอาการหนักกว่าคือ หูไร้น้ำหนัก

โลกมันมีสองด้าน อีกคนรู้ทั้งสองด้าน แต่ไม่จำเป็นต้องบอกให้โลกรู้หมดก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 20:31:41 โดย HOMY_DEMIO »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ถ้าอยากไปก้ไปครับ ความยุติธรรมมีตลอดแหละครับ แต่คุณไม่เคยเห็นมัน เพราะคุณไม่เคยอ่านให้ดี ไม่เคยคิด ไตร่ตรอง หรือทำอะไรก่อน
ในเมื่อคุณเห็นที่นี่ไม่เหมาะสมสำหรับคุณและคุฯเองก็อยู่ที่นี่ไม่ได้ คุณก็ไปเถอะครับ
แล้วสักวันนึงคุณจะเข้าใจในสิ่งที่พวกเราได้พุดกับคุณนะครับ
ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ Koong

ตอนเข้ามา มีใครบังคับให้เขามาหรือเปล่าครับ   ไม่พอใจ อยู่ไม่ได้ เข้ากับสังคมนี้ไม่ได้ ก็ออกไป ไม่ได้มีใครบังคับนิ      จะมาตังกระทู้ทำไม

ถ้าคนอื่นๆ เป็นแบบนี้เหมือนกันหมด  ไม่พอใจอะไรนิดๆ หน่อยๆ มีใครติใครว่า  ก็ออกมาตั้งกระทู้แบบนี้ คุณนั่นแหละที่ทำให้เว็ปนี้ไม่น่าอยู่   คนแบบนี้อยู่ที่ไหนที่นั่นไม่เจริญหรอก     ไม่เชื่อคอยดูกันซิ หลังจาก จขกท คนนี้ออกไป เว็ปเราเรตติ้งกระจายแน่ๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

พูดจริงๆนะในโลกไซเบอร์เนี่ย คนที่เขาจะไปจริงๆแบบไม่คิดกลับมาไม่มาตั้งกระทู้บอกลาหรอกครับ เฟดตัวเองออกไปดื้อๆแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ Tonaka

ของเสริมนิดนึง....

ที่คุณว่าคนอื่นใจแคบ  แต่ทำไมคุณไม่ยอมเปิดใจกว้างมั่งหล่ะ......
阿蘇山

ออฟไลน์ Nut_K

no comment เลยสำหรับกระทู้นี้

ออฟไลน์ hideto007

• Newbie
  • *
ถ้าเจ้าของหรือแม้แต่คนที่นี่ เขาลำเอียงหรืออะไรก็ตาม ผมว่าเขาไม่มานั่งตอบหรือพยายามอธิบายคำถามคุณหรอก
เขาลบ / เพิกเฉยกับคำพูดของคุณได้อยู่แล้ว

และในทางกลับกัน ถ้าคุณจะไปจริง คุณไม่มานั่งพูดว่า "จะไปแล้วนะ" แล้วก็ตั้ง 1,2,3,4 บลาๆ แล้วก็เหมือน
ชะโงกหน้ากลับมาดู ว่ามีใครสนใจตูไหม หรอกครับ

ถ้าจะยกตัวอย่างคงอย่างเช่น คนที่จะลากออกจากงานไปหางานใหม่ ผมเห็นคนที่บ่น เฮ้ย จะออกละ
ไม่เห็นจะออกจริงสักคน ส่วนคนที่เขาจะไปจริงๆ เขามักไปโดยไม่ค่อยพูดอะไรหรอกครับ

ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่คุณคิดมันเจ๋ง มันแน่นอน มันยุติธรรม ชีวิตข้านี่ตัดสินยุติธรรมทุกอย่างแล้วไม่มีใครโน้มน้าว
อุดมคติสุดยุติธรรมของคุณได้ คุณก็ออกไปใช้ชีวิต ในอุดมคติของคุณเถอะครับ

ผมเห็นใจคนในเว็ปที่เขาพยายามมาพูดเพื่อคุณ

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• **
รู้สึกว่าช่วงนี้ มีกระทู้ เดือดๆ เยอะนะครับเนี่ย !!

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขอโทษนะครับ

คุณจะเป็นอะไรของคุณก็เชิญ
แต่จะมาหาว่าพวกผมเห็นแก่เงินแล้วสะบัดก้นหนีไปแบบนี้
"ทุเรศ" ครับ ถ้าลูกผู้ชายจริงก็กล้าเผชิญหน้ากับความจริงหน่อย

คุณเป็นคนประเภทไหนกันหรือ?
เริ่มต้นจากแค่เพียงคนอื่นมีความคิดเห็นต่างจากคุณ 3-4 คน ในกระทู้แรก
คุณก็เอามาเป็นเรื่องเป็นราวตั้งกระทู้ใหม่ ด่าพวกผมซะยับทั้งทั้งที่คุณไม่รู้จักพวกผมสักนิด
พอมีท่านอื่นอื่นที่เห็นว่าที่คุณกล่าวมามันไม่ถูกต้อง และได้เข้าไปโต้แย้ง
คุณก็เผ่นมาตั้งกระทู้ใหม่ขอลาออก แล้วด่าว่าเงินไม่เข้าใครออกใคร

มีหลักฐานอะไรจะมายืนยันหรือไม่ครับ ว่าที่พวกผมทำไปเพราะเห็นแก่เงิน
ถ้าไม่มี อย่ามาพูดพล่อยพล่อยแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
งง ครับ ทำไมต้องประกาศว่าถอนตัวด้วยหละเนี่ย

ออฟไลน์ pinggiyam

• **
ทำตัวเหมือนเด็กๆไปได้ จะไม่เข้ามาเล่นเว็บก็ไม่เห็นต้องประกาศให้โลกรู้เลยนิครับ
แล้วอีกอย่างคือจะตั้งทำไม2กระทู้ ทั้งที่ความหมายมันก็เหมือนๆกัน ??? ???

ออฟไลน์ nakul18

• **
ผมว่า อย่าไปเต้นตาม จขกท. เลยครับ เหมือนเรียกร้อง ความสนใจ

ออฟไลน์ tokyo

ลองกดไปอ่านข้อความย้อนหลังของเขากัน จะได้รู้ว่าถ้าคนแบบนี้ออกไปก็คงไม่ทำให้เว็ปนี้เสียหายหลอก
กลับดีซะอีก 555555
07 mazda 3

ออฟไลน์ LimitedEdition

ถ้าอยากรู้เพิ่ม แนะนำให้เอาอีเมล์ไป search บน Google.com ดูครับ
ทราบแล้วก็เงียบไว้นะ ไม่ต้องเอาผลมาโพสต์ที่นี่ เพราะคงผิดกฎ 18+

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าอยากรู้เพิ่ม แนะนำให้เอาอีเมล์ไป search บน Google.com ดูครับ
ทราบแล้วก็เงียบไว้นะ ไม่ต้องเอาผลมาโพสต์ที่นี่ เพราะคงผิดกฎ 18+

หวดกอล์ฟกันสนุกเลยครับ 55555

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ดูใน google แล้ว เอ่อ.... สุดจะทนจริงๆครับพี่เนย
พวก Ego สูงปรอทแตกก็เป็นอย่างนี้ละครับ ไม่ได้อ่านให้ละเอียดเลย ตีไปนู่นแล้ว

ขอแปะเพลงนี้ไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 21:45:56 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมว่าคุณมันก็คนประเภท ดีแต่ปาก สักแต่ว่าคนอื่น แต่ไม่มีปัญญาทำเอง เห็นแก่กูสุดๆ กูคิดขวางยังไงถ้ากูคิดกูต้องถูก

ทำไมคุณไม่ออกแบบรถเอง ผลิตเอง ขายเอง บริการเอง ซ่อมเอง ทำเองทุกอย่างให้สุดยอดไร้ที่ติตามที่คุณเฟ้อฝันไว้

เก่งจริงทำรีวิววีออส2008 ให้ได้แบบเที่ยงตรงสุดยอดเป็นไม้บรรทัดให้ผมเป็นบุญตาอ่านหน่อยสิครับ อยากรู้ว่าของดีจริง เที่ยงตรงจริงมันเป็นยังไง

ทุกสิ่งอย่าง ถ้าซื้อของเค้าใช้ต้องโดนเอาเปรียบหมดแหละครับ มีหรอครับทำของออกมาขายขาดทุน ขายเข้าเนื้อ จัดของดีให้เต็มร้อยคิดราคา80% ปัญญาอ่อนแล้วครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ yacoolsa9

อยากเรียกร้องความสนใจเหรอครับ

ออกก็ออกไปซิครับ ไม่เห็นจะต้องมาตั้งกระทู้บอก
ทีตอนคุณสมัครก็ไม่เห็นมีใครไปบังคับเอาปืนจ่อหัวคุณให้สมัครนิครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ตาเนย พี่ดูในกลูเกิ้ลแล้ว
โอ้วส์พระเจ้า

Chariot

• บุคคลทั่วไป
จะไปไหนก็ไปสิ มาบอกผมทำไมเนี่ย หรืออยากให้ช่วยหิ้วของไปส่งที่ป้ายรถเมล์  ::)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถอนตัวไปแสดงว่ารู้ตัวดีแล้วว่าเข้ากับที่นี่ไม่ได้ ก็ไปซะ ดีแล้ว

เรตติ้งเว็บไม่เคยสำคัญสำหรับผมเท่ากับบรรยากาศโดยรวมของคนที่อยู่ด้วยกัน
ถ้าอยากเล่นละครเรียกร้องความสนใจกรุณาไปที่อื่น
และอย่ากลับมาให้เห็นอีก

เว็บมีเล่นกัน 20 คนแต่อยู่กันดียังดีกว่าเว็บมี 100 คนแต่ทะเลาะกัน

หวังว่าในชีวิตจริงคงปากไม่เก่งเหมือนในเว็บ ไม่งั้นคงไม่ได้มีนิ้วไว้พิมพ์แบบนี้
ถ้่ายังข้องใจอะไรอยู่อยากนัดคุยตัวต่อตัวได้นะ รู้สึกพิมพ์แล้วคุยไม่รู้เรื่องว่ะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ joeyote

โดนนนนนนนนนน   ชุดใหญ่  จัดเต็มมมมม  ปล่อยสุดดดดดดดดด

เอาเป็นว่า ผมรัก เว็ปนี้ รักทีมงานทุกคน ผมเฝ้ารอ คลิปทุกคลิป รีวิวทุกรีวิว
จนกลายเป็นส่วนนึงของชีวิตครับ ที่ผมต้องเปิดเว็ปนี้ทุกวัน วันละหลายๆครั้ง นานกว่า 2ปี

ผมชอบ รายการ chirp ของ ตอย กะ กล้วย เปรี้ยวๆ เริดๆ มันส์ๆ เป็นสองสาวที่ความรู้แน่นเกินชายใด

ใครจะไม่ชอบอะไร ก็ออกไปแบบเงียบๆเถอะครับ   จะมาโพทนา ให้คนเค้าด่าทำไมกัน  
งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง กับระบบประมวลผลทางความคิดของคุณนะ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ kman007

• **
ปล่อยว่างบ้างปล่อยใจให้คิดแบบสบายๆอะไรที่กำไว้จนแน่นก็ค่อยๆคลายออกจะได้ไม่เครียด พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วน่ะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Lertvarit

บ้ายบาย โชคๆนะฮ๊าว์ฟฟฟ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport