ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆครับว่ารถใหม่ของพวกพี่ๆได้ทะเบียนกันหรือยังครับ  (อ่าน 5298 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
คือผมข้องใจมากว่า ทำไมมันนานขนาดนี้ 3 เดือนกว่าแล้ว ถ้ารถไม่ค่อยได้ใช้ก็ไม่เท่าไรหรอก

แต่นี่ใช้เกือบทุกวัน ออกต่างจังหวัด ต่างอำเภอไกลๆ บ่อยๆ กลัวเกิดอุบัติเหตุขึ้นหรือคุณตำรวจโบก

ทีตอนซื้อคันเก่ายังไม่นานเลย  แค่เดือนกว่าๆก็ได้แล้ว มันเกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย ?????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 18:40:50 โดย sp »

ออฟไลน์ prai

นานไปมากแล้วครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

แล้วแต่ศูนย์ครับ โคโลราโด้ผมในเล่มมันจดทะเบียนตั้งแต่เดือน ม.ค. แต่ผมได้ป้ายจริงๆเดือน มี.ค. รถออกตั้งแต่เดือน ธ.ค.อ่ะ ไม่รู้มันเอาป้ายไปดองทำอะไร แต่แอคคอร์ด 2 อาทิตย์เองก็ได้แล้ว

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
ศูนย์ไปจดทะเบียนให้รึยังครับ จริงๆเรื่องแบบนี้ไปทำเองได้ ไม่ต้องพึ่งศูนย์ เร็วกว่าด้วย

ออฟไลน์ Arado_kung

ศูนย์ไปจดทะเบียนให้รึยังครับ จริงๆเรื่องแบบนี้ไปทำเองได้ ไม่ต้องพึ่งศูนย์ เร็วกว่าด้วย

เอ่อ ศูนย์หลายๆที่เค้าเขียนไว้ในใบจองเลยนะว่าห้ามลูกค้านำรถไปจดทะเบียนเองศูนย์จะเป็นคนจัดการให้เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ csamabat

ฟอร์จุนเนอ เพื่อนผม ป้ายแดงมา ขึ้นปีที่ 4 ละครับ ออกรถด้วยเงินสด ลืมไปไถ่ถามเรื่องป้ายขาว ไปอีกที ที่ศูนย์บอกว่า เซลล์คนนั้นหนีไปแล้ว...และทุกวันนี้ก้ยังไม่ได้ดำเนินการอะไรเลยครับ

เพื่อนบอก อยากดำเนินการแต่ มันเป็นรถของแฟน และแฟนก็ทำเป้นไม่เดือดร้อนด้วยครับ (ชาวต่างชาติ)

ผมเลยว่าอยากจะไปจัดการจริงๆเลยให้ตาย

1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ padh

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่ารถยี่ห้ออะไรครับ ที่ถามเพราะเกิดขึ้นได้หลายกรณีครับ

ถ้าเป็นพวกรถเกรย์ส่วนมากช้าเพราะติดพวกใบศุลกากร หรือไม่ก็ประเภทเจ้าของโชว์รูมยังไม่ได้ไปเคลียเงินตอนตัดรถจากคนนำเข้า

ถ้าเป็นรถตลาดติดที่เซลล์ครับ ลองตามที่เซลล์ บางทีอยู่ที่โชว์รูมเป็นเดือนแล้วแต่เค้าไม่ได้ใส่ใจเพราะรับเงินค่าคอมไปแล้ว

ลองตามดูครับ เพราะเห็นเพื่อนบ้านผม สวิฟท์ พรีอุส มาร์ช เค้าก็ป้ายดำกันแล้วออกรถช่วงสงกรานต์กันมา

ออฟไลน์ Gamo

ออกรถมาได้ เกือบเดือน ยังไม่ได้ป้ายเหมือนกันครับ รอเลขด้วยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

มีคันนึง 10 เดือนแล้วครับ ของญาติ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ผ่านมา 10 วัน ยังไม่มีวี่แวว

จริงๆรถที่จดตามปกติไม่สนเลข น่าจะได้ภายใน 1-2 สัปดาห์นะ

บางคนรอนานหยั่งกับล็อคเลขเลย  :-\

ออฟไลน์ SP

รถมิตซูครับ ซื้อกับเจียงอุดรครับ เกี่ยวหรือเปล่าว่าผมจะเจอศูนย์ห่วย เพราะพ่อผมเริ่มรู้สึกเหมือนจะเจอแบบที่เขาว่ากันมาครับ

ตอนซื้อนิสสันยังไม่นานขนาดนี้เลย นี่ขนาดไม่ได้ล็อคเลขนะเนี่ย เห็นคันอื่นรุ่นเดียวกันได้กันบ้างแล้ว แต่เรายังไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ของผมได้รถเมื่อ 11/4/2011 เห็นในเล่มศูนย์ไปจดทะเบียนประมาณวันที่ 20 กว่า จำไม่ค่อยได้
ได้ป้ายขาวประมาณต้นเดือนพฤษภาคม แต่ผมเพิ่งจะไปรับมาเมื่อวันที่ 28/5/2011
รวมๆ คิดว่าประมาณ 1 เดือนเท่านั้น และตอนนี้ป้ายขาวมาแล้วนะครับ ไม่ขาดแล้ว
*** หมายเหต ผมไปจองเลขที่ขนส่งจตุจัการแล้วเอามาให้เซลวันที่รับรถเลยครับ (Jazz MC)
 :-\

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ออกรถฟอร์ดโฟกัส 22 เมษายน 2554 ได้จดทะเบียนป้าย 18 พฤษภาคม 2554 ครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

หลังจากไปจองเลขเองที่ ขนส่ง 1 เดือนผมได้ป้ายขาวเเล้ว  เเต่...

ยังไม่ได้เล่มจดทะเบียน แปลกอะ ตอนนี้รอมา 1 เดือนกว่าๆ ยังไม่มีวี่เเวว

เซลล์บอก รอลายเซ็นต์ (เซ็นต์ไรเยอะเเยะฟะ)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

(ชลบุรี) Scoopy I ซื้อวันวาเลนไทน์ ได้แผ่นป้ายวงกลมและเล่มจดทะเบียนเดือนเมษา แต่ตัวป้ายที่ติดท้ายรถยังไม่ได้  :P

เขาว่ากันว่า(ไม่คอนเฟิร์ม) ปีที่ผ่านมาและตอนต้นปี มีคนซื้อและจดรถใหม่กันเยอะ ดังนั้นงบของปีที่แล้วที่ให้ไว้สำหรับทำป้าย ตั้งงบไว้ไม่พอกับป้ายที่ขอจริง ก็เลยเกิดการขาดแคลนป้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 13:29:23 โดย nuTTy »

ออฟไลน์ Nikle_pk

TEANA + MARCH ซื้อก่อนปีใหม่

จองเลขไว้ ได้เลขแล้ว

โทรไปบอก 0 แล้วตั้งแต่เมษา

จนป่านนี้ยังไม่ไปจดให้เลย

เค้าบอกว่าให้ผมเอารถเข้าไปจดเอาเอง

บ้าเปล่า..........................

ก็ศูนย์คิดค่าบริการจดทะเบียนไปแล้ว

ทำไมต้องเอาไปจดเองด้วย

ก็เลย รอ มาเรื่อยๆครับ ได้เมื่อไหร่ค่อยเอา

เซง 0 มากครับ อยากร้องเรียนสำนักงานใหญ่

แต่ร้องเรียนไป เดี๋ยวบริการหลังการขายจะหนักกว่านี้

เพราะ จังหวัดผม มีศูนย์เดียว เล่นตัวชะมัดเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ < bmw x6 >

รถ fortuner ของผมตั้ง 6 เดือนเลยครับ